Khi tình yêu đầu vội vã rời xa.................

Q

quanggiang1

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Khi tình yêu đầu vội vã rời xa.................

Một mình ngồi bên cửa sổ ngắm cánh đồng đỗ xanh bát ngát ,cánh đồng lượn sóng đong đưa nhẹ nhàng dịu êm. Tôi thấy mình quá mệt mỏi vì đã đau khổ và lưu luyến nhiều, tôi từ từ thả mình vào cảnh vật để tìm sự thanh thản rồi................. bất chợt nhận ra rằng mình muốn bay....: lồng ngực tôi như được chỉ dẫn nó hít đầy không khí và rồi tôi nhắm mắt, gieo mình lao xuống rất nhanh, bao không khí trong tôi thoát dần ra như kéo tất cả đau bùn, kỉ niệm theo làn gió,gió vuốt tóc tôi như muốn chải đi sự ưu phiền,gió thốc vào mặt như xoa đi vẻ ưu bun trên mặt và rồi gần đến mặt đất tôi từ từ thả nhẹ người dưới chân tôi là những cây đỗ bé nhỏ xanh tươi đang khoe lá trước gió,ánh nắng dịu êm ... nhưng đó chỉ là tưởng tượng. Nhưng chỉ là tưởng tượng thui cũng làm tôi dễ chịu bao nhiêu,tôi k còn bùn bực, âu phiền,lòng nhẹ nhàng,những giọt nước mắt mà mấy hum nay tôi cố giữ chân nó k cho nó được tự do thì giờ nó được thả ............
Bắt đầu mỉm cười tôi nhận ra rằng "yêu thương ấy k thuộc về mình sao cứ cố giữ, hãy cho nó tự do cũng như cho tôi tự do rồi một ngày nào đó yêu thương là của tôi sẽ đến với tôi"

Tôi xin gửi bài viết nềy tới tất cả bạn bè trong diễn đàn , những người đang yêu , những người chưa yêu , và những người đang đau khổ vì tình yêu . Hãy cố lên . ( Đêy chỉ là suy nghĩ của tui thoai nhé ;) . Tui chưa có thất tình lần nèo ah . )

M

mattroitinhyeu_142

Hay quá, lại còn xúc tích
Thỉng thoảng mình cũng muốn bay nhiều lắm
Nhưng chẳng được

M

mattroitinhyeu_142

Xin lỗi nhé, mạng nhà mình bị gì lên bị gửi 2 bài liền lúc
Chán quá

Last edited by a moderator:
C

congchua9x

ước j em cũng có thể bây thật nhỉ,bay đi cách đây 1 nơi thật xa mà ko ai biết, đến nơi mà ko ai có thể làm em buồn nhiều như bây giờ,em yêu, nhưng em yêu đơn phương, em ko thể từ bỏ em cũng ko thể làm j khác,,nhiều lúc em cũng muốn bỏ cuộc lắm chứ,, nhưng nó ko đơn giản như em nghĩ, và nó chắc cũng ko đơn giản như "quanggiang1" nghĩ...
Có 1 điều em thầm giấu trong trái tim rằng dù ngày mai ra sao thì vẫn chỉ yêu mình anh, dẫu chỉ là giấc mơ em xin mơ hoài,cuối con đường nắng lên chờ anh đến, đến khi nào trên thế gian mặt trời ngừng sáng lối em đi về Nếu anh phải vượt qua những đau buồn,Em ước rằng anh sẽ chia sẻ điều đó với em. Ngốc anh nhỉ, nhưng em biêt phải làm thế nào.....

L

letrang3003

Bắt đầu mỉm cười tôi nhận ra rằng "yêu thương ấy k thuộc về mình sao cứ cố giữ, hãy cho nó tự do cũng như cho tôi tự do rồi một ngày nào đó yêu thương là của tôi sẽ đến với tôi"
hichic đây là tâm trạng đang yêu ùi vì chỉ khi đang yêu người ta mới nghĩ về ấy :(. Một ngày nào đo yêu thương sẽ đến với bạn ak! nó đến lâu ùi chỉ đợi bạn nhận nó thui :))

Top Bottom