Hướng dẫn chi tiết giải rubik theo cách đơn giản và Fridrich nè.

H

hoangha8394

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đây là cuốn ebook mình đã sưu tầm và tập hợp lại trình bày chi tiết các bước giải rubik,hi vọng sẽ giúp cho các bạn - những người yêu thích rubik có thể giải thành công rubik và sau đo là giải nhanh khối rubik 3x3x3 :D

Tải ebook tại đây :
http://www.mediafire.com/?xz03usdtj87idjs

Bạn nào có Facebook ad mình nha http://www.facebook.com/profile.php?id=1776589753

Last edited by a moderator:
V

vuduyhungchuot

Anh ơi, trong bảng của anh sao có lắm trường hợp F2L thế anh? Học thế thì khi nào mới xong?

V

vuduyhungchuot

À quên, anh ơi, công thức trong các trường hợp OLL và PLL đều có tác dụng như nhau phải không anh?

H

hoangha8394

Thế thì anh bỏ 1 đống vào làm gì, làm em hoa hết cả mắt @-)

Cái này anh kiếm trên mạng mà,phải cung cấp đầy đủ chứ,ai thích học công thức nào thì học (với lại để thế cho nó nguy hiểm :)) ). Đùa thế chứ cái Fridrích được cho là ưu việt hơn các cách khác bới tính toàn diện của công thức trong mỗi phần mà :D

V

vuduyhungchuot

Anh thử làm cái ebook hướng dẫn cách giải của Lars Petrus đi. Em thấy cách này cũng khá hay, mà cũng có vẻ nhanh. Ông ý còn có cả 1 phần riêng hướng dẫn các trường hợp PLL mà.

V

vuduyhungchuot

Em khuyên anh nên có 1 list ghi các loại 3x3x3 có thể giải được theo cách cơ bản và cách Fridrich của anh, vì có 1 vài con như con Axis hoặc con Master Morphix chẳng hạn (có trong collection của em đó) thì hoàn toàn không giải được theo cách này, mà dùng cách cổ điển nhất.

H

hoangha8394

Em khuyên anh nên có 1 list ghi các loại 3x3x3 có thể giải được theo cách cơ bản và cách Fridrich của anh, vì có 1 vài con như con Axis hoặc con Master Morphix chẳng hạn (có trong collection của em đó) thì hoàn toàn không giải được theo cách này, mà dùng cách cổ điển nhất.

E nên hiểu rằng cách a nêu ra chỉ dành cho con 3x3x3 cổ điển,mọi người đều hiểu thế,chỉ có e muốn áp dụng nó vào những con rubik biến thế làm j`,khi áp dụng vào mà ko được thì e phải tự tìm công thức mà giải chứ .

P

phamtruongdinh

Lúc mình chơi rubik thì F2L ko học công thức nào hết, tự nghiệm ra:D
Còn OLL và PLL thì học hết. Rồi tập fingertrick và lookahead thì sub 15s thui. Quan trọng là luyện tập Fingertrick và Look, chứ công thức chỉ phụ thui

Top Bottom