Không biết chọn trường nào cho phù hợp

K

khuongtuyen94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình sắp thi đai học rùi .nếu anh chị nào biết e nên thi ngành nào cho phù hợp vs kinh tế bây giờ thì hãy cho e biét nhé.với các ngành như công nghệ thông tin,công nghệ sinh học,tài nguyen và môi trường,e nghe nói là chúng sẽ có tương lai trong 5 năm tới.vậy e có nên thi theo các ngành đó hay không.e xin hỏi là nếu học xong có dễ xin việc hay không.mong tất cả mọi người đưa ra ý kiến để e tham khảo.

B

bont

Chào bạn,
Hiện tại nền kinh tế đang phát triển vì vậy càng ngày đòi hỏi năng lực của người lao động càng cao. Theo mình thấy khi lựa chọn nghề nghiệp không nên dựa quá vào xu hướng mà cần dựa vào chính sở thích đam mê và năng lực học tập của mình để mình theo học và có kết quả học tập tốt nhất.
Sau khi bạn ra trường bạn thực sự có năng lực thì dù ngành nghề nào bạn cũng có cơ hội việc làm và phát triển rất lớn.
Chúc bạn có lựa chọn thành công cho tương lai của mình

B

bi.mit.bi

Mình sắp thi đai học rùi .nếu anh chị nào biết e nên thi ngành nào cho phù hợp vs kinh tế bây giờ thì hãy cho e biét nhé.với các ngành như công nghệ thông tin,công nghệ sinh học,tài nguyen và môi trường,e nghe nói là chúng sẽ có tương lai trong 5 năm tới.vậy e có nên thi theo các ngành đó hay không.e xin hỏi là nếu học xong có dễ xin việc hay không.mong tất cả mọi người đưa ra ý kiến để e tham khảo.

Mình thì thấy thế này, kinh tế biến động không ngừng, rất khó để đoán trước sau 5 năm nữa ngành nào sẽ thịnh và phát triển. Ví dụ như 5 năm trước chứng khoán, xây dựng, bất động sản rất phát đạt, vậy mà bây giờ thì các ngành đó lại đang rất khó khăn. Vì vậy theo mình bạn nên lựa chọn ngành học theo sở thích và đam mê của mình, đừng phụ thuộc quá nhiều vào xu hướng. Vì nếu học cái mình thích, mình đam mê thì bạn sẽ thấy hứng thú, say sưa, và có kết quả học tập tốt, và ở ngành nghề nào cũng vậy khi bạn giỏi, bạn có năng lực làm việc thì cơ hôị phát triển và thăng tiến trong công việc cho bạn đều rộng mở.
Chúc bạn sẽ thành công nhé.

T

tamml

mình cũng đang băn khoăn không biết nên thi trường nào. Ý của papa thì muốn mình thi y nhưng y lấy điểm cao quá, mà mình cũng không thích ngành này. Mình thích tài nguyên môi trường, nhưng papa bảo sau này ra trường khó xin việc. Haizzz!!!! chả biết phải tính sao nữa

B

bont

Tùy vào năng lực học tập của mình mà lựa chọn trường dự thi bạn à, nếu mình không thể cố được để thi vào trường Y thì mình lựa chọn Tài Nguyên, môi trường. Mình cũng công nhận là ngành Y thì tính chất nhu cầu nhân lực cao. Tuy nhiên mình đã nói ở trên nếu các bạn học các ngành khác mà có năng lực thì cơ hội việc làm cũng không kém các ngành khác. Quan trọng là bạn thi được vào trường để theo học.
Chúc bạn có lựa chọn thành công cho tương lai của mình

M

mayphieulang123

Kiến trúc ĐN, những điều bạn chưa biết?

Kiến trúc ĐN, những điều bạn chưa biết?

LƯU Ý: các bạn Sinh viên thi Tuyển sinh Đại học không nên Đăng ký vào Đại học Kiến trúc Đà Nẵng Vừa qua, trong tháng 12/2011, Bộ Giáo dục và Đào tạo đã tiến hành thanh tra và đình chỉ tuyển sinh các ngành kinh tế, quản trị kinh doanh và kế toán ở Đại học Kiến trúc Đà Nẵng vì lý do thiếu giảng viên đủ trình độ để giảng dạy và không có tiến sĩ chủ nhiệm ngành. Nghiêm trọng hơn, tỷ lệ sinh viên trên giảng viên toàn trường ở Đại học Kiến trúc Đà Nẵng lên đến 54.3 sinh viên / 1 giảng viên (Đình chỉ tuyển sinh 3 trường ĐH, CĐ - Tuổi Trẻ Online). Sự thật này ảnh hưởng không chỉ trực tiếp đến chất lượng đào tạo của những ngành Đại học Kiến trúc Đà Nẵng đã bị đình chỉ, mà cả đối với những ngành được xem thuộc chuyên môn của Đại học Kiến trúc Đà Nẵng như Kiến trúc, Xây dựng, Thiết kế Nội thất, và Thiết kế Đồ họa. Vì những ngành học trên đều là những ngành đào tạo chất lượng, cần nhiều thầy cho từng trò. Tuy nhiên, hiện tại, Đại học Kiến trúc Đà Nẵng đã bất chấp quyết định đình chỉ của Bộ Giáo dục & Đào tạo vẫn lén lút quảng cáo tuyển sinh cho các ngành quản trị kinh doanh vàkế toán. Vì vậy, các bạn sinh viên cần cẩn thận, không nên đăng ký vào các ngành tuyển sinh chui, đã bị đình chỉ này của Đại học Kiến trúc Đà Nẵng. Nếu các bạn đăng ký nhầm đến lúc Bộ Giáo dục kiểm tra sau tuyển sinh thì kết quả đăng ký tuyển sinh của các bạn sẽ không còn giá trị. Sẽ rất nguy hiểm và tai hại cho tương lai của các bạn. Đại học Kiến trúc Đà Nẵng là một trường đại học tư thục nằm ở Đà Nẵng, mới thành lập từ năm 2006. Trong nhiều năm, trường đã lợi dụng tên gọi của mình để gây nhầm lẫn cho nhiều sinh viên thi tuyển đại học rằng trường là một trường đại học công lập.

Top Bottom