Kể tớ nghe nhật kí say nắng của bạn và "bạn í"_Tìm thấy chính mình_ NhóK Iu anh!!

L

linhnga1

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Khi được sẻ chia, niềm vui được nhân đôi, còn nỗi buồn giảm đi một nửa!
Những dòng tâm sự của bạn với "bạn í", bạn KHÔNG THỂ nói với "bạn í" được, nhưng bạn CÓ THỂ sẻ chia tại đây.
Một chút suy tư, một lời nhắn nhủ,hay là cả một câu chuyện với happy ending,... Hãy cùng chia sẻ để mọi người góp ý, quân sư, hay đơn giản hơn,mọi người có thể bắt gặp hình ảnh chính họ trong câu chuyện cua bạn!
Tuy đó có thể là môt trải nghiệm đã qua, rất bình thường đôi với bạn, nhưng lại là một tia sáng nơi cuối con đường hạnh phúc của những con người chưa từng..say nắng:)
Hãy giúp họ!! bởi hạnh phúc chính là sự sẻ chia. Đừng ngần ngại bạn nhé! Bởi tình yêu và được yêu thương là 1 niềm hạnh phúc. Sẻ chia điêu ấy sẽ khiến cho niềm hạnh phúc ấy được lan toả.....

...Cùng sẻ chia để tìm thấy chính mình!...

1 chút suy tư, một lời nhắn nhủ,1 câu chuyện với happy ending... bạn nhé!
Thân!!!
bạn sẽ nhận đươc sự lắng nghe, chia sẻ, ít nhất là từ mình!!:)

Bạn chú ý: không sử dụng màu chữ đỏ. Thân.
K.min

Last edited by a moderator:
Y

yoona_babygirl

Chủ đề này hay đấy! Thanks linhnga1 đã cho mọi người có cơ hội được tâm sự nha!! Để tớ bắt đầu bằng câu truyện của mình trước nhé!!

Tớ là một cô bé học bình thường thôi, sống khá khép kín và...thiếu mơ ước!
Nhưng đó là câu truyện của năm lớp mười!! Từ ngày gặp bạn ấy, tớ cảm thấy mình yêu đời và có nhiều động lực hơn. Năm lớp 11..đã dẫn đầu lớp,trở thành cô Bí Thư năng động của trường. Tớ nhận ra mình có khả năng ca hát (vì đôi lần hát cho bạn í nghe và đươc khen là hay:) hì) Mà bi h toàn biểu diễn trong các dịp lễ của trường nè!! hehe
Bây giờ chuẩn bị 12 rùi. tớ và bạn í vẫn là đôi bạn thân "đặc biệt"( mà ai cũng biết là gì rồi đấy^^), Tớ thì vẫn chăm chỉ hát cho bạn í nghe. Nhờ đó mình càng có động lực hoc thêm ghi ta nữa! hì
Còn bạn ấy rất hiểu và bên cạnh tớ mỗi khi tớ cần. Nhất là những khi tớ buồn ,gặp thất bại . Đôi khi giúp đỡ rất nhiều trong học tập ( 2h sáng vẫn nhẫn nại giảng sin,cos cho tớ qua điện thoại^^...) Cảm ơn bạn ấy thật nhiều luôn đó!
Tớ và bạn ấy quyết tâm vào đại học xem điểm ai cao hơn. Nhất định rồi! Tớ sẽ cố gắng, chiến thắng để còn được bạn ấy...mua cho thật nhiều kem nữa chứ!! Oh yeah!:)

Lời nhắn nhủ: Tình yêu sẽ mang đến thật nhiều điều kì diệu. Chúc cho những ai đã,đang và sắp yêu sẽ luôn hp! Nhưng nhớ phải học hành thật tốt đó nha! Cùng vào đại học nào!! Và chia sẻ câu chuyện của mình nữa nhé!!;)
LOVE U!!!

M

maly95

sao tớ lại yêu cậu chứ???

cậu có gì để tớ yêu chứ?????

tại sao??

tại sao tim tớ mãi nhớ???

mỗi khi đêm về ngồi một mình tớ lại nhớ đến cậu chứ????

tớ đã tự nhủ rằng mình sẽ ko bao h là gì của cậu, tại sao mỗi lần nhìn thấy cậu tớ lại hi vọng chứ??? tại sao?????

Trái tim ơi,sao oái oăm đến vậy, ko chịu nghe lời lí trí

Đã bao lần dặn lòng mình sẽ phải quên cậu

đã bao lần tớ phải kìm lòng mình

nhiều đêm mơ về cậu.

tớ ko nghĩ thích một người lại khổ đến thế??

Tớ,một con bé vô lo vô nghĩ như tớ chưa bao h vướng phải chuyện tình cảm mà lại khiến mình tương tư,khổ nhiều đến thế.tại sao??????

TỚ biết mình kém cỏi ko thể đến với cậu,.một cô bé chỉ biết ăn và chơi, lang thang trên mạng để cảm thấy thanh thản lại có thể......?????

mỗi khi rảnh rỗi đều nhớ đến cậu,càng cố quên thì nỗi nhớ lại càng da diết.tớ đã cố làm như k quen biết cậu,lảng tránh cậu

Tự nhủ rằng khi tình cảm còn chưa sâu đậm, phải kìm nén trái tim, nhét nó vào một ngăn nào đó,coi đó là một kỉ niệm.Vậy mà càng ngày cái tình cảm ấy càng lớn lên,càng làm tớ đau khổ.Tại sao????

Những lầm tưởng những hi vọng khi nhìn thấy cậu .Ko lối thoát. Phải làm sao?????

Những chuỗi ngày sống trong tưởng tượng về tc 2 đứa,đã khiến tớ chìm đắm trong hp.Thế nhưng khi biết được trong lòng cậu.tớ mãi mãi là một người bạn,chỉ để cậu tâm sự khi buồn
cậu có thể cho tớ biết làm sao để tớ thôi nhớ cậu??

làm sao để tớ thôi thích cậu,nghĩ về cậu???

cậu có thể cho tớ biết đc kooo,nói cho tớ biết đi...??????

Y

yoona_babygirl

sao tớ lại yêu cậu chứ???

cậu có gì để tớ yêu chứ?????

tại sao??

tại sao tim tớ mãi nhớ???

mỗi khi đêm về ngồi một mình tớ lại nhớ đến cậu chứ????

tớ đã tự nhủ rằng mình sẽ ko bao h là gì của cậu, tại sao mỗi lần nhìn thấy cậu tớ lại hi vọng chứ??? tại sao?????

Trái tim ơi,sao oái oăm đến vậy, ko chịu nghe lời lí trí

Đã bao lần dặn lòng mình sẽ phải quên cậu

đã bao lần tớ phải kìm lòng mình

nhiều đêm mơ về cậu.

tớ ko nghĩ thích một người lại khổ đến thế??

Tớ,một con bé vô lo vô nghĩ như tớ chưa bao h vướng phải chuyện tình cảm mà lại khiến mình tương tư,khổ nhiều đến thế.tại sao??????

TỚ biết mình kém cỏi ko thể đến với cậu,.một cô bé chỉ biết ăn và chơi, lang thang trên mạng để cảm thấy thanh thản lại có thể......?????

mỗi khi rảnh rỗi đều nhớ đến cậu,càng cố quên thì nỗi nhớ lại càng da diết.tớ đã cố làm như k quen biết cậu,lảng tránh cậu

Tự nhủ rằng khi tình cảm còn chưa sâu đậm, phải kìm nén trái tim, nhét nó vào một ngăn nào đó,coi đó là một kỉ niệm.Vậy mà càng ngày cái tình cảm ấy càng lớn lên,càng làm tớ đau khổ.Tại sao????

Những lầm tưởng những hi vọng khi nhìn thấy cậu .Ko lối thoát. Phải làm sao?????

Những chuỗi ngày sống trong tưởng tượng về tc 2 đứa,đã khiến tớ chìm đắm trong hp.Thế nhưng khi biết được trong lòng cậu.tớ mãi mãi là một người bạn,chỉ để cậu tâm sự khi buồn
cậu có thể cho tớ biết làm sao để tớ thôi nhớ cậu??

làm sao để tớ thôi thích cậu,nghĩ về cậu???

cậu có thể cho tớ biết đc kooo,nói cho tớ biết đi...??????

Bạn àh! Cứ bình tĩnh nhé! Suy nghĩ tích cực môt chút, hãy để TY trong bạn thành động lực nâng bạn lên, ko phải là thứ kéo bạn xuống như thế!
Bạn hay trả lời: Tcảm của bạn là chân thành chứ! nếu câu trả lời là CÓ thì bạn hãy chứng minh đi! Bằng cách nào ư?
Hãy thay đổi: xinh hơn, học giỏi hơn, trưởng thành hơn, và quan trọng là biết yêu thương và cho đi nhiều hơn!
Như tớ đây này, tuy tớ là con gái nhưng lại là.... người thổ lộ trước!;)(tất nhiên là lúc này tớ đã thay đổi rất nhiều!) Và bạn thân mến, bạn có biết câu trả lời của bạn ấy là gì ko? Đó là: tớ cũng thế, và từ lâu lắm rồi mà không dám nói ra! :x
Thế đấy!! HÌ. Nếu ai cũng chờ thì ai sẽ nói đây?
Vậy ngay từ bây giờ, bạn hãy tự quyết định cho mình: Thay đổi để chứng minh hoăc mãi mãi đau khổ như thế!
Còn nếu bạn đã thay đổi rất nhiêu rồi: xinh hơn, học giỏi hơn, đáng yêu hơn, thậm chí đã thổ lộ mà bạn ấy vẫn ko quan tâm đến tcảm cua bạn thì..chia buồn với ban ấy nhé! Vì đã bỏ lỡ một cô gái đáng yêu như bạn. Và ngoài kia, hãy bước ra, một ai đó thật lòng yêu thương bạn- 1TY thực sự đang chờ bạn!!!
Quan trọng nhất là lòng tự tin của chính bạn thôi! ( Cái này do bạn tạo ra đấy!^^)

Chúc bạn hphúc và học giỏi!

PS: Bạn nhớ rằng vẫn có người luôn yêu bạn,bất kể bạn là ai: Đó là cha mẹ bạn đấy!^^
Thân!:):)

L

linhnga1

Mình cũng nghĩ như Yoona đấy! Hãy cố gắng suy nghĩ tích cực. như vậy sẽ tốt cho chính bạn. Và hơn nữa, mình nghĩ la bạn nên: Làm điều gì đó đi. đừng ngồi dằn vặt, tình bạn giữa hai bạn sẽ mau chóng đươc cải thiện thôi mà. Mình tin điều đó.
Best wish for you!!;)

R

rua.khoc

hì đề nghe hay lắm
những mình chia tay rùi
không có gì để kể hiết

S

superbear_2811

Chia tay rồi cũng nên có lời nhắn nhủ với mọi người...

Tớ và bạn ấy cũng đã chia tay, vì cả hai đều quá trẻ con
Tớ luôn muốn giữ bạn í thật chặt, chỉ có mình tớ thôi

\Rightarrow Khi yêu thương một người là ko nên ích kỉ, phải chắp cánh cho tình yêu chứ ko phải là giữ tình yêu ấy bên mình

Cả hai chúng tớ đều hay giận dỗi, lại để chuyện tình củm ảnh hưởng đén học tập nữa

\Rightarrow Dù thế nào chuyện học tập tốt cũng là quan trọng nhất, cả hai người vì chuyện tình củm mà học đì đẹt tất nhiên là ko vui rồi!!![/I]

Dù đã chia tay nhưng cả hai vẫn là bạn thân, có khi lại còn vui hơn trước!?
Phải chăng tớ và bạn í đã ngộ nhận

\Rightarrow [I]Thứ na ná TY thì nhiều, nhưng TY thì chỉ có một, đừng vội vàng

Nhắc lại những chuyện này tim còn hơi nao nao chút xíu. Nhưng mong rằng đó là kinh nghiệm cho các bạn. Đừng mắc phải sai lầm như tớ!:p

Chúc các bạn học tốt! cố lên!

:khi (177)::khi (177)::khi (177)::khi (177)::khi (177)::khi (177):

P

platiumboy

Khi chia tay con gái có thể làm nhiều điều kinh khủng mà chính các bạn nam cũng không thể lường hết được đâu. Vì thế đừng bao giờ mang tình cảm của bất kì bạn nữ nào ra để làm trò đùa bạn nhé.

L

linhnga1

Học, yêu, gia đình, bạn bè, chọn cái nào đây??

học , yêu, gia đình, bạn bè, chọn cái nào đây?

tuổi trẻ có 5 điều cần phải sắp xếp: tri thức, sức khỏe, hạnh phúc, mối quan hệ, sự nghiệp

đối với chúng ta, có 2 điều quan trọng cần làm trước: tri thức, sự nghiệp. 3 điều còn lại xếp sau, sức khỏe( bạn còn trẻ,có gầy chút cũng ko sao), hạnh phúc (bạn cực kì nghèo có thể hạnh phúc dc ko), mối quan hệ ( những ng bạn tốt, có ai muốn chơi với 1 kẻ ko có tri thức ko)

Vậy trình tự sắp xếp như sau:
1. tri thức (học tập)
2. sự nghiệp ( đối với các bạn 12 là thi đại học đấy)
3,4,5, bao gồm: hạnh phúc, sức khỏe, mối quan hệ . thứ tụ này các bạn tự sắp xếp những gì quan trọng với mình trước.

Good luck!^^

I

i_love_u_forever

Buồn thế? Sao buồn thế? Nhớ lắm, em nhớ anh lắm đó.

Một tuần nay ta giận nhau. Và một tuần nay em không làm gì được hết.

Trong tâm trí em lúc nào cũng có hình bóng của anh hết.

Anh à, có lẽ em sẽ phải tập quên anh thôi.

Em sẽ cố găng tự nhủ là mình chỉ là bạn của nhau thôi.

Em đã từng nghĩ. Gía như hôm đó, anh và mấy thèq bạn của anh không chọc.

Không quấy rối em, thì có lẽ em không yêu anh như ngày hôm nay rồi.

Anh à, bây giờ em cứ tự hỏi mình một câu: TẠI SAO LÚC ĐÓ NHÓM CỦA ANH LẠI CHỌC EM CHỨ?

Tại sao anh cướp mất trái tim của em, mà bây giờ anh không trả lại chứ?

Trong thời gian đó, anh quan tâm em. Có những lúc thèq Tài bạn của anh, nó chọc em, nó đánh em chính anh là người đỡ cho em, chính anh đã bảo vệ em.

Nhưng bây giờ thì sao hả anh?

Q

quyen9xx

bây giờ tớ hạnh phúc lắm...

ngày nào tớ cũng được nguời đó đưa đi học

và bất cứ khi nào tớ cần người đó cũng xuất hiện

tớ hay cáu giận vô cớ lắm, thế nhưng người đó vần không bỏ đi và cứ dỗ dành cứ tìm đủ

cách làm đủ trò cho tớ vui trở lại.... (đôi khi tớ cũng có nói thẳng là tớ dễ cáu giận dễ cáu

bẩn_cảm ơn và hãy luôn thông cảm cho e nhé_tớ cũng biết ý chứ nhưng tính nết nó thế =.=")

người đó lại luôn mang cảm giác an toàn cho tớ nữa... (tức là khiến tớ nghĩ rằng anh sẽ

không bao giờ phản bội tớ)

vì hp quá vì bình yên quá (ít cãi nhau lắm chỉ có tớ giận anh thôi,mà giận nhiều nhất

cũng chỉ được có một ngày) vì không biến cố nên giờ trong lòng tớ cứ sợ.... a càng tốt

càng chân thành càng làm tớ yêu nhiều --> sợ lắm :( ... tớ từng yêu một người trước anh

và kể sau 8 tháng yêu người kia rồi chia tay tớ đã nhủ nếu còn rung động còn yêu thì dù

thế nào cũng sẽ để lại cho mình một con đường... nhưng giờ đây con đường ấy đã hẹp đi

và không còn nữa... tớ yêu anh... và tớ sợ mất anh_một người mà tớ cho rằng sẽ không

có người thứ 2 đuợc như anh.... tớ sợ lắm.... sợ lắmmmmm... :(:(:(

L

linhnga1

Tình yêu luôn dành cho những trái tim dũng cảm!

vì hp quá vì bình yên quá (ít cãi nhau lắm chỉ có tớ giận anh thôi,mà giận nhiều nhất

cũng chỉ được có một ngày) vì không biến cố nên giờ trong lòng tớ cứ sợ.... a càng tốt

càng chân thành càng làm tớ yêu nhiều --> sợ lắm :( ... tớ từng yêu một người trước anh

và kể sau 8 tháng yêu người kia rồi chia tay tớ đã nhủ nếu còn rung động còn yêu thì dù

thế nào cũng sẽ để lại cho mình một con đường... nhưng giờ đây con đường ấy đã hẹp đi

và không còn nữa... tớ yêu anh... và tớ sợ mất anh_một người mà tớ cho rằng sẽ không

có người thứ 2 đuợc như anh.... tớ sợ lắm.... sợ lắmmmmm... :(:(:(

hãy trân trọng những gì mình đang có bạn nhé!
Đừng để nỗi sợ hãi che lấp đi những yêu thương
có anh ấy kề bên là một nhiềm hạnh phúc
Đâu ai biết ngày mai sẽ thế nào
Chỉ cần biết hôm nay bạn có 1 người để yêu thương
Và hãy yêu thương thật nhiều vào ngày hôm nay bạn nhé
Hạnh phúc rất giản đơn
Đừng sợ hãi
vì tình yêu luôn dành cho những trái tim dũng cảm

wish you happy! <3

H

hate.math01

Tốt nhất là không nên yêu đương và hãy nghĩ đến ba mẹ và vui vẻ . Định mệnh sẽ tự đến không cần lo sợ sẽ mất hay gì cả . Nếu mà cứ suy nghĩ đó chỉ mệt mỏi và phiền phức cho bạn thôi : )

L

linhnga1

Tình yêu hoàn hảo

Đối với những bạn chưa hạnh phúc với Ty mình đang có,bất kể là TY từ bạn bè hay cha mẹ, đôi khi ta cảm thấy ngột ngạt, chán nản hay thất vọng.
phải chăng chúng ta mải mê nhận xét mà quên đi cách cảm nhận?
Bạn có đang quá cầu toàn?
hãy nhìn lại những dòng dưới đây

Người khác có thể yêu thương bạn theo cách mà họ muốn yêu thương.
có thể hành động của họ chẳng bao giờ là hoàn hảo theo cách mà chúng ta nghĩ và muốn..
Nhưng bạn đừng bao giờ cho phép mình quên rằng: tình ty yêu họ dành cho ta, chính bản thân nó đã là hoàn hảo!
hạnh phúc là biết trân trọng!;)

H

hate.math01

Đối với những bạn chưa hạnh phúc với Ty mình đang có,bất kể là TY từ bạn bè hay cha mẹ, đôi khi ta cảm thấy ngột ngạt, chán nản hay thất vọng.
phải chăng chúng ta mải mê nhận xét mà quên đi cách cảm nhận?
Bạn có đang quá cầu toàn?
hãy nhìn lại những dòng dưới đây

Người khác có thể yêu thương bạn theo cách mà họ muốn yêu thương.
có thể hành động của họ chẳng bao giờ là hoàn hảo theo cách mà chúng ta nghĩ và muốn..
Nhưng bạn đừng bao giờ cho phép mình quên rằng: tình ty yêu họ dành cho ta, chính bản thân nó đã là hoàn hảo!
hạnh phúc là biết trân trọng!;)

Ôi trời ~ Đứa nào rãnh mới thế . Bạn nên biết không có gì là hoàn hảo cả nên bạn hơi bị ảo tưởng rồi :))

C

cuhanhtim_1997

Mượn 1 ca khúc viết lên tâm sự ...

Hai lối mộng

Xin giã biệt bạn lòng ơi, trao trả môi người cười.
Vì hai lối mộng hai hướng trông.
Mình thương nhau chưa trót, thì chớ mang nỗi buồn theo bước đời, cho dù chưa lần nói.
Nhưng nếu còn đẹp vì nhau, xin nhẹ đi vào sầu.
Gửi thương tiếc nhiều đau bấy nhiêu, mình chia tay đi nhé, để chốn nao với chiều mưa gió lộng, ta dừng vui bến mộng.
Bao lần đi, gối mỏi chân mòn, tâm tư nặng vai ghánh.
Đường trần cho đến nay, chỉ còn, bờ mi khép kín, giấc ngủ nào quên, giấc ngủ nào gọi tên.
Thôi nhắc nhở để mà chi, quay về xưa làm gì, giờ hai lối mộng hai hướng đi.
Niềm ưu tư tôi đếm.
Từng bước trên phố nhỏ đau gót mềm.
Sao rụng nửa đường đêm ...!

Về Đâu Mái Tóc Người Thương

Hồn lỡ sa vào đôi mắt em
Chiều nao xõa tóc ngồi bên rèm
Thầm ước nhưng nào đâu dám nói
Khép tâm tư lại thôi
Đường hoa vẫn chưa mở lối

Đời lắm phong trần tay trắng tay

Trời đông ngại gió lùa vai gầy
Lầu kín trăng về không lối chiếu
Gác cao ngăn niềm yêu
Thì thôi mơ ước chi nhiều

Bên nhau sao tình xa vạn lý cách biệt mấy sơn khê

Ngày đi mắt em xanh biển sâu, mắt tôi rưng rưng sầu
Lặng nghe tiếng pháo tiễn ai qua cầu

Đường phố muôn màu sao thiếu em

Về đâu làn tóc xõa bên rèm
Lầu vắng không người song khép kín
Nhớ em tôi gọi tên,chỉ nghe tiếng lá rơi thềm

L

linhnga1

Ôi trời ~ Đứa nào rãnh mới thế . Bạn nên biết không có gì là hoàn hảo cả nên bạn hơi bị ảo tưởng rồi :))
cảm ơn bạn đã góp ý
mình lấy một ví dụ nhé!
Theo bạn nghĩ, có bao giờ cha mẹ yêu thương con cái quá nên bảo bọc chúng ta quá mức, ng yêu cũng vì yêu thương nên đôi khi lúc nào cũng kè kè chẳng hạn,
Có bạn đã từng nói với tớ: như vậy thật ngột ngạt và mệt mỏi!
Câu nói trên để chúng ta biết thông cảm với họ hơn.
Có thể chúng ta có cách ứng xử tinh tế hơn họ,,
nhưng điều đầu tiên cần làm là cảm nhận, cảm thông và trân trọng những gì mà họ dành cho.
Thân! <3

P/s: Ở đây nói rộng ra cả TY thương từ gia đình bạn nhé!
"Yêu thương" sẽ khác với "yêu đương"...

Top Bottom