Văn 6 Kể lại một hoạt động từ thiện đã tham gia

ღ๖ۣۜPɦυσηɠℓĭηɦღ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng mười một 2019
1,241
1,487
211
16
Thanh Hóa
THCS thiệu chính
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Từ thiện là một việc làm mang đậm tính chất nhân văn thể hiện rất rõ truyền thống lá lành đùm lá rách của dân tộc Việt Nam. Bằng những trải nghiệm thực tế ,Em hãy kể lại một hoạt động từ thiện mà em đã có dịp tham gia
Giúp mình với
@baochau1112

Last edited by a moderator:

Anh Tuấn Bùi

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười hai 2019
595
441
101
Hà Nội
THCS Quang Minh
Hiện nay , Có rất nhiều người bị chất độc màu da cam do gen dây truyền từ đời này sang đời khác. Cuộc sống của họ rất khổ sở nên có nhiều người quan tâm
Bây giờ, theo công văn , trường em đang tổ chức hoạt động quyên góp người bị chất độc màu da cam. Quy định , mỗi học sinh quyên góp tối đa khoảng năm nghìn đồng trở lên
Hôm thứ hai , Đến tiết chào cờ nhà trường đã xếp loại kết quả thi đua từng lớp sau đó tổ chức hoạt động quyên góp
Hoạt động quyên góp bắt đầu , bác bảo vệ đánh 3 hồi trống: Tùng ....Tùng ............Tùng . Bất ngờ , có nhiều học sinh lên quyên góp thả những tờ tiền quyên góp vào hòm thư từ thiện. Nhà trường không ngờ rằng , các em học sinh trường mình lại quan tâm đến những người bị chất độc màu da cam như vậy . Đương nhiên, ai cũng không muốn mình sinh ra bị chất độc màu da cam vì vậy họ cùng nhau ủng hộ quyên góp bảo ban nhau giúp đỡ những người bị căn bệnh này
Hành động này quả đúng là khâm phục . Em mong những người bị chất độc màu da cam sẽ ngày ngày không bị thiếu thốn những gì họ muốn có

• Like
Reactions: Maria Mariko
Top Bottom