English THPT IELTS Speaking (tiếp)

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Ai giúp mình gợi ý với cả cho bài mẫu của phần này được không ạ chứ mình tìm trên mạng chả thấy có luôn :(:(:(
View attachment 214815
MinhDuc2k5Hello ^^ Cách trả lời thì tuỳ thuộc vào khả năng tư duy và trải nghiệm của mỗi người nên khá là khó để mình đưa ra một đáp án cho bạn. Tuy nhiên sau đây là một số cách mình thường làm để giải quyết một bài khó:
1. Tìm từ vựng cho chủ đề đó (ví dụ ở trên là skill) => Việc học từ vựng sẽ giúp mình nảy ra một hai cái ý tưởng hợp lý để trả lời.
2. Rèn khả năng tư duy nhiều hơn để nghe câu hỏi là nảy số được ngay (trước ngày đi thi mình tổng hợp mấy trăm câu hỏi của khoảng 30 chủ đề phổ biến nhất, mỗi ngày mình tập trả lời + đọc từ vựng của chủ đề đó vài chục lần)
3. Lên YouTube và xem cách trả lời những câu khó, mình nghĩ là these tips do really work.
4. Một số câu hỏi có liên quan đến nhóm đối tượng thì có thể sử dụng đặc điểm chung của nhóm đó (ví dụ: trẻ em thì ham học hỏi, khả năng tiếp thu nhanh và người già thì thích những thứ nhẹ nhành chill chill còn người trẻ thích những thứ sôi động), đây là cách mình hay trả lời mấy câu như câu 1, 2. Tương tự bạn có thể có những công thức cho riêng mình mới dễ học. Chúc bạn học tốt nhe.

Bạn có thể tìm tài liệu Cam 16 để luyện tập ở đây nha ^^ https://diendan.hocmai.vn/threads/tai-lieu-ielts-cambridge-17-academic-2020.858673/unread

Top Bottom