Tâm sự Không được làm điều mình thích

cucbang1985@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng năm 2020
18
31
6
16
Hà Nội
trường THCS Mê Linh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

như mấy bạn thấy mình có máy tính riêng nhưng không thể làm gì khác ngoài học , học học ...vẫn là học hằng ngày mình chỉ có hết vô luyện thi 123 & tiếng anh 123 onl cùng bạn bè trên 2 web đó thực hành nhiều môn học nhưng chán ước mơ mình muốn là làm youtuber nhưng không phải về gacha, đời sống bình thường mình chỉ muốn đăng video you về luyện thi 123 & tiếng anh 123 thôi nhưng khổ máy cây không webcam lên không quay được mình bị mẹ kiểm soát nếu xem cái gì không liên quan đến HỌC sẽ bị thu máy lên lúc nào mình cũng phải onl trang web về từ:"HỌC" HỌC thực ra học học mệt lắm chỉ muốn thư giãn nhưng ba mẹ không cho cuộc sống nhàm chán còn mình thì có con em mách lẻo nó cứ phô mình khi mình làm gì đó trên máy tính mình khổ lắm các bạn không hiểu đâu! khổ vô cùng máy tính riêng cứ như mượn, thuê
View attachment 158379
đôi lúc muốn khóc muốn cười nhưng khóc nhiều hơn bị giam cầm kiểm soát mình rất khổ huhu mong các bạn hiểu
các bạn có bị như mình ko?

Last edited by a moderator:

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,663
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
như mấy bạn thấy mik có máy tính riêng nhưng không thể làm gì khác ngoài học , học học ...vẫn là học hằng ngày mik chỉ có hết vô luyện thi 123 & tiếng anh 123 onl cùng bạn bè trên 2 web đó thực hành nhiều môn học nhưng chán ước mơ mik muốn là làm youtuber nhưng ko phải về gacha, đời sống bình thường mik chỉ muốn đăng video you về luyện thi 123 & tiếng anh 123 thôi nhưng khổ máy cây không webcam lên ko quay được mik bị mẹ kiểm soát nếu xem cái gì không liên quan đến HỌC sẽ bị thu máy lên lúc nào mik cũng phải onl trang web về từ:"HỌC" HỌC thực ra học học mệt lắm chỉ muốn thư giãn nhưng ba mẹ không cho cuộc sống nhàm chán còn mik thì có con em mách nẻo nó cứ phô mik khi mik làm gì đó trên máy tính mik khổ lắm các bạn không hiểu đâu! khổ vô cùng máy tính riêng cứ như mượn, thuê
View attachment 158379
đôi lúc muốn khóc muốn cười nhưng khóc nhiều hơn bị giam cầm kiểm soát mik rất khổ huhu mong các bạn hiểu
các bạn có bị như mik ko?
cố lên cô gái ! mình hiểu cảm giác của bạn.
nếu bạn cảm thấy áp lực khi mẹ cứ thường xuyên ngăn cản, cấm không cho thư giãn gì trên máy tính thì mình nghĩ bạn có thể nói sự thật này với mẹ của bạn hoặc là hãy lập một điều kiện gì đó, ví dụ như : "Nếu con thi học kì tiếng anh 9 điểm thì mẹ hãy cho con dùng máy tính thư giãn một ngày được không ạ ?",..... Mình chỉ ví dụ thôi nhé, nhưng mà mẹ cứ cấm cản thì chịu, hoặc là nhờ dì cậu hay cô chú gì nói giúp nhé, đôi lúc học nhiều cũng mệt não lắm, nên phải relax một chút, mình cũng không thích ba mẹ kiểm soát mình cho lắm, vì điều đó chỉ khiến mình cảm thấy ngột ngạt và khó chịu :) thế nên là cứ bất chấp, nhắm mắt nói với ba mẹ mình. Bản thân mình cũng chẳng dám mạnh dạn nói đâu nhưng mà mình hít vào thở ra mới nói được những chuyện mà mình cần nói với ba mẹ mình ấy :) cảm thấy lo sợ nhưng nói ra sẽ nhẹ lòng hơn, giữ mãi trong lòng cũng không tốt
*Nếu mình nói sai thì hãy chỉ cho mình, vì đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi nhé ^^ chúc bạn ngày mới an lành

Top Bottom