Cuộc sống Kỉ niệm về thời cấp 2

Nguyễn Phạm Xuân Nhi

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
63
72
71
18
Quảng Ngãi
Trường THCS Bình Đông

Vinhtrong2601

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng bảy 2021
1,211
5,487
491
17
Long An
Trường THCS Thị Trấn Đông Thành
Ai ai trong chúng ta cũng sẽ không bao giờ quên được những kỉ niệm đáng nhớ thời cấp 2. Mọi người có thể chia sẻ cùng mình được không nhi?
Em chỉ có những kỉ niệm đáng quên thôi ạ: bị nói xấu sau lưng, bị chửi thẳng mặt, điểm kém (lâu lâu), té,... Cái nói xấu là do em làm lớp trưởng, không đc nhiều người yêu mến do em quá nghiêm khắc. :(

Khánhly2k7

Học sinh tiến bộ
Thành viên
11 Tháng năm 2020
374
1,564
156
16
Hà Nội
THCS Cổ Nhuế
Ai ai trong chúng ta cũng sẽ không bao giờ quên được những kỉ niệm đáng nhớ thời cấp 2. Mọi người có thể chia sẻ cùng mình được không nhi?
Em có nhiều kỉ niệm lắm ạ. Nào là bị ship cặp này, bị cả lớp tẩy chay này, bị lạc đường trong lúc đi tham quan và còn cả...đánh nhau nữa ak :p
Nhưng mà em nghĩ là em nhớ nhất là hôm đi tham quan em suýt té xỉu lúc thắp hương :( không hiểu sao lúc thắp hương có mấy người ngất lên ngất xuống chứ không phải mình em. Em còn phải nhờ bạn mình dìu hộ mới về xe trường được cơ :(.

• Like
Reactions: Vinhtrong2601

hoangtuan9123

Học sinh gương mẫu
Thành viên
26 Tháng một 2018
1,151
2,218
319
Hà Nội
THPT Xuân Đỉnh
không phải chủ tịch nhưng vẫn bị khinh thường ý. Không hiểu sao nhưng 1 nhóm bạn nữ kiểu khinh ra mặt, khó chịu với mình với mấy đứa b mình lắm. Nhưng mà bọn tôi đâu có phải dạng vừa, giả vờ tỉnh bơ vẫn vẻ như không có gì, xịt lốp xe há há và đương nhin là ko ai bt đc cả ( cái này chính ra ko nên lắm). Chúng nóa có vẻ cay lắm muahahaha.Nghĩ lại thấy nó zui zì đâu á.
Đợt thi viết thư UPU ý, mình còn đc gửi bài đi cơ. Mặc dù ko có giải nhưng vẫn cảm thấy vui vì bài của mình đc chọn

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Cấp 2 nhiều kỷ niệm lắm nên chị kể vội một cái nhé :D Lớp 7 chị nhớ có lúc được chọn đi thi hội khỏe phù đổng môn đá cầu mặc dù chị không giỏi lắm :v Lúc đó đội thi đang thiếu người, thầy thể dục thấy chị cũng cao cao, đá cũng được thôi chứ không giỏi, thế là cho chị vào danh sách dự thi. Tầm khoảng 1 tuần trước khi thi chị mới tập được 3,4 lần thôi =)) Chị về nhà khoe với cả nhà được chọn mà ai cũng ngỡ ngàng, không tin được í :D May sao mà năm đó chị thi đá cầu đôi nữ được giải kk, cũng có cái làm trải nghiệm :p
Em chỉ có những kỉ niệm đáng quên thôi ạ: bị nói xấu sau lưng, bị chửi thẳng mặt, điểm kém (lâu lâu), té,... Cái nói xấu là do em làm lớp trưởng, không đc nhiều người yêu mến do em quá nghiêm khắc. :(
Lớp trưởng nghiêm khắc là đặc thù của nhiệm vụ rồi, chắc chắn có nhiều lúc không thể làm hài lòng được tất cả các bạn trong lớp, tuy nhiên ngoài thời gian học trên lớp em có thể thoải mái với các bạn và có thể nhường nhịn một xíu chẳn hạn.

Vinhtrong2601

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng bảy 2021
1,211
5,487
491
17
Long An
Cấp 2 nhiều kỷ niệm lắm nên chị kể vội một cái nhé :D Lớp 7 chị nhớ có lúc được chọn đi thi hội khỏe phù đổng môn đá cầu mặc dù chị không giỏi lắm :v Lúc đó đội thi đang thiếu người, thầy thể dục thấy chị cũng cao cao, đá cũng được thôi chứ không giỏi, thế là cho chị vào danh sách dự thi. Tầm khoảng 1 tuần trước khi thi chị mới tập được 3,4 lần thôi =)) Chị về nhà khoe với cả nhà được chọn mà ai cũng ngỡ ngàng, không tin được í :D May sao mà năm đó chị thi đá cầu đôi nữ được giải kk, cũng có cái làm trải nghiệm :p

Lớp trưởng nghiêm khắc là đặc thù của nhiệm vụ rồi, chắc chắn có nhiều lúc không thể làm hài lòng được tất cả các bạn trong lớp, tuy nhiên ngoài thời gian học trên lớp em có thể thoải mái với các bạn và có thể nhường nhịn một xíu chẳn hạn.
Dạ, lâu lâu có ra chơi thì em hơi nhây nhây tí với mấy bạn gọi là hiền lành ấy ạ

• Like
Reactions: Xuân Hải Trần

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Dạ, lâu lâu có ra chơi thì em hơi nhây nhây tí với mấy bạn gọi là hiền lành ấy ạ
Lớp trưởng lớp chị năm xưa kiểu nghiêm túc trong công việc nhưng lại rất quan tâm các bạn trong lớp nên hầu như ai cũng quý và tín nhiệm. Chị cũng mong em có thể dung hòa các bạn trong lớp để gắn kết hơn và được cả lớp yêu quý nè ^^

hoangtuan9123

Học sinh gương mẫu
Thành viên
26 Tháng một 2018
1,151
2,218
319
Hà Nội
THPT Xuân Đỉnh
Lớp trưởng nghiêm khắc là rất tốt nhưng cũng cần mềm mỏng e ạ. Nhưng mà mấy bạn mà đến mức nói xấu hay là chưởi thẩng mặt mình ý thì anh nghĩ là có thể ko phải tụi nóa ghét vì em là nghiêm đâu( chỉ là cái cớ tụi nó vin vào thoi). Nên mấy b này thì mình xã giao bthg thôi ko nên đôi co làm gì cả mất vui với dễ gây chia rẽ lắm , mình cứ chơi với mấy b hợp cạ là zui r. Anh cũng hiền hiền nên ko đu với mấy b kiểu gang gang kia đc (tính ra phải nửa lơp đấy).

Vinhtrong2601

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng bảy 2021
1,211
5,487
491
17
Long An
Lớp trưởng lớp chị năm xưa kiểu nghiêm túc trong công việc nhưng lại rất quan tâm các bạn trong lớp nên hầu như ai cũng quý và tín nhiệm. Chị cũng mong em có thể dung hòa các bạn trong lớp để gắn kết hơn và được cả lớp yêu quý nè ^^
Dạ em cũng đã cố gắng hiền và quan tâm nhất có thể ấy ạ, nhưng mà mấy bạn ấy vẫn thế. Em hiền, dung hòa thì mấy bạn ấy chả coi em ra gì cả nên nhiều khi em cũng stress lắm
Lớp trưởng nghiêm khắc là rất tốt nhưng cũng cần mềm mỏng e ạ. Nhưng mà mấy bạn mà đến mức nói xấu hay là chưởi thẩng mặt mình ý thì anh nghĩ là có thể ko phải tụi nóa ghét vì em là nghiêm đâu( chỉ là cái cớ tụi nó vin vào thoi). Nên mấy b này thì mình xã giao bthg thôi ko nên đôi co làm gì cả mất vui với dễ gây chia rẽ lắm , mình cứ chơi với mấy b hợp cạ là zui r. Anh cũng hiền hiền nên ko đu với mấy b kiểu gang gang kia đc (tính ra phải nửa lơp đấy).
dạ, em có chơi với mấy bạn mà gọi là thân thiết lắm ạ, nhờ đấy mà em giảm stress rất nhiều lun

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Dạ em cũng đã cố gắng hiền và quan tâm nhất có thể ấy ạ, nhưng mà mấy bạn ấy vẫn thế. Em hiền, dung hòa thì mấy bạn ấy chả coi em ra gì cả nên nhiều khi em cũng stress lắm

dạ, em có chơi với mấy bạn mà gọi là thân thiết lắm ạ, nhờ đấy mà em giảm stress rất nhiều lun
Đúng là "chín người mười ý", quản lý một tập thể không phải chuyện nhỏ. Chuyện nào có thể bỏ qua thì em nên cho qua, còn cái nào cần nghiêm khắc cũng nên nghiêm khắc nè. Lâu lâu em có thể mở một cuộc trò chuyện tâm sự giao lưu để các bạn có thể bộc bạch với nhau, cái nào đúng thì sửa, sai thì mình có thể chỉnh lại nè. Cố lên nhé^^

• Like
Reactions: Vinhtrong2601

Vinhtrong2601

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng bảy 2021
1,211
5,487
491
17
Long An
Đúng là "chín người mười ý", quản lý một tập thể không phải chuyện nhỏ. Chuyện nào có thể bỏ qua thì em nên cho qua, còn cái nào cần nghiêm khắc cũng nên nghiêm khắc nè. Lâu lâu em có thể mở một cuộc trò chuyện tâm sự giao lưu để các bạn có thể bộc bạch với nhau, cái nào đúng thì sửa, sai thì mình có thể chỉnh lại nè. Cố lên nhé^^
Dạ, em sẽ cố gắng nhất có thể ạ. em sẽ biến năm học cuối cấp của em trở nên vui vẻ ạ

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
Kỉ niệm đáng nhớ của em là năm lớp 7 em không thuộc bài GDCD mà lại ngay ngày kiểm tra 15p, em rối ren lắm luôn ạ. Đến lúc kiểm tra em như bị chết đứng, em loay hoay loay hoay chả biết ghi gì trong đó, xong em đã liều lấy tập ra ngồi lận, cuối cùng...em được 9 điểm nhưng mà em thấy không vui chút nào luôn (tại đó là điểm ảo):oops:. Từ đó, lần nào thầy cô dặn kiểm tra em đều viết ra tờ giấy note lại ạ.;)
Năm lớp 8 cũng là một năm đáng nhớ với em, em làm bài Vật Lý rất tự tin sẽ cầm chắc cây 9 10 nhưng khi phát bài ra em được có 5.5, em lúc đó buồn với tuyệt vọng cực luôn (có ý định tự tử luôn ạ:D) em đã giấu không cho ba mẹ biết tại em sợ bị la ròi đuổi ra khỏi nhà các thứ:(. Nhưng mà đến cuối năm thì ba mẹ cũng biết, may là em không bị la mà còn được động viên cố gắng nữa ạ.:rongcon28

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Đáng nhớ nhất hồi cấp 2 thì có một chuyện mình không bao giờ quên đó là vào đầu năm học lớp 9 tự nhiên lục ra về thì bạn làm Liên đội trưởng của trường năm học trước bay tới lớp xong nắm tay mình chạy xuống phòng đội và nói với cô tổng phụ trách cho mình kế nhiệm, lúc đó cực kì hoang mang luôn nhưng bất đắc dĩ phải nhận thôi và cũng trùng hợp năm đó diễn ra đại hội CHáu Ngoan Bác Hồ cấp huyện và tỉnh cũng chính nhờ đó mà mình được đề cử tham gia nhờ vậy mà mình quen được rất nhiều người luôn. Cảm giác nhớ lại cũng vui vui í :D

Top Bottom