Văn 6 Kể về một lần được bố mẹ cho đi mua sắm

Anh Tuấn Bùi

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười hai 2019
595
441
101
Hà Nội
THCS Quang Minh
Mk lập dàn ý hộ bạn rồi bạn tự viết nhé:
Mở bài :
+ lúc đó là khi nào , hoặc trong điều kiện bạn làm được 1 điều tốt gì đó rồi bố mẹ cho bạn đi mua sắm
Thân bài:
+ Kể về lúc đó bạn đi cùng ai
+ Kể lại những chuyện bạn làm trước khi đi mua sắm{ ăn mặc, chuẩn bị tiền để đi,.......}
+ Đến đó bạn kể lại có những gì ở khu mua sắm{ nó rất đẹp , to,.....}
Đoạn 2:
Bắt đầu đi mua sắm , lúc đó bạn đã đến khu nào trước , khu nào sau
+ Mua xong, bạn nhận xét gì về buổi đi mua sắm
Kết bài
Suy nghĩ về việc đi mua sắm
+Cố gắng làm nhiều điều tốt để được bố mẹ khen cho đi mua sắm

dmv gamer

Trùm vi phạm
Thành viên
25 Tháng mười hai 2019
249
329
76
Hà Nội
THCS Chương Dương
Mk lập dàn ý hộ bạn rồi bạn tự viết nhé:
Mở bài :
+ lúc đó là khi nào , hoặc trong điều kiện bạn làm được 1 điều tốt gì đó rồi bố mẹ cho bạn đi mua sắm
Thân bài:
+ Kể về lúc đó bạn đi cùng ai
+ Kể lại những chuyện bạn làm trước khi đi mua sắm{ ăn mặc, chuẩn bị tiền để đi,.......}
+ Đến đó bạn kể lại có những gì ở khu mua sắm{ nó rất đẹp , to,.....}
Đoạn 2:
Bắt đầu đi mua sắm , lúc đó bạn đã đến khu nào trước , khu nào sau
+ Mua xong, bạn nhận xét gì về buổi đi mua sắm
Kết bài
Suy nghĩ về việc đi mua sắm
+Cố gắng làm nhiều điều tốt để được bố mẹ khen cho đi mua sắm
bạn có thể nêu rõ hơn được không!

Last edited:

Anh Tuấn Bùi

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười hai 2019
595
441
101
Hà Nội
THCS Quang Minh
Bạn tham khảo nhé:
Trong tuần cuối cùng của học kì 1 , cô giáo thông báo tổng kết các bạn học sinh giỏi. Trong đó có em , em vui lắm về kể cho bố mẹ. Bố mẹ khen em liền thưởng cho em một buổi đi mua sắm.
Em rất vui.. Em đã lên kế hoạch sẽ đi mua các đồ dùng học tập để phục vụ cho học kì hai. Đến ngày đó - cái ngày háo hức lâu lắm rồi , cả nhà lên đường. Vì con đường từ nhà đến khu mua sắm khá xa nên đi bộ hơi mất chút thời gian
Đến nơi, Ôi thật đẹp. Bước vào , khu mua sắm có rất nhiều đồ vật được xếp gọn gàng ngăn nắp. Đi đến đâu nhìn các món đồ thật thích . Khu thứ nhất , em vào khu đồ dùng học tập , chọn các thứ có trong kế hoạch của mình , Xong , bố mẹ cho chúng em vào khu vườn cổ tích, Có rất nhiều các trò chơi gắn bó với đời sống hằng ngày,,,,
Chốc chốc thời gian trôi qua nhanh thật em đành tạm biệt khu mua sắm , quay trở về.. Buổi mua sắm thật thích , em sẽ cố gắng học giỏi để được bố mẹ cho đi mua sắm tiếp .

Top Bottom