Jải thik jùm mik zới!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
K

keodungkd_271

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mik có ý này có j ko fải thì bỏ wa cho nhưng thực sự mik rất thắc mắc , vào rất nhiều diễn đàn rùi nhưng mik thấy duy nhất có hocmai là bắt buộc bài viết , tin nhắn , bình luận...đều fải có trên 50 kí tự:(Khi có mẹo thì cũng đỡ vát vả nhưng dù j cũng rất mất công , mik đã cố nghĩ lí do nhưng đều ko thích hợp cho lắmo-+

V

vietngocwindir

Ớ! bạn đi forum nào mà ko bắt viết 50 kí tự,chỉ cho tớ!!^^
Sao mình đi đâu cũng bắt viết 50 kí tự nhỉ,mà cũng chả sao! Mình toàn viết trên 50kt mờ!! ;))
Mà viết 50 kt thế để tránh spam ấy mờ !!

T

tuanh038

Ớ! bạn đi forum nào mà ko bắt viết 50 kí tự,chỉ cho tớ!!^^
Sao mình đi đâu cũng bắt viết 50 kí tự nhỉ,mà cũng chả sao! Mình toàn viết trên 50kt mờ!! ;))
Mà viết 50 kt thế để tránh spam ấy mờ !!
vãn có 4r không bắt buộc 50 kí tự đâu anh à
@keodung: bắt viết trên 50 kí tự là để tánh spam đó bạn

K

keodungkd_271

Mỗi để tránh spam thui à .Lạ nhỉ.
Ạh , nhiều dd ko bắt viết trên 50 kí tự như maths.vn nè , 3t nè , cunghocnao nè , ...còn nữa đó bạn à.

Q

qhh92

50 kí tự là vừa đủ để bạn diễn đạt 1 ý ngắn gọn nhưng vẫn dễ hiểu cho người đọc. Vì sao chúng ta phải lấy hocmai đi so sánh với các web khác về khoản 50 kí tự này?
Cái gì cũng có luật của nó, ko phải ngẫu nhiên mà BQT đặt ra luật 50 kí tự, tránh gây hiện tượng spam của những mem thiếu ý thức, hay vô tình vi phạm.
50 kí tự để gõ là ko hề mất công. Hơn nữa, lưu ý bạn phải viết bài bằng ngôn ngữ TIẾNG VIỆT CÓ DẤU, chứ không phải NGÔN NGỮ CHAT như bạn đang dùng. Nếu bạn vi phạm sau khi bị nhắc nhở, bài của bạn sẽ bị del không báo trước. Mong bạn tuân thủ nội quy của hocmai.

K

keodungkd_271

Trời , so snáh để thấy sự khác biệt mà nguyên nhân là điều tôi đang hỏi chứ có j đâu.
Mà tôi chỉ hỏi mỗi việc đấy chứ có hỏi đánh có dấu hay ko đâu. Cũng xin thông báo luôn là tôi chat bao jờ cũng đánh có dấu đấy ạ , chứ đừng nhận xét chủ wan thế.
Mà sao chưa j đã dọa del thế nhỉ , cứ như tôi có mưu đó ám sát tổng thống ko bằng.

L

luvship

mình nghĩ phải viết trên 50kt cũng tốt đấy chứ:
+ tránh đc spam này (spam 1 cách ko thể ngăn đc luôn ấy chứ!)
+ ko chỉ thế mà còn giúp người đọc dễ hiểu hơn. giả sử ko có 50kt, 1 bài toán cần giải chi tiết mà bn chỉ viết kết quả, đọc vô ai mà hiểu đc mà đang làm gì.

nói túm lại là ở đâu cũng có 1 quy định riêng vì thế nếu muốn tham gia thì chấp hành tốt quy định (dĩ nhiên rồi :p). chắc bn cũng hết thắc mắc rồi nhỉ? vấn đề này ko quan trọng mà quan trọng là bn đã học đc gì,hiểu đc gì, thôi thì cứ làm tốt bn nhé!

có 1 chỗ khó hiểu ghê:
em vẫn thấy có nhiều mem viết chưa đên 50kt đấy (vẫn thấy mấy lần rồi), đặc biệt là mod(chỉ 1 vài thôi, ko phải mod nào cũng vậy), sao lạ vậy nhỉ?

Q

qhh92

Trời , so snáh để thấy sự khác biệt mà nguyên nhân là điều tôi đang hỏi chứ có j đâu.
Mà tôi chỉ hỏi mỗi việc đấy chứ có hỏi đánh có dấu hay ko đâu. Cũng xin thông báo luôn là tôi chat bao jờ cũng đánh có dấu đấy ạ , chứ đừng nhận xét chủ wan thế.
Mà sao chưa j đã dọa del thế nhỉ , cứ như tôi có mưu đó ám sát tổng thống ko bằng.

Ngôn ngữ bạn đang dùng là TIẾNG VIỆT àh? Thái độ trả lời kiểu gì thế? Đứng trên lập trường của 1 mod, tôi góp ý cho cậu về chữ viết tránh bị del bài. Tính ra chưa biết ai lớn tuổi hơn ai mà phát ngôn "ầm ĩ" như vậy nhé!!!

Tôi bảo cậu dùng NGÔN NGỮ CHAT chứ ko bảo cậu chat ko dấu, cậu chat ngôn ngữ gì thì liên quan gì tôi mà tôi nhắc nhở, còn việc cậu viết bài ở diễn đàn thì phải tuân theo quy định diễn đàn. Cậu chấp nhận tham gia diễn đàn thì phải tuân thủ nội quy, ko có vụ doạ nạt gì ở đây cả.

Last edited by a moderator:
K

keodungkd_271

+ ko chỉ thế mà còn giúp người đọc dễ hiểu hơn. giả sử ko có 50kt, 1 bài toán cần giải chi tiết mà bn chỉ viết kết quả, đọc vô ai mà hiểu đc mà đang làm gì.

nói túm lại là ở đâu cũng có 1 quy định riêng vì thế nếu muốn tham gia thì chấp hành tốt quy định (dĩ nhiên rồi :p). chắc bn cũng hết thắc mắc rồi nhỉ? vấn đề này ko quan trọng mà quan trọng là bn đã học đc gì,hiểu đc gì, thôi thì cứ làm tốt bn nhé!

có 1 chỗ khó hiểu ghê: em vẫn thấy có nhiều mem viết chưa đên 50kt đấy (vẫn thấy mấy lần rồi), đặc biệt là mod(chỉ 1 vài thôi, ko phải mod nào cũng vậy), sao lạ vậy nhỉ?
Tại vì dùng mẹo bạn à .mik nói ở trên rùi còn j và mik cũng đã viêt shẳn một bài để hướng dẫn mọi ng đấy thôi , bạn tìm đọc sẽ hỉu thui.

C

congaigiaitoan_5

có 1 chỗ khó hiểu ghê:
em vẫn thấy có nhiều mem viết chưa đên 50kt đấy (vẫn thấy mấy lần rồi), đặc biệt là mod(chỉ 1 vài thôi, ko phải mod nào cũng vậy), sao lạ vậy nhỉ?

Tại vì dùng mẹo mà!Ví như em này, có đủ 50 kí tự ko nhỉ?

Q

qhh92

Xin phép chủ topic anh CLOSE TOPIC này tại đây nhé. Nếu có thắc mắc thì nhắn anh OPEN ;)
Mọi người "chịu khó" vận dụng kĩ năng văn chương viết cho đủ 50 char là được.
Vấn đề này ko có gì bàn cãi nữa nhé, ko khéo 1 vài bạn lại vào đây spam bằng cách thử 50 char thì chết :(

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom