Khó khăn của bản thân trong học tập

Phan Trần Ngọc T

Học sinh mới
Thành viên
30 Tháng mười một 2017
19
12
16
19
Quảng Ngãi
Trường Trung học cơ sở Nghĩa Kỳ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người có thể đưa ra lời khuyên cho em làm thế nào để mình trở nên thoải mái hơn trong việc học tập được không ạ, vì đôi khi bị điểm kém em rất hay so sánh về mình với bạn khác trong lớp và cảm thấy rất khó chịu nữa.:r3:r3:r3

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Bạn nên để tâm hồn đọc thư thả.
Những lúc bị điểm kém bạn hãy tự nhủ với mình rằng "Lần sau mình sẽ cố gắng" và đừng để ý tới bạn khác.
Hãy tin rằng điểm số bạn đạt được chính là thành quả học tập mà bạn đã đạt được bấy lâu.
Bạn có thể hát, nghe nhạc, hoặc hơi cùng bạn bè để quên đi nỗi buồn!

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Mọi người có thể đưa ra lời khuyên cho em làm thế nào để mình trở nên thoải mái hơn trong việc học tập được không ạ, vì đôi khi bị điểm kém em rất hay so sánh về mình với bạn khác trong lớp và cảm thấy rất khó chịu nữa.:r3:r3:r3
h
hi em.
Điểm chác không nói lên năng lực của em. Ví dụ như bài hôm đó em chưa cbi kỹ thì chắc chắn em sẽ bị điểm kém, còn nếu môn nào e học giỏi, Ôn tập kỹ, thì điểm sẽ cao. Nhưng nhiều khi do sai sót, sơ suất em bị điểm thấp thì đấy là do may rủi nhé :D
:D Em nên xem những lúc bị điểm kém là do mình k may, và dựa vào đó để lấy tinh thần, học kỹ hơn, chuẩn bi cho những lần thi sau bé ạ. Chứ không thể vì thế mà chán nản được, đúng không nào?
Chúc em luôn ĐỦ!

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
Mình ngu thì mình chịu thôi em :v, biết sao đc, kiếm cái gì giỏi mà làm, có ích hơn cứ suy nghĩ về cái bản thân ko làm đcm đời nó ác với mình r, mình lại phải ác với mình nữa sao?

Top Bottom