Khai giảng khóa Luyện đề Hóa khối B 2012

L

levanluyensatthu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thầy Ngọc dạy rất hay, tuyệt vời. Hi vọng nhà trường hocmai.vn mở thêm khóa luyện đề 2012 với sự giảng day của thầy Ngọc.
Những đề trong khóa luyện đề mong thầy Ngọc và nhà trường cho thật nhiều câu mới lạ, nặng về tính toán (tại em thi khối B, em nghĩ luyện thi khối A và B cũng phải làm đề thật khó thì khi đụng đề thi đại học 2012 của bộ Giáo dục thì tụi em sẽ làm được 1 cách dễ dàng) và đừng lấy lại đề đại học cũ (2007=>2011), nếu có lấy thì thầy sửa số hoặc thầy chắc lọc 1 số câu thầy thấy là hay và khả năng cho lại rất cao.
Hơn nữa, em hi vọng thầy Ngọc khi soạn đề giảng dạy trong khóa luyện đề nên lấy Đề Khối B làm chuẩn để ra những đề mới của thầy , vì em thấy đa số các trung tâm và lớp học thêm tại nhà thầy cô giáo đều có chia làm 2 loại:LỚP HÓA KHỐI A và LỚP HÓA KHỐI B. Và theo kết quả thống kê thì những em theo học LỚP HÓA KHỐI B thi đại học đều thành công ,đạt điểm cao hóa khối A(8,9 điểm) và khối B cũng điểm cao.Ngược lại những em theo học lớp HÓA KHỐI A thì làm đề hóa đại học khối A chỉ cao lắm là 7 và hóa khối B cao lắm là 5
Môn Hóa cũng giống Toán,bên Toán cũng chia làm Toán KHỐI A,B và lớp TOÁN KHỐI D( học những bài dễ)
Mong thầy Ngọc cho đề thật khó, nhiều câu bài tập (đề khối B 2011 vừa rồi nhiều bài tập tính toán quá thầy, còn giáo khoa lý thuyết trong đề 2011 lại cho dưới dạng tổng hợp hay khó , suy luận dữ dội mới chọn được đáp án chứ không còn như mấy năm 2007,2008 là học thuộc giáo khoa là chọn được ngay) và chỉ những mánh khóe của thầy để giải đề khó đó 1 cách nhẹ nhàng thì đảm bảo sẽ có rất nhiều bạn học sinh trên mọi miền đất nước đăng kí học khóa luyện đề Hóa 2012.
Rút kinh nghiệm từ khóa luyện đề Hóa 2011 của thầy Sơn, toàn là lý thuyết, bài tập có vài ba câu nhẹ, không khó.

S

slimhelu

mở thêm khóa luyện đề vậy thành ra khóa đảm bảo bỏ à ! bên khóa đảm bảo đã có phần luyện đề rồi mà ! chẳng lẽ đụng hàng hai khóa thế thì không được học sinh sẽ chịu thiệt thòi ! cần đảm bảo tính công bằng nhất ở hai khóa nếu thầy Ngọc có ý định mở thêm khóa luyện đề ! ủng hộ thầy mở thêm khóa luyện đề nhưng cần tách bạch với khóa đảm bảo để đảm bảo quyền lợi cho cả hai khóa !

G

giapvantuan94

Thầy Ngọc dạy rất hay, tuyệt vời. Hi vọng nhà trường hocmai.vn mở thêm khóa luyện đề 2012 với sự giảng day của thầy Ngọc.
Những đề trong khóa luyện đề mong thầy Ngọc và nhà trường cho thật nhiều câu mới lạ, nặng về tính toán (tại em thi khối B, em nghĩ luyện thi khối A và B cũng phải làm đề thật khó thì khi đụng đề thi đại học 2012 của bộ Giáo dục thì tụi em sẽ làm được 1 cách dễ dàng) và đừng lấy lại đề đại học cũ (2007=>2011), nếu có lấy thì thầy sửa số hoặc thầy chắc lọc 1 số câu thầy thấy là hay và khả năng cho lại rất cao.
Hơn nữa, em hi vọng thầy Ngọc khi soạn đề giảng dạy trong khóa luyện đề nên lấy Đề Khối B làm chuẩn để ra những đề mới của thầy , vì em thấy đa số các trung tâm và lớp học thêm tại nhà thầy cô giáo đều có chia làm 2 loại:LỚP HÓA KHỐI A và LỚP HÓA KHỐI B. Và theo kết quả thống kê thì những em theo học LỚP HÓA KHỐI B thi đại học đều thành công ,đạt điểm cao hóa khối A(8,9 điểm) và khối B cũng điểm cao.Ngược lại những em theo học lớp HÓA KHỐI A thì làm đề hóa đại học khối A chỉ cao lắm là 7 và hóa khối B cao lắm là 5
Môn Hóa cũng giống Toán,bên Toán cũng chia làm Toán KHỐI A,B và lớp TOÁN KHỐI D( học những bài dễ)
Mong thầy Ngọc cho đề thật khó, nhiều câu bài tập (đề khối B 2011 vừa rồi nhiều bài tập tính toán quá thầy, còn giáo khoa lý thuyết trong đề 2011 lại cho dưới dạng tổng hợp hay khó , suy luận dữ dội mới chọn được đáp án chứ không còn như mấy năm 2007,2008 là học thuộc giáo khoa là chọn được ngay) và chỉ những mánh khóe của thầy để giải đề khó đó 1 cách nhẹ nhàng thì đảm bảo sẽ có rất nhiều bạn học sinh trên mọi miền đất nước đăng kí học khóa luyện đề Hóa 2012.
Rút kinh nghiệm từ khóa luyện đề Hóa 2011 của thầy Sơn, toàn là lý thuyết, bài tập có vài ba câu nhẹ, không khó.
Bạn này đang cố gắng thay đổi những điều ko thể thay đổi. Dám chỉnh cả nội dung của thầy giáo cỡ hàng khủng như vậy cơ đấy :))

B

buivan100894

minh thay đề khối A cũng ngang khối B đó
chỉ nhẹ hơn 1 chút thui.
mình công nhận thầy ngọc toàn lấy đề thi dại học thui
tài liệu ấy thì ở đâu chẳng có .
thầy phải có những bài tập riêng ,mới mẻ chứ !thế mới tạo được phong cách riêng .

C

cuncon_hamchoi123

chỉ nhẹ hơn 1 chút thui.
thầy phải có những bài tập riêng ,mới mẻ chứ !thế mới tạo được phong cách riêng .
Tớ thấy cũng không hẳn mà, kiến thức thì thay đổi không nhiều, quanh đi quẩn lại cũng sẽ là những dạng đó, kiến thức đó thôi mà.

H

hocmai.vukhacngoc

chỉ nhẹ hơn 1 chút thui.

Chào em,

Cám ơn em đã tin tưởng sử dụng khóa học của thầy cho việc ôn tập, bây giờ vẫn đang là giai đoạn tích lũy kiến thức của khóa học nên thầy không muốn đưa vào nhiều bài tập khó mà để dành cho giai đoạn luyện đề.

:) về bản chất, các đề thi ĐH đều dựa trên các motif chung rồi từ đó cải biến thành các bài tập cụ thể khác nhau, nếu theo dõi liền mạch đề thi qua các năm em sẽ thấy có nhiều dạng bài lặp lại hoàn toàn (chỉ thay số liệu) hoặc biến đổi, cải tiến một số chi tiết thôi. Hơn nữa, để ra được một câu hỏi trắc nghiệm chuẩn là không đơn giản, đề thi ĐH chính là một trong những tài liệu chuẩn nhất về thi trắc nghiệm. Do đó, việc tham khảo những bài tập trong các đề thi trước là hợp lý.

Chúc em học tốt!

H

hokage9x

Nếu như thầy không tham gia giảng dạy khoá luyện đề thì em mong thầy tăng số lượng đề thi thử trong khoá LTĐB, theo em 5 đề là hơi ít.

N

ngobaochauvodich

Chào mọi người

Nếu như thầy không tham gia giảng dạy khoá luyện đề thì em mong thầy tăng số lượng đề thi thử trong khoá LTĐB, theo em 5 đề là hơi ít.

Đúng rùi. Thầy Ngọc nên đưa thêm câu lạ vảo đề, vừa giải đề cũ, vừa thêm câu lạ vào thì sẽ hấp dẫn hơn vì đề thi đại học năm nào cũng có rất nhiều câu lạ mới mà Bộ Giáo Dục đưa vào để phân hóa thí sinh

H

hocmai.vukhacngoc

Chào em, tính chất các đề thi thử trong khóa LTĐB khác hẳn với các khóa luyện đề thông thường.

- Nếu là 1 khóa luyện đề sẽ gồm có các bài hướng dẫn phương pháp - kinh nghiệm - mẹo để làm đề thi + 15-20 đề thi được sắp xếp theo các giai đoạn với mức độ và mục đích khác nhau nhằm nâng cao sự tự tin, các kỹ năng và năng lực phản xạ của các em khi đối mặt với đề thi. (đề cao phương pháp và kỹ năng, kinh nghiệm).

- Còn đề thi thử trong khóa LTĐB có tính chất như "thi thử" với nội dung sát nhất với các đề thi thật để các em rà soát, kiểm tra - đánh giá năng lực của bản thân để bổ sung các kiến thức còn thiếu là chủ yếu. (đề cao kiến thức và phương pháp là chủ yếu).

Do đó, khóa LTĐB của thầy sẽ tương đối độc lập với các khóa luyện đề thi khác, kể cả khóa của thầy Sơn (dĩ nhiên là vẫn có những kiến thức và phương pháp ở các giai đoạn trước được thầy nhắc lại hoặc trích dẫn lại).

B

buivan100894

theo em, phần đè thi đại học thầy chi dùng làm phần tham khảo thui ak.
để chúng em biết mức độ đề đại học còn thầy nên có thêm các bài khác nữa.
thầy lấy bài tập ở đâu hay thầy tự nghi ra cũng được
(vì em thấy thầy cô trên lớp của em lấy ở đâu mà nhiều bài tập lắm ak.
mỗi thầy cô trong trường lại có 1 kiểu ra bài tập khác nhau )
Em công nhận là thầy dậy rất hay ,khoá luyện thi đảm bảo của thầy cũng rất tuyệt vời và cũng khá hoàn hảo.
song,em nghĩ nó còn có thể hoàn hảo hơn thế .
chúng em đạt niềm tin ở thầy rất nhiều !
cảm ơn thầy nhiều lắm ạ !

S

slimhelu

đừng đòi hỏi thầy nhiều quá ! mình tin với một người trách nhiệm như thầy , thầy sẽ làm hài lòng tất cả !

Top Bottom