khi bố mẹ cấm chơi với nhìu bạn

C

cori

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hiện nay, có rất nhìu tình trạng bố mẹ cấm chúng ta chơi với nhìu bạn

tại sao lại như vậy? có rất nhìu nguyên nhân trong đó:

+ có thể do bố mẹ ko thích con mình nhiễm nhìu thói xấu từ bạn bè

+ cũng có thể bố mẹ chưa thực sự hỉu tâm lý của con mình

còn rất nhìu nguyên nhân khác nữa......

nhưng 1 số ông bố bà mẹ lại mún con mình chơi với nhìu bạn hơn để hỉu thêm về cuộc

sống này và để trải nghiệm.

còn đối với mình thi thoảng lại bị cấm chơi với bạn bè

Cuối cùng, cảm ơn vì những lời khuyên của mẹ nhưng xin mẹ hãy cho con được chơi

với bạn bè của mình.

P

pekuku

mẹ mình cấm mình chơi vs bạn nam
(chắc lo mình iu đương)
đặc biệt vs tên bạn thân cũng là boy
nhưng khi mình đã ...gần như là hơi lớn (đầu năm lớp 10)
mình đã có lí lẽ để bảo vệ chính mình
và mẹ ko còn cấm mình nữa
miễn là mình chơi ko bị j :D

T

traimuopdang_268

:D.
Mọi lời ngăn cấm đều là ba má lo cho bạn thôi ^6

Ng ta nói: " Gần mưc thì đen, gần đèn thì sáng mà "

Chơi vs bạn tốt. M sẽ tốt nên chắc chắn một điều như thế .

Còn chơi vs kẻ xấu thì đúng là .......rùi :D

Nhưng cs mà không thể tránh va đập các loại người. Bạn phải đối mặt vs họ thôi.

NẾu ng đó "tốt" thì hãy chơi thân thiết hơn . Còn nếu k Tốt thì cũng k nên tỏ thái độ ngay, Ít giao tiếp
là đc rồi.
Nói chung, ba má luôn lo cho bạn từng ngày từng giờ. Tất thảy bậc cha mẹ nào cũng muốn bạn tốt nên
Biết nhìn người này ng kia để mà học hỏi, Chính vì thế mà đôi lúc ba má có hơi "khó tính" về cn bạn bè của tụi m :)

Giao tiếp, làm quen vs nhiều bạn là cn tốt . K chỉ tốt mà m muốn nói là rất tốt.
Không ai có thể sống một m được mà... Những ng quan hệ rộng dễ thành công hơn.

Đặc biệt, cái cách mà ba má cấm bạn không được chơi với ai đó sẽ có rất nhiều kiểu. Nhưng cái quan trọng là bạn
phải làm sao cho ba má hiểu việc bạn " chọn bạn mà chơi" đó là k hề sai .

Tất thảy mọi thứ có thể khó khăn, Nhưng chính bạn phải biết cách tạo ra " Sự tin tưởng" Từ ba má

Đó mới là một nghệ thuật !:x

C

cori

nghệ thuật

nhưng nhìu khi nhỡ ba má ko hỉu

tạo sự tin tuởng ở ba má thì khó lém nhưng cũng phải cảm ơn ba má đã quan tâm và lo lắng nhìu :x

Q

quynhtrang1996

@traimuop: viết hay lắm! rất đúng tâm trạng
ba mẹ mình cũng cấm mình chơi vs nhìu bạn
thật sự thì ba me mun tốt cho mình thui nhưng mình cảm thầy ko dc vui lắm. nhõ bạn thân nhất của mình học xuống dốc thế là lập tức ba mẹ mình bảo mình chơi ít lại vs nhỏ
mình bit thế là tốt nhưng ba mẹ đâu bit rắng nhỏ chính là ng bạn thân nhất của mình
mong sao ba mẹ hiểu dc nhưng điều đó thật khó!

N

nga.unisex

...

bố mẹ cấm là cũng có lí do mà. bạn k tốt thì bố mẹ mới cấm chứ ..........

H

hoa_giot_tuyet

Đối vs những bạn chưa đủ để nhận thức bố mẹ rất lo lắng nên ít cho con gái chơi vs nhìu bạn
Bạn cần tỏ ra là một ng` đủ lớn đủ nhận thức để ko bị lợi dụng và chứng tỏ mik` cho bố mẹ thấy
Cũng đôi khi sợ con mik` yêu đương nên bãn cũng fải chúng tỏ mik` nhìu hơn
Nhưng theo mik` bố mẹ cần để con típ xúc trải nghiệm c.s này nhìu hơn. Điều đó rất có ích khi sau này đối diện vs xã hội đầy cám dỗ :)

C

cori

mình cũng bị cấm chơi vs nhìu bạn chỉ vì bọn nó học ko tốt và có những ý nghĩ iu thick

mình đã cho bố mẹ thấy rằng bạn của mình tốt và mình đã đủ lớn để có thể bít nên chơi vs bạn ntn

C

cobonla_1996

Bố mẹ thì cho phép mình chơi vs nhiều bạn để học tập tốt hơn. Và bản thân mình biết bạn nào nên chơi và không nên

H

helldemon

Mình nghĩ nên chơi vs nhìu bạn nhưng cần phải biết lựa bạn mà chơi.
Có nhiều bạn nhìu khi sẽ đỡ bùn hơn, học hỏi được nhìu thứ vì mỗi người bạn sẽ giỏi một lĩnh vực nào đó mà mình nên học hỏi !
Có nhìu bạn thỉnh thoảng đi chơi cũng an toàn hơn ! :D

C

cori

chuẩn

hãy bít lớn hơn để có thế bít thế nào là người bạn tốt và thế nào là người bạn xấu

T

tung_2060

Sao kho hieu ghe...........................................................ko hieu

B

bongmaquayphagiangho

nếu sống mà ko có bạn thì c/s sẽ ntn?
chình bản thân chũng ta phải nhận thức dk rằng chọn ai để làm bạn
nếu chúng ta sáng suốt lựa chọn nh ng bạn tôt thi bố mẹ kũng ko kần phải ngăn kấm chung ta

H

hongtuan96

thế nhưng đa số bạn ..lớp mình chơi theo kiểu...lợi dụng =]] đôi khi mình có cảm giác tụi nó chơi với mình đơn giản chỉ vì một điều là....giờ kiểm tra mình chỉ nó . Nên hầu như trong lớp mình chỉ chơi chung với 2 đứa =.=''

V

vanthanh1501

thế nhưng đa số bạn ..lớp mình chơi theo kiểu...lợi dụng =]] đôi khi mình có cảm giác tụi nó chơi với mình đơn giản chỉ vì một điều là....giờ kiểm tra mình chỉ nó . Nên hầu như trong lớp mình chỉ chơi chung với 2 đứa =.=''
Mình cũng bị lợi dụng không ak` nên rất ghét bạn bè, ghét cay ghét đắng nên có bạn bè thì cần phải có người tốt mới được chứ. Bố mẹ cấm hoàn không sai gì đâu. Đối với con gái mình sợ ngoài việc lợi dụng về học tập thì tụi nó còn có thể lợi dụng nhiều thứ khác nữa... hiểu hứ nhỉ
Còn nếu đã chọn được bạn tốt cứ dẫn người đó về nhà cho bố mẹ gặp mặt , là bố mẹ sẽ chịu cho kết bạn thôi :)

T

takeya_kun

@vanthanh1501: Vậy à? U`m, có lẽ mình không chơi hay tiếp xúc với quá nhiều bạn (chỉ có 4 bạn tính từ hồi nằm nôi ="=) nên hầu như chẳng bị lợi dụng cái gì cả, vả lại mình cũng không quá nổi bật. Nhưng đôi khi ba mẹ cấm cũng có điều sai.

Ví dụ như bạn thân hồi năm lớp 4, lớp 5 của mình chẳng hạn, mình thấy bạn ấy chính trực, học giỏi, ngoan ngoãn, lúc nào cũng được cô khen và lại là con của một gia đình gia giáo tuy tính có hơi vô tư, trẻ con thái quá nhưng mình không hiểu tại sao chỉ vì lí do bạn ấy trẻ con, vô tư mà ba mẹ cấm mình cả ="= Mình thật sự cảm thấy khá là bực mình và phải mất khoảng một thời gian dài chứng minh rằng mình chơi với bạn ấy hoàn toàn tốt thì ba mẹ mới cho chơi

Top Bottom