Iu và iu bạn nghĩ gì về nó

C

congchuatuyet_lc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ạ...
mình hỏi các bạn một câu nhé...(nó hok phải là của mình nhưng mình hỏi cho 1 người bạn) các bạn nghĩ ntn nhỉ???
lấy tên lun nghen...vd thui

N và K là hai người bạn học chung lớp mình...
N rất rất iu K nhưng tiếc rằng K chỉ dành trọn trái tim mình cho một cô gái hoàn hảo nhất lớp tên H...
Và bj jờ N đã chấn tĩnh lại và hok iu K nữa và mún làm pạn với K như ngày xưa nhưng K lại hok hỉu và lun tránh mặt hoặc mắng mỏ N...
Các bạn bảo N phải làm gì bj jờ???
Mình nghĩ câu chuyện này rất giống nhìu mối tình tuổi học trò...có thể bạn đã trải qua hay bạn đã hỉu sâu sắc về nó...
cho mình câu trả lời nghen....:)

M

mattroitinhyeu_142

Cái này, cái này:((
K :(( Điều này khó giải quyết lắm, tốt nhất là bạn hãy cố vun đắp cho K và H để rồi K nhận thấy rằng N ko iu K mà ;))
(((( Cái này giống giống mik thật))))

P

pedung94

hehe đơn giản thui, quan trọng là ở N, cách cư sử của N cho thấy là N là người nhu nhược và có vẻ là phụ thuộc vào K quá, làm cho K tự tin, và ngày càng không coi N ra gì.

Vậy trong trường hợp này: N nên nói với K rằng, " bạn nghĩ gì mà nói là tôi còn thích bạn cơ chứ, đánh giá cao bạn quá đấy, và cứ làm như bạn là tâm của vũ trụ vậy, ai cũng phải thix bạn hả" và cũng nên nói cho K hiểu rằng "tôi quý cái tình bạn của chúng ta nên mới muốn làm bạn với bạn, nhưng nếu bạn không mún thì thôi vậy."

tới đây thì mìh nghĩ là K sẽ làm bạn lại với bạn thôi

C

congchuatuyet_lc

Cảm ơn các bạn nghen...
mình sẽ nói với cô ấy như thế...chuyện tình củm phải dứt khoát phải hok nào?>>

T

trii

hãy về con đường dang di và hãy tiếp tục di và diididididididididididiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

N

nh0c_bee_95

hehe đơn giản thui, quan trọng là ở N, cách cư sử của N cho thấy là N là người nhu nhược và có vẻ là phụ thuộc vào K quá, làm cho K tự tin, và ngày càng không coi N ra gì.

Vậy trong trường hợp này: N nên nói với K rằng, " bạn nghĩ gì mà nói là tôi còn thích bạn cơ chứ, đánh giá cao bạn quá đấy, và cứ làm như bạn là tâm của vũ trụ vậy, ai cũng phải thix bạn hả" và cũng nên nói cho K hiểu rằng "tôi quý cái tình bạn của chúng ta nên mới muốn làm bạn với bạn, nhưng nếu bạn không mún thì thôi vậy."

tới đây thì mìh nghĩ là K sẽ làm bạn lại với bạn thôi

bạn phân tích sự việc như thế mình k có ý nói sai, nhưng mình k đồng ý.
- thứ nhất, có thể việc đó chỉ là sự hiểu nhầm của K, chứ mình nghĩ k đến nỗi 1 đứa con trai nó lại quá kiêu hảnh, tự tin thái quá như vậy, có rất nhiều lý do để K hành động như vậy. Suy nghĩ như bạn mới chỉ theo 1 hướng là thấy K mắng mỏ N ư? :-j
- thứ 2, N tỏ ra quan tâm K cũng k chứng tỏ rằng N phụ thuộc vào K, N quá nhu nhược mà để K nhận ra được tình cảm của mình, nhưng, K k chấp nhận nó vì tình cảm chẳng ai gượng ép được hết.
- thứ 3, nếu N đã thật sự lui bước, vì K, thì N nên nói rõ tất cả với K, đủ để K hiểu được suy nghĩ thật sự của mình là hiện giờ 1 tình bạn chân thành đối với N quan trọng hơn là tình yêu của K , tất cả cảm xúc trước đây đã qua.... và N thực tâm chúc phúc cho K.

giải quyết tất cả 1 cách chân thực, khách quan và trực tiếp, đừng suy nghĩ mãi về những hành động đó của K. Có nhiều khi con trai hiểu nhầm mà nổi nóng, mà tức giận cũng k phải là đang ghét bạn đâu. Hãy thử nói chuyện thành thực với nhau cho xong là ok.
Everything Will Be Ok.! :)

P

pedung94

bạn phân tích sự việc như thế mình k có ý nói sai, nhưng mình k đồng ý.
- thứ nhất, có thể việc đó chỉ là sự hiểu nhầm của K, chứ mình nghĩ k đến nỗi 1 đứa con trai nó lại quá kiêu hảnh, tự tin thái quá như vậy, có rất nhiều lý do để K hành động như vậy. Suy nghĩ như bạn mới chỉ theo 1 hướng là thấy K mắng mỏ N ư? :-j
- thứ 2, N tỏ ra quan tâm K cũng k chứng tỏ rằng N phụ thuộc vào K, N quá nhu nhược mà để K nhận ra được tình cảm của mình, nhưng, K k chấp nhận nó vì tình cảm chẳng ai gượng ép được hết.
- thứ 3, nếu N đã thật sự lui bước, vì K, thì N nên nói rõ tất cả với K, đủ để K hiểu được suy nghĩ thật sự của mình là hiện giờ 1 tình bạn chân thành đối với N quan trọng hơn là tình yêu của K , tất cả cảm xúc trước đây đã qua.... và N thực tâm chúc phúc cho K.

giải quyết tất cả 1 cách chân thực, khách quan và trực tiếp, đừng suy nghĩ mãi về những hành động đó của K. Có nhiều khi con trai hiểu nhầm mà nổi nóng, mà tức giận cũng k phải là đang ghét bạn đâu. Hãy thử nói chuyện thành thực với nhau cho xong là ok.
Everything Will Be Ok.! :)

hihi... mình chẳng nghĩ là mình nghĩ theo một hướng đâu, à mà cũng có thể nhỉ :D. Mình lấy kinh nghiệm từ chính bản thân mình, cũng có vài bạn thiz mình, ban đầu mình cũng tỏ ra lạnh lùng và tránh mặt... Nhưng sâu thẳm mình chỉ mong bạn ấy nói câu, làm bạn với mình nhé! Vậy nên theo mình lựa chọn giữa tình bạn hay tình yêu không quan trọng, quan trọng là cách bạn nhìn nhận vấn đề đó mà thôi...

Cái này mình đồng ý...

T

thienthan74

Theo mik nghĩ nếu N mún làm bạn với K thì N hãy nói hết suy nghĩ của mình cho K biết và nói làm sao cho K hiểu như vậy thì sẽ được thôi mà

S

sky9x

cái nè đơn giản lém nhưng phải xem N có đủ can đảm và muốn làm bạn với K ko
N nên nói với k rằng chỉ muốn làm bạn thui vì dù gì hai người cũng từng làm bạn nên chỉ cần đến và bảo 'mày với tao làm bạn như xưa nhá''
đó là nếu đủ can đảm cong ko chỉ cần nhắn 1 tin 'làm bạn lại nghe mày ' là ok thui vì ko 1 đứa con trai nào dám từ chối 1 đứa bạn gái thân đâu

P

_phonglinh_

há há, quá đơn giản... chửi vào mặt thèng K kia một trận rồi đi luôn....cho nó biết nhục :))

S

style_s5_1998

Theo em thi` N phải đứng trước mặt K lấy hết can đảm nói lên tình cảm của mình, sau đó sẽ nói với K rằng '' còn
bây giờ thì khác chỉ là bạn thui'':)

Top Bottom