khi bị cận mà muốn thi an ninh thì làm sao ạ?

T

thuynhung2000mk

B

bont

mọi người cho em hỏi: tại sao bị cận lại k đc thi công an ạ?
em rất muốn vào ngành an ninh và đang cố gắng từ bây giờ, nhưng em lại rất sợ bi cận.
trong quá trình học thì làm sao tránh được việc cận ạ?

Chào bạn,
Do khối ngành công an có đặc thù ngành nghề riêng nên Bộ quốc phòng ra qui định như vậy.
Nếu trường hợp bạn bị cận thì bạn có thể tham khảo một số trường khối ngành quân sự xem sao bạn nhé;

C

cadn9x

nếu cận vẫn thi đc mà, trước khi thi làm bản cam kết với họ. Nếu đậu thì bắn tia laze rồi mới vô học được

B

bont

nếu cận vẫn thi đc mà, trước khi thi làm bản cam kết với họ. Nếu đậu thì bắn tia laze rồi mới vô học được

Không có trường hợp đó bạn nhé. Không có văn bản qui chế nào cung cấp là trước khi thi làm bản cam kết điều trị thì sẽ qua vòng sơ tuyển bạn nhé.

T

transtupid

mình thấy nhiều anh chị sinh viên trong trương cũng đeo kính đầy mà

T

thuydung01081995

Trường công an thì bị cận không được thi nhưng minh có thể đi mổ cận được
. Trong trường vẫn có người bị cận 1 là họ có tiền 2 là họ bị sau khi học tại trường .

C

cadn9x

quan trọng là tiền thôi!
chứ a hàng xóm mình bị cận nói như zậy nhưng có bắn gì đâu
vẫn ra trường đeo kính thôi

C

chung2422432

quan trọng là các cậu có thi đậu không.chứ mấy vấn đề đó thì lo gì

T

transtupid

đc bạn ạ. bạn phải viết đơn cam kết sau khi thi đỗ sẽ mổ mắt. có người quen trong ngành thì càng tốt

N

ngoctiep95

Làm gì có đơn cam kết nào ở đây.mình sơ tuyển trượt cũng vì cận đây

N

ndtsdbg

đơn cận để tham gia thi công an

ai bảo cho mình cách viết đơn như thế nào nữa****************************???

T

tranvanhung7997

em cũng rất muốn thi vào trường an ninh nhưng dạo này mắt em không thấy rõ, chắc là bị cận rồi.hic
Cho e hỏi: Có phải tất cả các môn điểm trung bình năm lớp 10,11 và học kì 1 lớp 12 phải trên 6,5 mới được thi không ạ!!!!!!

T

tieuvan95

Hiện tại mà mọi người vẫn hỏi vấn đề này thì không kịp nữa rồi.Vì hầu hết các tỉnh đều đã thực hiện xong việc sơ tuyển.về việc nếu các bạn bị cận thì việc viết cam kết là hoàn toàn có thể.Nếu muốn có giấy cam kết thì khi đi sơ tuyển trên tỉnh bạn phải hỏi những người đã khám cho bạn chứ các cô ấy ko chịu trách nhiệm bảo các bạn viết giấy cam kết đâu( kinh nghiệm)
CHÚC CÁC BẠN HỌC TỐT
~THÂN~

Top Bottom