Tâm sự Khắc phục tóc bông xù

Alina Hannah

Học sinh
Thành viên
28 Tháng một 2019
8
3
21
19
Quảng Ninh
Hocmai Forum
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tớ không may mắn có mái tóc bông xù, chính vì vậy tóc rất hay rối và dễ hư tổn. Tó có đi ép tóc vài lần nhưng tóc nhìn rất đơ và mất tự nhiên. Mấy hôm nữa tớ định đi làm tóc và tình cờ xem được 1 video có hướng dẫn kĩ thuật vừa duỗi vừa uốn trên nền tóc bông xù, vậy tớ muốn hỏi xem có bạn nào thử làm theo kiểu vừa duỗi xong rồi uốn luôn chưa và kết quả thế nào ạ? Có thể cho tớ xin ý kiến được không?
Tớ cũng muốn biết những bạn có mái tóc như tớ thì để kiểu nào sẽ phù hợp. Cảm ơn mọi người.

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Tớ không may mắn có mái tóc bông xù, chính vì vậy tóc rất hay rối và dễ hư tổn. Tó có đi ép tóc vài lần nhưng tóc nhìn rất đơ và mất tự nhiên. Mấy hôm nữa tớ định đi làm tóc và tình cờ xem được 1 video có hướng dẫn kĩ thuật vừa duỗi vừa uốn trên nền tóc bông xù, vậy tớ muốn hỏi xem có bạn nào thử làm theo kiểu vừa duỗi xong rồi uốn luôn chưa và kết quả thế nào ạ? Có thể cho tớ xin ý kiến được không?
Tớ cũng muốn biết những bạn có mái tóc như tớ thì để kiểu nào sẽ phù hợp. Cảm ơn mọi người.

Em có thể ép qua 1 lượt bên trên(để lại phần đuôi tóc), còn đuôi tóc thì uốn cụp nhẹ nhàng. Tuy nhiên uốn cụp mỗi đuôi tóc thì cũng nhanh duỗi. Em hỏi trực tiếp người làm tóc cho em để họ tư vấn kiểu tóc phù hợp với khuôn mặt, chất tóc và cách dưỡng tóc cho em nhé.

Top Bottom