Kiến nghị box hoá

V

vutdi

V

volongkhung

Sao dạo này em không thấy hocmai.hoahoc trả lời thắc mắc của học sinh vậy:(. NHững bạn tham gia trả lời có đôi khi sai hocmai.hoahoc phải chỉnh lại chứ. Em mong hocmai.hoahochoạt động hiệu quả hơn
hocmai.hoahoc là một người thầy mà hocmai.vn mời về làm bạn à.
Công việc của thầy thừơng rất nhiều nên thời gian onl rất ít. Nhưng mình nghĩ đã có các mod giải đáp thắc mắc cho bạn rồi. Tuy vẫn còn nhiều hạn chế nhưng mình tin với đội ngũ mod Hóa hùng hậu như hiện nay sẽ làm bạn hài lòng.
Thân !!!

H

hocmai.diendan

Sao dạo này em không thấy hocmai.hoahoc trả lời thắc mắc của học sinh vậy:(. NHững bạn tham gia trả lời có đôi khi sai hocmai.hoahoc phải chỉnh lại chứ. Em mong hocmai.hoahochoạt động hiệu quả hơn

Chào các em!

Thầy giáo Hocmai.hoahoc là người phụ trách quản lý khu vực Luyện thi đảm bảo môn Hóa (TLĐB) với quyền hạn của một Moderator trên diễn đàn, đồng thời là người đóng vai trò hướng dẫn, định hướng các nội dung thảo luận của các bạn học sinh tham gia học khóa LTĐB môn Hóa học trong khu vực này.

Với số lượng câu hỏi các thành viên khóa LTĐB môn Hóa học gửi lên diễn đàn hàng ngày (con số đó có thể lên tới hàng trăm câu, phần lớn là
NHỜ THẦY GIẢI BÀI TẬP), các em có thể tưởng tượng thầy giáo và một số bạn đang là Mod trong khu vực này bận tới mức nào rồi chứ?

BQT rất mong các em chủ động hơn trong vấn đề thảo luận học tập bằng cách tham gia hỗ trợ, giúp đỡ các thành viên khác giải đáp thắc mắc, tránh việc ỷ lại vào thầy giáo và các Mod.

Chúng ta hoàn toàn có thể giải quyết các thắc mắc của bản thân và của người khác trong quá trình học tập nếu chủ động đưa vấn đề đó lên diễn đàn, cùng nhau phân tích, thảo luận (thay vì cung cấp bài giải và đáp án) để hiểu đúng, hiểu sâu và luôn chủ động xử lý hiệu quả đối với những dạng bài tập, câu hỏi đó khi gặp lại một lần nữa trong quá trình tự học, thi cử.

Điều đó góp phần nâng cao hiệu quả và chất lượng học tập của các em trên diễn đàn Hocmai.vn, thể hiện sự đóng góp của các em đối với cộng đồng để nhận được nhiều giá trị tốt đẹp hơn từ cộng đồng mang lại cho mình.

Cảm ơn các em!

Top Bottom