Kể chuyện tưởng tượng.

M

muahevui_2010

Last edited by a moderator:
T

truongthm

Cho 3 nhân vật: 1 con ong, 1 bông hoa và 1 bạn hoc sinh. Hãy xây dựng 1 câu chuyện với 3 nhân vật trên.:khi (76)::khi (76):

Em chú ý viết bài có dấu nhé.
Tùng tùng......tiếng trống tan trường nổi lên.Chúng em đi về, lúc đang đi thì có 1 bạn học sinh đang nhốt con ong vào 1 cái túi.Thế là chúng em vào bảo bạn ấy hãy thả con ong ra để cho nó sống sau 1 hồi suy nghĩ bạn học sinh cũng thấy thương con ong nên đẫ thả chú ong vào 1 bông hoa.:D:D:D:DBài tớ hơi ngắn 1 tí
Nếu cậu thấy đc thì cảm ơn nhé :):):););)!
http://vn.360plus.yahoo.com/badbjn/article?mid=183

Last edited by a moderator:
J

junkjka_a1_pltn

đó là một buổi sáng đẹp trời, cậu học sinh tên Nam đang đưa những bước chân nhẹ nhàng mà hào hứng về phía ngôi trương thân yêu nơi mà cậu sẽ bắt đầu một ngày mới với bao niềm vui và sự bất ngờ đang chờ đợi. đang vui vẻ bước đi bỗng cậu nghe văng vẳng đâu đây có một tiếng khóc nỉ non. quá tò mò, cậu đi theo hướng phát ra tiếng khóc ấy nhưng ko hề thấy có một ai cả. đang định quay đi thì ánh mắt cậu bỗng bắt gặp một cảnh tượng rất lạ lùng mà cậu chưa bao giờ dc chứng kiến: một bông hoa đang rơi nc mắt. những giọt nc mắt của bông hoa xinh đẹp áy rơi xuống như những giọt sương long lanh rơi. quá bất nhờ với những gì nhìn thấy dc, câu bé ko biết làm gì chỉ biết đứng nhìn cái cảnh tương thần kì ấy. bỗng cậu nhìn thấy có một con ong đang bay lại gần phía bông hoa đang khóc. cai cảnh tương tiếp sau đó còn làm cậu ngạc nhiên hơn. con ong bỗng cất tiếng hỏi bông hoa:" tại sao cậu lại khoc thế?". bông hoa bỗng ngừng tiếng khóc, ngẩng lên nhìn thì thấy 1 con ong đang nhìn mình chăm chú. trong phút chốc, tiếng khoc ấy lại càng cất lên to hơn. hoa nói:" tôi buồn lám. tôi chẳng làm dc gì cho cuộc sống này cả. những hạt phấn của toi ko bay dc đi nơi khac mà cũng chẳng có con ong nào hút mật của tôi cả, tôi thật vô dụng phải ko cậu ong?". ong nghe thấy vậy thì bật cười và bảo với bông hoa rằng nó ko hề vô dụng. ong còn nói rằng nó sẽ giúp hoa góp công sức của mình cho cuộc sông. rồi nó hút mật của ong và đem phấn hoa bay đi. cậu bé ngơ ngẩn nhìn theo con ong đang bay về phía xa và tự nhủ với lòng mình : một bông hoa nhỏ bé còn mong dc góp công sức của mình cho cuộc sống thì chẳng lẽ một con ngươi như cậu lại ko làm dc gì cho cuộ sống này hay sao. rồi cậu tự hứa với lòng mình rằng sẽ cố gắng học thật giỏi để mai này góp phần xây dưng quê hương đất nc thêm giàu đẹp

N

nhoc_nhoc_baby

vậy là chủ nhật đã đến.Vui quá dj vì hôm nay đc bố mẹ cho di chới công viên sau một tuần bận bịu việc học,nhưng hôm nay bố mẹ có việc về quê mất.Thế là một mình em dj chưi công viên một mình.Ra đến công viên là em chạy ngay đến bồn hoa to ở giữa công viên mà em rất thick.nhưng lại thấy một em bé đang đứng ở một bên bồn hoa và đang hái rất nhiều bông hoa đẹp.thấy thế em tức lem đang định chạy ngay đến và mắng nhưng mà làm sao tự nhiên cô bé khóc toáng lên,em
liền chạy ngay đến và thấy ...........
thì ra cô bé đã hái phải một bông hoa mà trong đó chứa con ong đang nút mật vì phản xạ nên con ong đã ....
chích cho cô bé một phát đau điếng và dj đâu mất .tôi vội xoa tay cô bé và dăn lần sau ko đc hai hoa nữa.ngay lúc đó thì bố mẹ cô bé đến và đưa cô bé về .tôi liền nhặt ngay bông hoa cô bé đang hái dở và để lại trong bồn.
cuộc dj chới này thật thú vị,vì tôi đã làm đc một việc tốt...

Top Bottom