Khoá Luyện đề ĐH, CĐ thầy Sơn 2012

Status
Không mở trả lời sau này.
B

be1m69

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tôi là Sinh viên. Nay, mới vào thăm diễn đàn. Cả năm 12, Tôi là 1 học sinh học tệ môn Hoá. Nhưng nhờ thầy Sơn, nên thi ĐH khối B được 6.6 Hoá. Những ai đã làm đề Hoá khối B năm 2012 thì sẽ hiểu mức độ của đề. Tôi chỉ tham gia khoá Luyện kỹ năng trắc nghiệm và khoá Luyện đề 4 bài, nhưng những gì Thầy truyền đạt là rất nhiều.

Tôi cũng không định lập topic này, nhưng tại vì thấy gai mắt với những người có học mà không biết suy nghĩ... Thầy Sơn đã dạy ở hocmai.vn vài năm rồi (tôi cũng ko rõ, nhưng nghe nói là vậy)... đã biết bao thế hệ học trò trưởng thành từ hocmai.vn đều do thầy Sơn dạy. Các em lập cái pic như vậy, có phải là coi thường năng lực của thầy. Các Em muốn biểu tình ư, tuỳ các Em. Tiếc thay cho 1 thế hệ học trò có lối sống ích kỉ, muốn được riêng phần mình. Khoá LTĐB của thầy Ngọc đến 5/2012 mới kết thúc, và là năm đầu tiên thầy Ngọc dạy trên hocmai.vn, nếu tham gia cả khoá Luyện đề, sẽ ảnh hưởng khoá LTĐB...

Với những suy nghĩ như các Em, khi lên ĐH sẽ gánh những hậu quả nặng nề. Vì ở ĐH, ko có chuyện ngồi chờ kiến thức Thầy cô giảng, mà phải tự mình nghiên cứu.

P/S: biểu tình ư, những người mạnh miệng nói sẽ không tham gia Khoá Luyện đề nếu thầy Ngọc không dạy. Vậy thì các bạn hãy nhớ và làm như vậy nhá. "Nhất ngôn cửu đỉnh, tứ mã nan truy".

H

hotboysnam

tất cả chỉ mong muốn có khóa luyện đề thầy ngọc, và đây là thư mục góp ý, vì vậy đó chỉ là sự góp ý, mong muốn của học sinh. Khi mở cả 2 khóa, thì chắc chắn 2 khóa sẽ bổ sung và bù trừ cho nhau nếu có thiếu sót. Tôi thấy bạn nói là sinh viên vì vậy bạn không phải năm 94, vì đây là khóa của năm 94, vì vậy họ có quyền góp ý. Còn việc lên đại học thế nào, là tự bản thân mỗi người vận động, quan trọng nhất hiện nhất giờ là vé vào đại học
Tôi k biết là bạn là người thế nào, nhưng nhìn năm tham gia từ 2009, và đây là lần post bài đầu tiên, tôi cũng đánh giá được phần nào bạn rồi
Và cuối cùng dù có khóa thầy ngọc hay không. thì mỗi người đều phải tự học là chính, khóa luyện thi của thầy ngọc cũng là quá đủ rồi. Mong các bạn chờ phản hồi từ anh hocmai, đừng nên làm quá mà ảnh hường chung đến hocmai

G

get1hoa

Một số bạn nói biểu tình là hơi quá đáng nhưng tại các bạn đó đã được học thầy ngọc (còn anh thì không ) nên các bạn đó hỉu được thầy dậy hay thế nào và các bạn đó cần thầy thế nào anh ạ :)

I

_iniesta_

Tôi là Sinh viên. Nay, mới vào thăm diễn đàn. Cả năm 12, Tôi là 1 học sinh học tệ môn Hoá. Nhưng nhờ thầy Sơn, nên thi ĐH khối B được 6.6 Hoá. Những ai đã làm đề Hoá khối B năm 2012 thì sẽ hiểu mức độ của đề. Tôi chỉ tham gia khoá Luyện kỹ năng trắc nghiệm và khoá Luyện đề 4 bài, nhưng những gì Thầy truyền đạt là rất nhiều.

Tôi cũng không định lập topic này, nhưng tại vì thấy gai mắt với những người có học mà không biết suy nghĩ... Thầy Sơn đã dạy ở hocmai.vn vài năm rồi (tôi cũng ko rõ, nhưng nghe nói là vậy)... đã biết bao thế hệ học trò trưởng thành từ hocmai.vn đều do thầy Sơn dạy. Các em lập cái pic như vậy, có phải là coi thường năng lực của thầy. Các Em muốn biểu tình ư, tuỳ các Em. Tiếc thay cho 1 thế hệ học trò có lối sống ích kỉ, muốn được riêng phần mình. Khoá LTĐB của thầy Ngọc đến 5/2012 mới kết thúc, và là năm đầu tiên thầy Ngọc dạy trên hocmai.vn, nếu tham gia cả khoá Luyện đề, sẽ ảnh hưởng khoá LTĐB...

Với những suy nghĩ như các Em, khi lên ĐH sẽ gánh những hậu quả nặng nề. Vì ở ĐH, ko có chuyện ngồi chờ kiến thức Thầy cô giảng, mà phải tự mình nghiên cứu.

P/S: biểu tình ư, những người mạnh miệng nói sẽ không tham gia Khoá Luyện đề nếu thầy Ngọc không dạy. Vậy thì các bạn hãy nhớ và làm như vậy nhá. "Nhất ngôn cửu đỉnh, tứ mã nan truy".
một thầy giáo dạy hay không phải là thầy giáo có chức vị cao mà là khả năng truyền đạt cho học sinh vì vậy .và mỗi người cũng có 1 tư duy khác nhau nên không phải học ai cũng tốt học thì ai cũng mất tiền sao lại ko đòi hỏi lấy cái gì mình tốt
ở trường thầy dạy tệ cả lớp cũng gửi đơn thay đỏi thầy còn gì
thầy Ngọc cũng dạy luyện thi nhiều năm vậy có gì mà chất lượng lại không thay đổi ở đó có ai nói thầy Sơn dạy tệ đâu mà bạn nói thế

V

vutdi

Đúng nếu ai muốn thầy sơn dạy thì đã được như ý muốn rồi. Còn đừng mở ra cái box này nữa. Cái này chỉ dùng để yêu cầu hocmai mở khoá luyện đề của thầy ngọc thôi bởi vậy nếu ai có ý nghĩ như thê nữa thì đừng có mà lập box ntn này làm gì. Đó mới là phản động

K

kimcle

Chào bạn, thật mất thời gian với những pic kiểu như thế này, nhưng nói đi cũng phải nói lại:
- Nếu bạn đk học khóa thầy Ngọc, với mức độ đề khó dần như hiện nay, việc học đúng hướng và tìm được thầy cô "hợp" với mình là rất quan trọng và đối với mình cùng 1 số bạn ở đây, thầy Ngọc là 1 trong những người ấy. Có thể 1 số bạn đã dùng ngôn từ hơi quá, 1 số bạn tỏ thái độ ko đúng chừng mực và nói 1 số lời lẽ làm gai mắt 1 số người và có thể đã làm thầy Sơn buồn, các bạn ấy đã sai, nhưng ko phải tất cả chúng tôi đều như thế.
- Hocmai là 1 ngôi trường, nơi mà tất cả học sinh đều được nêu lên ý kiến chủ quan của mình, nơi có 1 " Hòm thư góp ý" để các bạn tỏ rõ quan điểm cũng như nguyện vọng, tất cả chỉ với mục đích lớn lao đó là GIÚP NHAU CÙNG TIẾN BỘ, người nói có người nghe, từ khi pic mở ra, chỉ có mọi người lên tiếng, chưa thấy hocmai có ý kiến gì, bạn cũng biết rằng ở hocmai, những bài viết phạm quy đều bị các mod xóa, phải ko? Vậy thì đề nghị các mod, bài viết nào mang tính chất vô lễ hay ko đúng chừng mực thì hãy xóa giúp, ko lại mang thêm nhiều tai tiếng, và đề nghị nêu rõ lí do xóa bài@.@
Chúng tôi chỉ nêu lên nguyện vọng của mình, quyết định ko phải ở chúng tôi nhưng người trực tiếp học lại là chúng tôi, thế thì vì sao chúng tôi ko đk nêu ý kiến?
Và, nếu tôi là bạn, có thể tôi cũng sẽ lên tiếng thay cho thầy của mình khi điều gì làm ảnh hưởng tới thầy, nhưng lên tiếng thì khoanh 1 vùng thôi, đừng vơ đũa cả nắm bạn ạ.
mời mọi người đọc bài này, trong này có tên của thầy Ngọc, thầy nhiệt tình với học sinh từ thủa nào rồi í nhỉ^^
Mình thì có chút kinh nghiệm thế này :(03-15-2009, 06:45 PM)

1) Ôn thi Online = 4 Ôn trên sách vở => 10 ngày cuối mình 1 ngày ngồi ít nhất là 15h/ngày
2) Quen nhiều bạn bè trên mạng => học nhóm trên Yahoo ( cực kì nghiêm túc=> hiệu quả quá sức tưởng tượng )
3) Hỏi bạn bè nick chat mấy thầy giáo đang là sinh viên trường Sư Phạm, vào Blog của thầy ( hồi đó cứ 1 2h sáng là nhóm mình lại gọi thầy vào cho bt rồi cách giải hay nhất ) các thầy toàn Onl đến 2 3h sáng thui, nên ko phải ngại. Hồi đó mình học thầy Vũ Khắc Ngọc (vkngoc49cns) không biết giờ thầy còn như xưa không nữa , thầy có nhiều kinh nghiệm giải bài => giải đề thi ĐH mất có 15 =>20' Hay Lắm . Cả thầy Lê Phạm Thành bên [Chỉ thành viên mới nhìn thấy link này ] nữa.
4) Thi Tốt Nghiệp thì quan trọng trong đời nhưng ko quan trọng khi học (học lèo phèo là qua thui )
5) Khi mình chưa học Online ( còn học trên sách vở ) mình kiếm 1 con lợn đất, đặt gia yêu cầu mỗi tối phải học ít nhất 4h . Nếu ko đạt thì đút tiền vô, tùy theo ngân sách của mình, tốt nhất là càng nhiều càng tốt , nhiều đến mức mà mình ko còn tiền ăn vặt là được, hồi đó mình đút 5k. ( Thi ĐH xong thế là có 2 300k tiêu cũng sướng )
6) Tâm Lý khi thi = 70% chiến thắng
..........

Còn rất nhiều mình ko thể nói hết được và cũng chưa nghĩ ra .

Và mình thắc mắc là có nhiều em K45 sắp tới biết đường mà vô đây đọc không, hay những KN này chỉ là vô nghĩa.=> Mong bên Quang Cáo Frum đi tuyên truyền cho thật nhiều người biết .
Và để thuận lợi cho các em, muốn khắc phục điểm yếu nào 1 cách kịp thời và mọi lúc . Nghĩ ra cái j` hỏi cái đó ( VD em đang học lúc 9h rất bùn ngủ thì Onl và hỏi anh cách giải quyết, anh trả lời : Hồi đó anh cứ ăn cơm xong là khoảng 8h, xem phim đến 9h => đặt chuông báo thức rùi đi ngủ đến 11h dậy, tắm 1 cái mất 15' => vừa yên tĩnh lại học đến 2 3h sáng mới bùn ngủ, tắm xong là có Ly cafe nữa thì vừa tuyệt mà lại kéo dài thêm đc 1 2 tiếng. )

Đây là nick chat của anh ( trai_quan_ho_9x) anh cũng Onl rất thường xuyên, hồi đó anh cũng được các anh chị giúp đỡ rất nhiệt tình do vậy anh cũng sẽ tình nhiệt giúp đỡ.
Các bạn cũng để Nick chat ở đây để các em tiện hỏi, đồng thời nói nên ưu điểm của mình.

Trai_quan_ho_9x ưu điểm là kinh nghiệm đi thi và vào phòng thi nên như thế nào

G

giapvantuan94

Dại gì mà ko chọn thầy tốt, khoá tốt hả anh be1m69 ? Chẳng nhẽ biết thầy Ngọc dạy hay hơn, dễ hiểu hơn mà lại đâm đầu học khoá thầy Sơn?

T

trinhthai1994

đúng đó nhưng các bạn không phải tranh luận nhiều mục đích của chúng mình chỉ là mở thêm khóa thầy ngọc chứ không có ý gì về khoá thầy sơn

T

tiendung926

Cảm ơn anh ! nhé ..
Hồi tháng 8 em mù chữ hóa học...ngay cả đến tính số mol còn không vững..
Thế rồi quyết tâm học lại..em đăng kí học môn hóa thầy Sơn lớp 10 , 11 , và đảm bảo..
tính đến nay học hóa cũng được 6 tháng rồi...em đang theo đuổi chương trình luyện đảm bảo..
Bây giờ môn hóa lại là môn em thích nhất...thực sự khi thầy giáo thần tượng của mình bị các bạn nói thế thật rất đau lòng...
Em chẳng biết các bạn ấy giỏi giang cỡ nào mà dám nói chê bai thầy như thế ..

H

hocmai.cskh

Chào các em!

Diễn đàn Hocmai.vn là một cộng đồng học tập lớn, các bạn học sinh cùng tham gia trao đổi, giao lưu với nhau trên tinh thần học tập và vui chơi. Không nên có những tranh cãi, chỉ trích lẫn nhau, đó không phải là tiêu chí của diễn đàn, các em lưu ý nhé. Hãy góp ý với nhau thật nhẹ nhàng, văn minh, thể hiện mình là 1 người học sinh được giáo dục tốt, có đạo đức, văn hóa.

Về thắc mắc của nhiều em liên quan tới việc mở khóa luyện giải đề môn Hóa của thầy Ngọc, Hocmai.vn xin có câu trả lời chính thức tại đây: http://diendan.hocmai.vn/showpost.php?p=1846539&postcount=6.

BQT diễn dàn xin phép được đóng topic này tại đây. Chúc các em học tốt!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom