Ngoại ngữ [Khảo sát] Bạn cần gì ở box Anh?

Kyanhdo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
22 Tháng sáu 2017
2,357
4,161
589
19
TP Hồ Chí Minh
THPT Gia Định
@Toshiro Koyoshi @Kyanhdo @Nguyễn Thị Ngọc Bảo @Đức Nhật Huỳnh @Aosora @s2no12k3 @Hinachigo @Bonechimte @Ngọc Đạt @The Joker @Asuna Yuuki
Các cậu nghĩ box tụi mình nên đưa ra những chiến lược nào để phấn đấu cho 2018 ngày càng tiến bộ vượt bậc hơn? o_O
Các cậu vào góp ý kiến cho box Anh phát triển No.1 HMF nào! :cool:
Kêu gọi bạn bè, ai cảm thấy ghét box Anh vì lí do gì đó thì cứ kêu nó "nói xấu" thẳng mặt vào :D Chúng ta sẽ solo :cool: Xem coi ai thắng :cool: Và box Anh sẽ cố gắng bịch kín hết mấy cái sự ghét ơi là ghét của các bạn :D Để box Anh No.1 :p
Đây là cơ hội để "nói xấu" box Anh, không là hết cơ hội mốt phải "nói tốt" cho box Anh đó :D:p
Tag thêm bạn bè "nói xấu" cho vui :D
Thật ra box Anh là box mình hài lòng. Topic thì bổ ích, từ ôn tập thi đến học Anh, cuộc thi The English thì chất rồi.
Còn ngoài ra mình không biết nói xấu box sao giờ vì box tốt
Thật ra trong box tụi tớ đang bị náo loạn bởi cái the English chưa thật sự thu hút :p
Nghe câu này anh Nhí đỡ buồn hơn :D
#Narumi04

Last edited:

Bong Bóng Xà Phòng

Cựu Mod Hóa|Cựu CN CLB Hóa học vui
Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
Không biết nói gì ngoài từ "hoàn hảo" ! box anh tuyệt quá rồi ! bài đăng được hỗ trợ nhanh,đúng,dễ hiểu (hơn hẳn mấy box kia). Nói chung là chẳng biết nói xấu box anh thế nào =))
----> Cảm ơn lời nhận xét của bạn! :)
#MinhChâu

Last edited by a moderator:

Kim Thừa Quân

Banned
Banned
26 Tháng một 2018
842
1,380
169
18
Thanh Hóa
YMC Entertainment
Ưu điểm: - box rất tận tình
- chăm onl để giải quyết các thắc mắc của mng
Nhược điểm: - mình chỉ thấy mình chỉ chi @ngchau2001 va @Nguyễn Võ Hà Trang ( Fan Noo) @Narumi04 thường xuyên trả lời
còn các hội viên trong CLB đi đâu cả rồi??? Các bạn nên theo dõi thường xuyên các bạn ý để xem các bạn ấy có thực sự tích cực với box và diễn đàn không :v
~ xin hết ~
Hội viên clb đâu phải Tmod, mod, trưởng nhóm đâu :v
Mà trách nhiệm hội viên là với clb mà k phải vs toàn box ^^ Bởi vậy họ lười phải rồi :v
#Narumi04

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
Box Anh thật sự rất tốt nha, nhờ hỏi bài mọi người mà kì vừa rồi mình kiểm tra Anh 1 tiết được 8,8, một điểm khá bình thường so với mấy bạn nhưng nó rất lớn với mình, đó giờ mình toàn 4,5 không à :(
--> Cảm ơn về lời nhận xét của bạn! Thật vui khi box Anh đã giúp được bạn ! :D
#MinhChâu

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Hôm nay là 29 tết rồi, nhân một ngày rảnh rỗi, mình có đôi lời nhắn gửi tới box Anh ^_^

Trong tất cả những box hiện tại trên diễn đàn, box anh là box tuyệt vời nhất vì đã quy tụ đầy đủ những thành viên giỏi giang, những bài hỗ trợ vô cùng chất lượng cùng thái độ làm việc nhanh chóng, công tâm và nhiệt huyết. Công bằng mà nói ưu điểm nhiều hơn khuyết điểm. Thôi thì chị sẽ xàm 1 chút về cả ưu và khuyết nhé :D

Về ưu điểm, đa số là các thành viên nhỏ tuổi hơn nên mình xưng chị nhé :D Các em hỗ trợ cực kì tích cực, cực kì nhanh chóng và cực kì chuẩn xác. Nhiều lúc, khi chị online diễn đàn, thấy câu hỏi của thành viên, đang gõ câu trả lời chưa được phân nửa thì bất chợp nhận thấy bài hỗ trợ của @ngchau2001, @Nguyễn Võ Hà Trang ( Fan Noo), @Một Nửa Của Sự Thật và cả @Narumi04 nữa. Ko phải là một lần mà phải nói là cả chục lần rồi. Mấy đứa làm chị mất cơ hội ké và tỏa sáng như trước nữa :D Nhiều lúc muốn vặn vẹo lại câu trả lời của mấy đứa :p nhưng nó quá chi tiết và những câu trả lời ấy thực sự rất rõ ràng rồi nên chị bó tay, bấm like và đi ra :D Những topic mà các em triển khai chị vẫn chưa có thời gian xem hết nhưng nội dung của các bài mới khá ổn, có cơ bản, có nâng cao cho tất cả các bạn thuộc mọi cấp học có thể hiểu một cách tường tận được ^^ Hì, thú thật chứ các em biết nhiều hơn chị vào thời điểm chị bằng tuổi các em luôn ý ^^ Nên chị hy vọng các em sẽ luôn giữ vững phong độ đó và ko ngừng nỗ lực để nâng cao trình độ của mình :)

Về nhược điểm, có 1 bạn trong BQT đã chia sẻ rằng chị là cái bóng. Và điều đó khiến tất thảy các em cảm giác áp lực và khó lòng mà vượt qua đúng ko? Thật ra đó chỉ phụ thuộc về tâm lý thôi. Chị đến diễn đàn này trước các em, cùng ad và các BQT khác xây dựng diễn đàn này từ thuở nó còn sơ khai. Ngày ấy, mọi thứ rất bỡ ngỡ, phải bắt đầu từ con số 0 và nhất ko nhiều người xuất sắc như bây giờ. Ừ, có xuất sắc chứ. Điển hình như @one_day, @iceghost@khuattuanmeo này. Nhưng khi ấy, chỉ có chị và Thanh Vi lo box Anh chủ yếu. Bởi Tuấn lo ôn thi đại học còn Khang cân hẳn box Toán. Với thời gian ấy, chị rất ngại nhờ vả vì cứ đắn đo ko biết ngta có cảm thấy phiền ko, có cười mình hay ko ^_^ Ngây ngô lắm các em ạ. Và cũng vì ngày ấy, chị làm cái tâm chứ ko phải là nhiệm vụ của 1 BQT box anh (đâu có trưởng nhóm nên cứ hoạt động bộc phát thôi :D) Hễ bạn nào hỏi chị làm sao cải thiện được mảng kiến thức này hả chị? Một bạn, hai bạn rồi ba bạn hỏi. Thế là chị bảo quy tụ vào đi. Và rồi chị lập hẳn 1 cái topic đánh đúng vào điểm yếu của các bạn ấy. Một đồn mười, mười đồn trăm, lần lượt có nhiều bạn đến với topic của chị hơn. Hơi vất vả vì chị ko biết phải nhờ ai, nhưng vui lắm, vì được mọi người tín nhiệm, cả hay được khen nữa, nhất là vì chị muốn gây ấn tượng với 1 người :D :p

Hì hì, thôi tóm lại ý chính nhé. Các em rất giỏi nhưng các em vẫn chưa biết cách để tạo ra THƯƠNG HIỆU cho riêng mình để quần chúng biết đến. Làm sao để tạo ra? Ko khó đâu. Hãy nghiên cứu nhược điểm trong kiến thức của các bạn chứ đừng là theo yêu cầu của cấp trên. Bởi các em trực tiếp tiếp xúc, các em biết các bạn ấy cần gì để học tập tốt lên. Còn cấp trên đó chỉ là định hướng cho các em hoạt động thôi. Ko nên câu nệ quá mức những điều đó để kiềm hãm bản thân. Ngoài ra, hãy tìm cách đáp ứng cái mà thành viên cần và quy tụ tất cả những thành viên đó vào 1 nhóm để giúp đỡ. Chắc chắn các em sẽ nổi tiếng và nhanh chóng trở thành chỗ dựa đáng tin cậy của các bạn mà thôi. Đừng bao giờ bắt chước ai đó, mỗi người là một cá thể tách biệt, một hướng nghĩ độc nhất vô nhị. Ko nên cố gắng trở thành bản sao của ai cả. Điều đó chỉ khiến các em mãi ở phía sau mà thôi. Hãy để huyền thoại của cơn bão Haiyan ấy trở thành dĩ vãng nhé. Chị rất hy vọng các em hiểu ra và có những hướng đi mới trong năm 2018 này. Fighting for brighter tomorrow !!!

:D HAPPY NEW YEAR :D

Last edited:

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Nếu như em quote lại toàn bộ lời của chị @baochau1112 thì có lẽ dài quá chị à.

Đối với em mà nói thì chưa bao giờ em thấy hài lòng về box anh cả, có lẽ là vì em quá tham vọng, cũng có thể là các bạn khác cho rằng box Hóa nổi trội nhất nên em thấy khó chịu. Đúng, thời điểm này box Anh quy tụ toàn thành viên ưu tú cả, và em xin mạn phép cho em vào số đó luôn. Em thấy bản thân em có nhiều tiềm năng, em năng động, em có sự nhiệt huyết, em có khả năng (dù là em chưa giỏi) nhưng em chưa biết làm gì với chúng, nhiều khi em còn cảm thấy bất lực khi thấy sự cố gắng của em bị đem ra so sánh với những gì chị đã làm. Em hiểu, chị đã có nhiều sự nỗ lực, chị đã có nhiều sự cố gắng để khẳng định bản thân, em biết chị đã rất vất vả để nhận đc sự tín nhiệm của thành viên. Nhưng sao các bạn ấy có thể so sánh khập khiễng như thế nhỉ?

Đúng như chị nói, em CHƯA BAO GIỜ ĐI LẠI CON ĐƯỜNG DẪN ĐẾN THÀNH CÔNG CỦA NGƯỜI KHÁC, điều em muốn làm là thành công trên con đường mà riêng em vạch ra. Em muốn tạo ra một thứ gì đó để khi em không còn hđ trên diễn đàn nữa thì vẫn còn THƯƠNG HIỆU RIÊNG của @Nguyễn Võ Hà Trang ( Fan Noo).

Cảm ơn những lời chia sẻ của chị, em sẽ cố gắng hết sức trên con đường mà em đã chọn.
^v^

Minh Nhí

Cựu Mod Tiếng Anh|Cựu Phó nhóm Tiếng Anh
Thành viên
Trưởng nhóm xuất sắc nhất 2017
18 Tháng mười một 2013
3,361
6,062
801
Hôm nay là 29 tết rồi, nhân một ngày rảnh rỗi, mình có đôi lời nhắn gửi tới box Anh ^_^

Trong tất cả những box hiện tại trên diễn đàn, box anh là box tuyệt vời nhất vì đã quy tụ đầy đủ những thành viên giỏi giang, những bài hỗ trợ vô cùng chất lượng cùng thái độ làm việc nhanh chóng, công tâm và nhiệt huyết. Công bằng mà nói ưu điểm nhiều hơn khuyết điểm. Thôi thì chị sẽ xàm 1 chút về cả ưu và khuyết nhé :D

Về ưu điểm, đa số là các thành viên nhỏ tuổi hơn nên mình xưng chị nhé :D Các em hỗ trợ cực kì tích cực, cực kì nhanh chóng và cực kì chuẩn xác. Nhiều lúc, khi chị online diễn đàn, thấy câu hỏi của thành viên, đang gõ câu trả lời chưa được phân nửa thì bất chợp nhận thấy bài hỗ trợ của @ngchau2001, @Nguyễn Võ Hà Trang ( Fan Noo), @Một Nửa Của Sự Thật và cả @Narumi04 nữa. Ko phải là một lần mà phải nói là cả chục lần rồi. Mấy đứa làm chị mất cơ hội ké và tỏa sáng như trước nữa :D Nhiều lúc muốn vặn vẹo lại câu trả lời của mấy đứa :p nhưng nó quá chi tiết và những câu trả lời ấy thực sự rất rõ ràng rồi nên chị bó tay, bấm like và đi ra :D Những topic mà các em triển khai chị vẫn chưa có thời gian xem hết nhưng nội dung của các bài mới khá ổn, có cơ bản, có nâng cao cho tất cả các bạn thuộc mọi cấp học có thể hiểu một cách tường tận được ^^ Hì, thú thật chứ các em biết nhiều hơn chị vào thời điểm chị bằng tuổi các em luôn ý ^^ Nên chị hy vọng các em sẽ luôn giữ vững phong độ đó và ko ngừng nỗ lực để nâng cao trình độ của mình :)

Về nhược điểm, có 1 bạn trong BQT đã chia sẻ rằng chị là cái bóng. Và điều đó khiến tất thảy các em cảm giác áp lực và khó lòng mà vượt qua đúng ko? Thật ra đó chỉ phụ thuộc về tâm lý thôi. Chị đến diễn đàn này trước các em, cùng ad và các BQT khác xây dựng diễn đàn này từ thuở nó còn sơ khai. Ngày ấy, mọi thứ rất bỡ ngỡ, phải bắt đầu từ con số 0 và nhất ko nhiều người xuất sắc như bây giờ. Ừ, có xuất sắc chứ. Điển hình như @one_day, @iceghost@khuattuanmeo này. Nhưng khi ấy, chỉ có chị và Thanh Vi lo box Anh chủ yếu. Bởi Tuấn lo ôn thi đại học còn Khang cân hẳn box Toán. Với thời gian ấy, chị rất ngại nhờ vả vì cứ đắn đo ko biết ngta có cảm thấy phiền ko, có cười mình hay ko ^_^ Ngây ngô lắm các em ạ. Và cũng vì ngày ấy, chị làm cái tâm chứ ko phải là nhiệm vụ của 1 BQT box anh (đâu có trưởng nhóm nên cứ hoạt động bộc phát thôi :D) Hễ bạn nào hỏi chị làm sao cải thiện được mảng kiến thức này hả chị? Một bạn, hai bạn rồi ba bạn hỏi. Thế là chị bảo quy tụ vào đi. Và rồi chị lập hẳn 1 cái topic đánh đúng vào điểm yếu của các bạn ấy. Một đồn mười, mười đồn trăm, lần lượt có nhiều bạn đến với topic của chị hơn. Hơi vất vả vì chị ko biết phải nhờ ai, nhưng vui lắm, vì được mọi người tín nhiệm, cả hay được khen nữa, nhất là vì chị muốn gây ấn tượng với 1 người :D :p

Hì hì, thôi tóm lại ý chính nhé. Các em rất giỏi nhưng các em vẫn chưa biết cách để tạo ra THƯƠNG HIỆU cho riêng mình để quần chúng biết đến. Làm sao để tạo ra? Ko khó đâu. Hãy nghiên cứu nhược điểm trong kiến thức của các bạn chứ đừng là theo yêu cầu của cấp trên. Bởi các em trực tiếp tiếp xúc, các em biết các bạn ấy cần gì để học tập tốt lên. Còn cấp trên đó chỉ là định hướng cho các em hoạt động thôi. Ko nên câu nệ quá mức những điều đó để kiềm hãm bản thân. Ngoài ra, hãy tìm cách đáp ứng cái mà thành viên cần và quy tụ tất cả những thành viên đó vào 1 nhóm để giúp đỡ. Chắc chắn các em sẽ nổi tiếng và nhanh chóng trở thành chỗ dựa đáng tin cậy của các bạn mà thôi. Đừng bao giờ bắt chước ai đó, mỗi người là một cá thể tách biệt, một hướng nghĩ độc nhất vô nhị. Ko nên cố gắng trở thành bản sao của ai cả. Điều đó chỉ khiến các em mãi ở phía sau mà thôi. Hãy để huyền thoại của cơn bão Haiyan ấy trở thành dĩ vãng nhé. Chị rất hy vọng các em hiểu ra và có những hướng đi mới trong năm 2018 này. Fighting for brighter tomorrow !!!

Cảm ơn chị

ShennWhisper

Học sinh gương mẫu
Thành viên
13 Tháng hai 2018
681
2,450
311
Bắc Ninh
Hogwarts
Về ưu điểm thì mọi người nói hết rồi, và mình cũng công nhận. Box anh hỗ trợ cực kì nhiệt tình và nhanh chóng, cũng có những topic bổ ích để tham khảo. Tuy nhiên vẫn còn 2 nhược điểm chính
- Cần có những bài viết thật sự thực tế, đánh trúng tâm lý nhằm thúc đẩy động lực học tiếng Anh đến tất cả các thành viên. BQT box có thể chia sẻ kinh nghiệm và tâm sự của riêng mình. Đó thực sự là mục tiêu quan trọng nhất.
- Thứ hai là sự trau chuốt về mặt hình ảnh của event. Một trailer có thể không cần đầu tư quá mức, nhưng cũng khái quát được những thông tin nhất định và dễ nhìn, sáng tạo. Một vài banners, avatars,... chưa thể hiện được thương hiệu của The English. Riêng mình thì nghĩ là một cuộc thi quy mô cũng cần lắm sự tỉ mỉ trong khâu tạo dựng hình ảnh để thể hiện sự chuyên nghiệp, có định hướng rõ ràng. Cả English CLub cũng nên có một logo nào đó :>

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Em cảm ơn chị rất nhiều đã góp ý! Em hi vọng lần sau team Anh sẽ làm tốt hơn
Cần có những bài viết thật sự thực tế, đánh trúng tâm lý nhằm thúc đẩy động lực học tiếng Anh đến tất cả các thành viên. BQT box có thể chia sẻ kinh nghiệm và tâm sự của riêng mình. Đó thực sự là mục tiêu quan trọng nhất.
=> Có trong English Club chị ơi!

Thứ hai là sự trau chuốt về mặt hình ảnh của event. Một trailer có thể không cần đầu tư quá mức, nhưng cũng khái quát được những thông tin nhất định và dễ nhìn, sáng tạo. Một vài banners, avatars,... chưa thể hiện được thương hiệu của The English. Riêng mình thì nghĩ là một cuộc thi quy mô cũng cần lắm sự tỉ mỉ trong khâu tạo dựng hình ảnh để thể hiện sự chuyên nghiệp, có định hướng rõ ràng.
Cái này thì em nghĩ cũng rất cần, nhưng chất lượng quan trọng hơn, lần sau em sẽ chú ý vấn đề này, cái đó là do em làm, và khi ấy thẩm mỹ trong em có vấn đề, sau này em xem một đống logo với banner chị em làm cho mấy web như tiki mới biết chút ít ^v^ Ngại quá đi

Cả English CLub cũng nên có một logo nào đó :>

Tuy chưa hẳn là đẹp nhưng vẫn là logo Club

Em xin cảm ơn lời góp ý của chị một lần nữa!

• Like
Reactions: Asuna Yuuki

ShennWhisper

Học sinh gương mẫu
Thành viên
13 Tháng hai 2018
681
2,450
311
Bắc Ninh
Hogwarts
Em cảm ơn chị rất nhiều đã góp ý! Em hi vọng lần sau team Anh sẽ làm tốt hơn

=> Có trong English Club chị ơi!

Cái này thì em nghĩ cũng rất cần, nhưng chất lượng quan trọng hơn, lần sau em sẽ chú ý vấn đề này, cái đó là do em làm, và khi ấy thẩm mỹ trong em có vấn đề, sau này em xem một đống logo với banner chị em làm cho mấy web như tiki mới biết chút ít ^v^ Ngại quá đi

Em xin cảm ơn lời góp ý của chị một lần nữa!
Chị thấy nó liên quan gì đến nội dung đâu mà so sánh hử em ^^ À mà cũng chính vì chất lượng quan trọng nên chắc là... hình ảnh thu hút người ta mới có hứng tìm hiểu chất lượng :) 80% bìa sách đẹp thì thu hút độc giả hơn.

=> Em thích làm đc đến 20% đó cơ ^v^

ShennWhisper

Học sinh gương mẫu
Thành viên
13 Tháng hai 2018
681
2,450
311
Bắc Ninh
Hogwarts
Chị thấy nó liên quan gì đến nội dung đâu mà so sánh hử em ^^ À mà cũng chính vì chất lượng quan trọng nên chắc là... hình ảnh thu hút người ta mới có hứng tìm hiểu chất lượng :) 80% bìa sách đẹp thì thu hút độc giả hơn.

=> Em thích làm đc đến 20% đó cơ ^v^
Vì em rep bằng mực đỏ nên khó cho chị quá, lần sau em trả lời vào luôn nhé cho tiện trích bài viết :> Thế thì 20% đấy không đủ thu hút rồi :) Chúc team Anh có hình ảnh được đầu tư chất lượng hơn ;>

L

LươngSơnBạc.

chị ơi, chj giỏi thế mà vẫn dùng FIGHTING để chúc aj....em ko biết tại sao nhiều người dùng FIGHTING để cổ động thế nữa///nhưng đó là sai ngữ pháp chị ạ.....em mong là trong thời gian ngắn tới box ANH sẽ đăng đàn để giúp các bạn về vc này...

Top Bottom