Kể về việc làm đẹp ở khu phố !!

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Gợi ý:
Hôm nay là ngày chủ nhật khu phố em đang sinh sống tổ chức dọn vệ sinh cuối tuần, đây là lần đầu tiên em tham gia nên em cảm thấy rất hứng thú.

Hai giờ sáng em đã dạy và chuẩn bị những đồ dùng cần mang theo: các loại chổi, hốt rác, bao tay ni lông,... và có cả nước uống đồ ăn. Đến giờ, em ra ngoài và làm công việc bình thường. Em nhìn thấy mình như trong hình ảnh của các cô chú công nhân vệ sinh đường phố thật chăm chỉ và duyên dáng khi khoác trên mình bộ đồ lao động khá là thoải mái. Em làm việc miệt mài, quét từng gốc cây, nhặt từng mẩu rác và vui vẻ. Đôi lúc em còn cất lên tiếng hát yêu đời , vui vẻ và thích thú nữa chứ. Và bên cạnh em là những bạn cùng trang lứa, các cô các chú cũng tham gia và ai nấy đều là viêc nhiệt tình với thái độ từ nguyện, không hề gượng ép.

Làm được một nửa công việc, em thấy hơi mệt nên rủ mấy bạn cùng lứa đến ăn bánh , uống nước chung cho vui, mặt đứa nào đứa nấy cũng vui vẻ lắm. Ăn xong, nghỉ ngơi xíu khi đỡ mệt chúng em chơi một trò chơi nhỏ rồi lại tiếp tục công việc. Có một bạn nữ bị đau chân nên em ở lại bóp chân cho bạn, may thay bạn ấy nhanh khỏi và cùng làm chung với chúng em. Em mang số bánh còn lại đến cho các cô các chú ăn giải lao và nghỉ ngơi. Sau đó, ai nấy cũng bắt nhanh với công việc và làm tươm tất.

Em cảm thấy đây là một hoạt động bổ ích và là một việc làm đẹp, góp phần xây dựng khu phố sạch sẽ và đẹp mắt. Đây coi như một nét đẹp văn hóa Việt.

P/s: Em tự làm, tham khảo nhé m.n

Top Bottom