khái quát cách giải tích phân

O

oneself

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn có thể đưa ra 1 cách giải tổng quát về các dạng bài tích phân sau dùm mình được không:

1. tích phân của 1 phân thức (gồm cả phân thức bậc tử lớn hơn bậc mẫu và ngược lại)

2. tích phân của 1 đa thức hoặc 1 hàm(lượng giác, logarit...) với biểu thức có dấu giá trị tuyệt đối

Tổng hợp lại dùm nghe :D

C

chungtinh_4311

khó nói hết lắm bạn ơi nếu bạn gần nhà mình, mình sẽ cho ban mượn 1 quyển vở rất đầy đủ do minh tự ghi chép

F

fancychan

manhphaletim nói đúng áh. Bạn giúp tụi mình post lên mạng các cách giải đi. Hai tuần nay mình nghỉ học trên trường nên phần này mình cũng chẳng biết gì hết. Giúp mình với nha

C

chuot_chjt

mình cũng có tờ cách giải tích phân cô phát
mà mình hok bik cách gõ công thức nên hok bik sao
để học thằng bạn 1 khóa đã oy đánh cho mọi ng` coi nha

L

lamanhnt

Các bạn có thể đưa ra 1 cách giải tổng quát về các dạng bài tích phân sau dùm mình được không:

1. tích phân của 1 phân thức (gồm cả phân thức bậc tử lớn hơn bậc mẫu và ngược lại)

2. tích phân của 1 đa thức hoặc 1 hàm(lượng giác, logarit...) với biểu thức có dấu giá trị tuyệt đối

Tổng hợp lại dùm nghe :D
ơ thế bạn không được giáo viên dạy trên lớp hay sao? Việc tổng hợp lại những gì đã học phải do mình mới có hiệu quả.

Top Bottom