Tâm sự Khoa học và những điều chưa biết

Hà _Min

Học sinh
Thành viên
11 Tháng tám 2020
72
174
36
Hải Dương
Học Mãi Forum
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dạ dày con người có thể làm tan lưỡi dao cạo

Nếu bạn chẳng may nuốt phải một lưỡi dao cạo, đừng băn khoăn gì nhé. Cơ thể con người có nhiều khả năng xử lý hơn bạn nghĩ.

Axit được xếp theo thang từ 0 đến 14, độ pH càng thấp, nồng độ axit càng mạnh. Axit trong dạ dày con người thường là 1,0 đến 2,0 - nghĩa là nó có độ pH mạnh không chê được. Trong một nghiên cứu, các nhà khoa học phát hiện ra rằng những kể cả những sống dao dày của con dao một lưỡi cũng bị hòa tan sau hai giờ ngâm trong axit dạ dày.

Quang Đông

Cựu CTV Thiết kế | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
24 Tháng ba 2019
445
2,966
316
Đồng Tháp
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry
Nếu bạn chẳng may nuốt phải một lưỡi dao cạo, đừng băn khoăn gì nhé. Cơ thể con người có nhiều khả năng xử lý hơn bạn nghĩ.
Nhưng sợ nỗi cái dao cạo chưa đến dạ dày thì mình đã toi rồi. Vào miệng thì đã có nguy cơ gây nguy hiểm rồi chưa kể còn đi qua đường ruột nữa, mình nghĩ không vui đâu. Bởi vậy đừng ai thử chất lượng axit dạ dày bằng cách nuốt dao cạo : D

Mà axit dạ dày hình như là cũng tiêu hủy luôn dạ dày nếu nó có cơ hội đó :D nhưng may là ta có lớp chất nhầy, khi mà lớp chất nhầy bị thiếu thì tụi mình sẽ bị bệnh loét dạ dày.

• Like
Reactions: Hà _Min
Top Bottom