Sử 10 Khám phá lịch sử

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
  • Like
Reactions: nguyenngoc213

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
Câu 1: Vì sao việc học tập, khám phá lịch sử suốt đời là cần thiết?
Câu 2: Làm thế nào để học tập, khám phá lịch sử suốt đời?
Nguyễn Phan Ánh NguyệtCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Câu 1: Như chúng ta đã biết Lịch sử góp phần rất quan trọng trong cuộc sống loài người. Lịch sử là những gì đã xảy ra trong quá khứ, môn học lịch sử chắc hẳn đã rất quen thuộc với mỗi chúng ta, theo đó ta thấy được những sự kiện và dòng thời gian đã diễn ra như thế nào và đem dại dấu ấn như thế nào đối với xã hội và với con người.Vậy nên là 1 công dân của 1 đất nước có lịch sử rất dài và nền văn minh phong phú như vậy thì tại sao chúng ta không khám phá về Lịch sử ?

Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hỗ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại : TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

Last edited by a moderator:
Top Bottom