Khi đủ điểm đỗ nguyện vọng 2 có chắc chắn sẽ được nhận?

F

flower1989

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Khi đủ điểm đỗ nguyện vọng 2 có chắc chắn

Em nghe mọi người nói nguyện vọng 2 hay xảy ra tiêu cực lắm, có người đủ điểm mà vẫn không được nhận vào trường, có phải không ạ? Em chọn nguyện vọng 1 hơi cao nên nguyện vọng 2 rất quan trọng. Mong được anh Mod giải đáp sớm.

M

mauchien2007

Em không nên bi quan như vậy. Nếu em đủ điểm đỗ nguyện vọng 2 như đã đưa trên các thông tin đại chúng thì chắc chắn là sẽ đỗ chứ không có chuyện tiêu cực này nọ được
Chính anh trong lần đầu thi đại học cũng đỗ nguyện vọng 2 vào học viện quân sự (hệ dân sự) nè. Cứ đủ điểm là đỗ. EM yên tâm nhé

F

flower1989

mauchien2007 said:
Em không nên bi quan như vậy. Nếu em đủ điểm đỗ nguyện vọng 2 như đã đưa trên các thông tin đại chúng thì chắc chắn là sẽ đỗ chứ không có chuyện tiêu cực này nọ được
Chính anh trong lần đầu thi đại học cũng đỗ nguyện vọng 2 vào học viện quân sự (hệ dân sự) nè. Cứ đủ điểm là đỗ. EM yên tâm nhé
Cam on anh, em yen tam hon rui.
Anh cho em hoi them, co phai toi nam thu 2 anh moi do truong Ngoai Thuong khong? Em dang muon thi vao mot khoa lay diem kha cao, em co nen lieu, hay thi vao mot khoa thap diem an toan hon roi nam sau moi thi lai?

M

mauchien2007

Không, anh học ở học viện kĩ thuật Quân sự năm thứ 4 rồi nhưng vì thấy Ngoại Thương hot quá nên vừa thi năm nay thôi. Hì hi. Anh nói đùa thôi. Anh thi vì anh thích, anh thấy muốn học Ngoại thương
Anh không hiểu ý em định nói thi vào các khoa của trường nào. Trường Ngoại thương thì em cứ đăng kí thoải mái vì lấy điểm sàn vào trường mà. Trượt khoa này vào khoa kia. Mà anh thấy học Ngoại thương khoa nào cũng hay. Hì hì
CỐ lên em

PS: viết tiếng Việt em nhé ^_^

F

flower1989

mauchien2007 said:
Không, anh học ở học viện kĩ thuật Quân sự năm thứ 4 rồi nhưng vì thấy Ngoại Thương hot quá nên vừa thi năm nay thôi. Hì hi. Anh nói đùa thôi. Anh thi vì anh thích, anh thấy muốn học Ngoại thương
Anh không hiểu ý em định nói thi vào các khoa của trường nào. Trường Ngoại thương thì em cứ đăng kí thoải mái vì lấy điểm sàn vào trường mà. Trượt khoa này vào khoa kia. Mà anh thấy học Ngoại thương khoa nào cũng hay. Hì hì
CỐ lên em

Em khong dinh thi Ngoai Thuong. Truong em dinh thi cac khoa lay diem chenh lech nhieu lam.
Bo go tieng Viet cua em bi hong rui, anh thong cam nhe.

M

mauchien2007

Em cứ thi vào khoa nào mà em cảm thấy thích thú và có chút say mê ý. Kinh nghiệm của anh là cố gắng chọn nghành mình thích chứ không cần thiết phải trường mình thích.

E

exterminator

trg` mình thik thì điểm chuẩn quá cao, ngành mình thik thì ... ko fải trg` mình thik! e nên làm thế nào bây h? liệu có nên liều mà thi thử ko? có fải là với quá cao ko?

F

flower1989

exterminator said:
trg` mình thik thì điểm chuẩn quá cao, ngành mình thik thì ... ko fải trg` mình thik! e nên làm thế nào bây h? liệu có nên liều mà thi thử ko? có fải là với quá cao ko?
Day cung la ly do minh dang xem xet, co nen thi mot truong khong qua kho, roi nam sau moi thi vao truong minh thich cho an toan khong. Van de nay nan giai qua.

M

Moderator

Re: Khi đủ điểm đỗ nguyện vọng 2 có chắc ch?

flower1989 said:
Em nghe mọi người nói nguyện vọng 2 hay xảy ra tiêu cực lắm, có người đủ điểm mà vẫn không được nhận vào trường, có phải không ạ? Em chọn nguyện vọng 1 hơi cao nên nguyện vọng 2 rất quan trọng. Mong được anh Mod giải đáp sớm.
Những chuyện như em nói sẽ không thể xảy ra. Em cứ yên tâm học tốt và thi tốt.
Chúc em thành công!

S

seishirosama

mauchien2007 said:
CỐ lên em

Anh cũng thi lại ngoại thương hả em cũng vậy nè cho em làm quen nha em học năm thứ nhất thấy Ngoại thương hay quá nên thi lại

Top Bottom