khó khăn hỏi bài !

T

tomtitonhhbg

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mod box cho mình hỏi tại sao mình viết bài tập lượng giác trong Microsoft Word 2003 sau đó mình coppy và paste lên đây mà không hiển thị được. Các mod chỉ giúp mình cách viết công thức toán học và bài tập lượng giác trên đây được không ạ ?
Thanks !!!

M

mrza

Mod box cho mình hỏi tại sao mình viết bài tập lượng giác trong Microsoft Word 2003 sau đó mình coppy và paste lên đây mà không hiển thị được. Các mod chỉ giúp mình cách viết công thức toán học và bài tập lượng giác trên đây được không ạ ?
Thanks !!!
Dùng phần mềm chụp màn hình chụp phần bài tập của bạn trong cửa sổ word đang mở rồi up lên diễn đàn. Mỗi hình khoảng 2-3 bài là vừa nếu ko hình sẽ nhỏ khó đọc lắm.

T

tomtitonhhbg

Dùng phần mềm chụp màn hình chụp phần bài tập của bạn trong cửa sổ word đang mở rồi up lên diễn đàn. Mỗi hình khoảng 2-3 bài là vừa nếu ko hình sẽ nhỏ khó đọc lắm.

Nhưng có cách nào giúp mình viết luôn bài tập trên diễn đàn này được không ạ?

N

nguyenbahiep1

Nhưng có cách nào giúp mình viết luôn bài tập trên diễn đàn này được không ạ?

bạn ở trên đã nói rõ rồi đấy thôi

latex công cụ gõ công thức toán của diễn đàn

chỉ cần quote bài viết này của tôi sẽ hiểu

ví dụ:

[laTEX]x^2+3x- 5 - sin x + cos(\frac{x}{2}) = \sqrt[3]{x+1} [/laTEX]

T

tomtitonhhbg

Word dùng code khác mà diễn đàn dùng code khác. Để gõ thì anh chịu bỏ 15 phút để tập gõ latex ở đây: http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=247845
Anh tập gõ rồi bấm vào xem lại trước khi gửi để xem gõ đúng không nhé.......

Cảm ơn bạn, nhưng hỏi bài như thế này chắc kiệt sức mất, mình học gõ một lúc mà hoa cả mắt, có cách nào giúp mình dễ hơn được không vậy bạn?

D

demon311

Để cho dễ thì anh dùng cái gõ tắt của Unikey
Ví dụ như em thì em đặt thế này:
Căn: \s --> \sqrt{
Phân thức: \d --> \dfrac{

T

tomtitonhhbg

Word dùng code khác mà diễn đàn dùng code khác. Để gõ thì anh chịu bỏ 15 phút để tập gõ latex ở đây: http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=247845
Anh tập gõ rồi bấm vào xem lại trước khi gửi để xem gõ đúng không nhé.......

Mình đã thử học nhưng mà nó khó hiểu quá :(, mình viết mãi mà không được :)| học cái này có mất nhiều thời gian không vậy ạ?

T

tomtitonhhbg

bạn ơi cho mình hỏi mình đã chụp màn hình nhưng không biết làm sao để đăng ảnh lên diễn đàn ạ :( ?

V

vuonghao159357

có chỗ hình ảnh ấy rồi past........................................................................................................

Top Bottom