Góp ý Kiếm bắp - Vấn đề đáng quan tâm nhất hiện nay

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
xem ra có rất nhiều bạn viết thành bài văn đoạn văn để neu ý kiến luôn rồi. :) sau đợt thử nghiệm này chắc sẽ có những thay đổi lớn trong 4rum mình quá.. vẫn mong các bạn giúp nhau học tập chứ không phải cày bắp. e thấy hôm qua có vài bạn phản ánh việc cày bắp nên có giảm đôi chút cơ mà vẫn còn một vài trường hợp tồn tại thì phải...:p *lót dép ngồi chờ* hihi

• Like
Reactions: Đình Hải

thanhbinh2002

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng tám 2016
316
176
126
21
Chào các thành viên và BQT.
Là một thành viên, em rất bức xúc khi số lượng bài viết trùng hợp quá nhiều, hiện tượng spam gia tăng nhanh nhằm tăng lợi nhuận từ bắp. Do vậy em xin kiến nghị với BQT xem xét lại chế độ cộng bắp, mọi người tích cực tham gia tố giác, tự ý thức được bản thân.
Để ý kiến, vui lòng commet tại đây.
mình thấy đây chỉ là thử nghiệm thôi đến khi kết thúc thử nghiệm thì sẽ mất hết số bắp, thế mà các bạn vẫn cứ cố tình làm "loãng" forum trùng bài spam bài vân vân...

trunghieuak53

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
Mod xuất sắc nhất 2017
27 Tháng hai 2017
2,098
5,061
804
Ninh Bình
@toilatot là những người cố tình xé nhỏ 1 bài viết thành nhiều bài viết khác, đăng bài vô tội vạ làm loãng forum đó bạn. Lần sau bạn nhớ đọc kĩ trước khi hỏi nha

• Like
Reactions: Trafalgar D Law

Haru Bảo Trâm

Á quân The English S1
Thành viên
27 Tháng tám 2017
581
1,169
219
TP Hồ Chí Minh
THCS Thị trấn 2
Xin chào tất cả mọi người, mình xin nói trước là vấn đề này tuy có thể có một vài bạn cảm thấy mình có chút "quá đáng" khi nói về việc này nhưng mình nghĩ trức sau cũng sẽ có một vài bạn nêu ý kiến nên mình sẽ phát biểu suy nghĩ của mình trước.
Như mọi người đã biết, forum chúng ta hiện nay đang trong quá trình thử nghiệm chức năng "gia tài", mọi việc đang phát triển theo chuyển biến rất khả quan nhưng mình cảm thấy vẫn tồn tại những vấn đề không khách quan lắm.
Thực chất, ai cũng có những suy nghĩ của riêng mình, đương nhiên các bạn ai cũng muốn được nhận "bắp" để hoàn thành xuất sắc phần thử nghiệm đồng thời mong muốn nhận phần quà của forum làm kỉ niệm. Tuy nhiên các bạn không nên đăng bài theo lối "vô tội vạ" như thế này được.
Mình đi dạo quanh diễn đàn, thấy các bạn liên tục hỏi những câu hỏi gần giống nhau hay phải nói bản chất của nó hoàn toàn không khác nhau tí nào, kể cả về văn, sinh, địa,...
Mình thực sự thắc mắc tại sao các bạn không cùng nhau thảo luận tại 1 bài viết để rút ra nhwungx kình nghiệm, những ý kiến hay mà cứ phải tự mình đăng bài viết khác, phải chăng các bạn làm như vậy alf vì thấy số "bắp" của đăng bài mới nhiều hơn trả lời bài của người khác?
Nói thật, mình cũng muốn được nhiều "bắp" lắm, điều này ai cũng công nhận, nhưng mà cacsbanj đừng vi "bắp" mà bỏ qua những vấn đề khác quan trọng hơn như hiệu quả học tập, thwofi gian để góp ý cho một bài viết? Những bạn muốn giúp đỡ mọi nguwofi luon sẵn sàng đưua ra những đóng góp để mọi nguwofi nhận thêm kiến thức mà họ chia sẻ. Song nguwofi này đăng bài hỏi ,nguwofi kia đăng bài hỏi lại làm các bạn ấy cũng phải đi vòng vòng giúp đỡ các bạn.
Việc đăng bài theo lối này còn làm "loãng" forum, quá trình chạy mạng vào forum cũng có thể kém đi. Nên mình mogn mọi nguwofi đừng vì kiếm "bắp" mà bỏ qua những vấn đè cơ bản nhưu vậy.
Đây chỉ là ý kiến của riêng mình, mong mọi nguwfoi có thể tập trung các vấ đề giống nhau lại một bài viết để các tv khác có thể dễ dàng trợ giúp các bạn trong việc học tập.
-Thân-
P/s: mong không làm mất lòng mọi người.. :)
Cho mình hỏi tí: "bắp" là gì vậy nhỉ?

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Thú thật đợt này mình thấy môn Văn phát triển kinh khủng,gấp 3-4 lần só với trước khi thử nghiệm nên bạn hiểu ý mình rồi chứ
À quên ,còn kiểu đăng truyện,thơ,văn xúc động rồi người khác vào bình luận : hay,tuyệt,"Chao ôi!Xúc động quá",hay quá bạn ơi .Kiểu này khá phổ biến
tình trạng này không chỉ con mà còn phát triển mạnh đó anh @Đình Hải
anh cứ đi qua topic em chia sẻ về thiên văn học mà xem
lướt qua toàn
hay quá bạn ơi
hoặc là những topic về học trò đó thì lại
đúng với mik (bắt chiếc em)
hài quá,hay quá
theo luật thì là spam sao anh ko sử

• Like

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
lướt qua toàn
hay quá bạn ơi
hài quá,hay quá
Chào em, việc đi xử lý vi phạm bộ phận quản lý làm hàng ngày, tuy nhiên chắc chắn sẽ còn đôi chút sót lại. Chính vì vậy, diễn đàn rất mong nhận được sự hỗ trợ từ phía các bạn thành viên. Khi gặp bài spam, vi phạm hoặc nghi ngờ vi phạm hãy click ngay "Báo cáo vi phạm" ghi kèm lý do để BP quản lý xử lý sớm nhất có thể nha em.

@huyenlinh7ctqp rà soát lại các vấn đề bạn nêu ở trên nhé.

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Chào em, việc đi xử lý vi phạm bộ phận quản lý làm hàng ngày, tuy nhiên chắc chắn sẽ còn đôi chút sót lại. Chính vì vậy, diễn đàn rất mong nhận được sự hỗ trợ từ phía các bạn thành viên. Khi gặp bài spam, vi phạm hoặc nghi ngờ vi phạm hãy click ngay "Báo cáo vi phạm" ghi kèm lý do để BP quản lý xử lý sớm nhất có thể nha em.

@huyenlinh7ctqp rà soát lại các vấn đề bạn nêu ở trên nhé.
E report mãi ko hết a ạ. Lại còn cứ phải đợi một lúc mới được report tiếp, nhìn mà nản lắm a

• Like

huyenlinh7ctqp

Cựu PT nhóm Hóa | Nhất đồng đội Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng mười hai 2015
3,035
4,705
764
21
[^_^] Muốn biết không [*_-] Tự tìm hiểu nha [+_+]
lướt qua toàn
hay quá bạn ơi
hài quá,hay quá
Những bài viết đã được "Báo cáo vi phạm" đều sẽ được xử lý trong thời gian nhanh nhất có thể bạn nhé!
Hiện nay nhân lực BP Qly khá mỏng nên việc rà soát và xử lý chưa được chặt chẽ, mình rất xin lỗi vì vấn đề này.
Vì vậy, khi gặp bài viết vi phạm,
lướt qua toàn
hay quá bạn ơi
hài quá,hay quá
Vậy những topic kiểu này có được coi là spam không bạn nhỉ : https://diendan.hocmai.vn/threads/ki-luc-hai-nguoi-viet-31-bai-viet-lien-tiep.647555/#post-3284170

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
E report mãi ko hết a ạ. Lại còn cứ phải đợi một lúc mới được report tiếp, nhìn mà nản lắm a
Hi em, hiện tại một số chức năng đang có sự liên kết với nhau. Sắp tới anh sẽ tiến hành tách ra để các em hoạt động thoải mái hơn nha.

• Like
Reactions: Toji Takeshi

mikhue

Học sinh tiến bộ
Thành viên
8 Tháng chín 2017
985
607
154
20
Đắk Lắk
SMTOWN
Xin chào tất cả mọi người, mình xin nói trước là vấn đề này tuy có thể có một vài bạn cảm thấy mình có chút "quá đáng" khi nói về việc này nhưng mình nghĩ trức sau cũng sẽ có một vài bạn nêu ý kiến nên mình sẽ phát biểu suy nghĩ của mình trước.
Như mọi người đã biết, forum chúng ta hiện nay đang trong quá trình thử nghiệm chức năng "gia tài", mọi việc đang phát triển theo chuyển biến rất khả quan nhưng mình cảm thấy vẫn tồn tại những vấn đề không khách quan lắm.
Thực chất, ai cũng có những suy nghĩ của riêng mình, đương nhiên các bạn ai cũng muốn được nhận "bắp" để hoàn thành xuất sắc phần thử nghiệm đồng thời mong muốn nhận phần quà của forum làm kỉ niệm. Tuy nhiên các bạn không nên đăng bài theo lối "vô tội vạ" như thế này được.
Mình đi dạo quanh diễn đàn, thấy các bạn liên tục hỏi những câu hỏi gần giống nhau hay phải nói bản chất của nó hoàn toàn không khác nhau tí nào, kể cả về văn, sinh, địa,...
Mình thực sự thắc mắc tại sao các bạn không cùng nhau thảo luận tại 1 bài viết để rút ra nhwungx kình nghiệm, những ý kiến hay mà cứ phải tự mình đăng bài viết khác, phải chăng các bạn làm như vậy alf vì thấy số "bắp" của đăng bài mới nhiều hơn trả lời bài của người khác?
Nói thật, mình cũng muốn được nhiều "bắp" lắm, điều này ai cũng công nhận, nhưng mà cacsbanj đừng vi "bắp" mà bỏ qua những vấn đề khác quan trọng hơn như hiệu quả học tập, thwofi gian để góp ý cho một bài viết? Những bạn muốn giúp đỡ mọi nguwofi luon sẵn sàng đưua ra những đóng góp để mọi nguwofi nhận thêm kiến thức mà họ chia sẻ. Song nguwofi này đăng bài hỏi ,nguwofi kia đăng bài hỏi lại làm các bạn ấy cũng phải đi vòng vòng giúp đỡ các bạn.
Việc đăng bài theo lối này còn làm "loãng" forum, quá trình chạy mạng vào forum cũng có thể kém đi. Nên mình mogn mọi nguwofi đừng vì kiếm "bắp" mà bỏ qua những vấn đè cơ bản nhưu vậy.
Đây chỉ là ý kiến của riêng mình, mong mọi nguwfoi có thể tập trung các vấ đề giống nhau lại một bài viết để các tv khác có thể dễ dàng trợ giúp các bạn trong việc học tập.
-Thân-
P/s: mong không làm mất lòng mọi người.. :)
mình đồng ý, vì nhiều bài giống nhưng các bạn đăng lại, nhưng nhiều bạn không biết đã có người đăng bài đó

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Top Bottom