Tâm sự Hủ nữ

Status
Không mở trả lời sau này.

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đăng bài này cũng chỉ muốn biết suy nghĩ của các bạn về hủ nữ thôi, tại trước đó cũng có một bạn đăng về LGBT!
Hủ nữ thì đã sao?o_O:MIM26
Hủ nữ cũng chẳng ảnh hưởng gì đến người khác mà sao mấy đứa lớp mình bảo mình dị nhân. :(What, mình dị nhân thì chúng nó bình thường chắc, hủ tụi mình còn ủng hộ người khác chứ chẳng giống một số người chỉ biết chê bai, kì thị người có xu hướng tình cảm khác mình!
Hủ nữ còn tốt hơn khá nhiều người đó!
:Tuzki33HỦ NỮ RẤT LÀ BIẾT ĐỒNG CẢM ĐÓ NHA!:Tuzki32

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
20
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Đăng bài này cũng chỉ muốn biết suy nghĩ của các bạn về hủ nữ thôi, tại trước đó cũng có một bạn đăng về LGBT!
Hủ nữ cũng chẳng ảnh hưởng gì đến người khác mà sao mấy đứa lớp mình bảo mình dị nhân. :(What, mình dị nhân thì chúng nó bình thường chắc, hủ tụi mình còn ủng hộ người khác chứ chẳng giống một số người chỉ biết chê bai, kì thị người có xu hướng tình cảm khác mình!
thực ra hủ nữ cũng không sao cả, rất bình thường, chỉ cần không quá...."đê tiện" là được
lớp mình cũng có hủ nữ, là hủ "chính hiệu" luôn. Bạn ý đọc đam mỹ đến độ mình phát sợ và nhiều lúc hơi thái quá, là rất "điên" á
Mình sau khi xem xong một bộ phim đam mỹ thì cũng có chiều hướng gia nhập hủ nữ, nhưng mà mình mắc một cái bệnh là không đọc nổi truyện có H nên chỉ xem mấy bộ phim tạm gọi là "tình huynh đệ". :D
Lúc mình xem phim đam mỹ cũng có nhiều người bảo đầu độc đầu óc, rồi nhìn với con mắt khác, nhưng mình thấy chẳng sao cả, quan tâm người khác nghĩ nhiều làm gì, mình thích là được rồi.
Chốt lại, hủ rất tốt, lại còn vui nữa, mình khá mến mấy bạn là hủ nữ vì mấy bạn ấy thật lắm, dễ thương nữa, không giống như bên ngôn tình, nhiều mặt, đoán không nổi luôn
Vì vậy nên đừng buồn nếu có ai kì thị hủ nha, cộng đồng hủ cũng nhiều lắm, lực lượng đứng lên thì đàn áp được nhiều người lắm đó :D

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,411
409
Phú Yên
trung học
Xin chào đồng bọn nhé :D .Hiếm lắm mới thấy một hủ nữ ở diễn đàn hơn nghìn người này .Tại chỗ bạn ít biết về nó nên mới vậy thôi (chỗ mình cũng y chang ).May là lớp mình có 1 con hủ, 2 con xúm lại bàn về mấy cặp trong lớp,rất vui nha.(lớp mình thụ không đấy ).
Hủ sao lại dị nhân,với con trai thì có lẽ vậy thật,vì con trai thấy việc con trai yêu nhau thì đúng hơi kì (mình hiểu cái này nên không trách được).Mình thích thì cứ thích thôi,nhưng phải có giới hạn.Có mấy bạn hủ lố lăng quá,nên đôi khi các hủ bị ghét lây luôn.Chúng ta không nên nói nhiều quá về đam mỹ với mấy đứa con trai,tội chúng nó,chỉ noi với nhau nghe thôi,cũng nên nghĩ cho cảm xúc của bọn con trai tí,với bọn con trai thì hơi kì.
thực ra hủ nữ cũng không sao cả, rất bình thường, chỉ cần không quá...."đê tiện" là được
lớp mình cũng có hủ nữ, là hủ "chính hiệu" luôn. Bạn ý đọc đam mỹ đến độ mình phát sợ và nhiều lúc hơi thái quá, là rất "điên" á
Mình sau khi xem xong một bộ phim đam mỹ thì cũng có chiều hướng gia nhập hủ nữ, nhưng mà mình mắc một cái bệnh là không đọc nổi truyện có H nên chỉ xem mấy bộ phim tạm gọi là "tình huynh đệ". :D
Lúc mình xem phim đam mỹ cũng có nhiều người bảo đầu độc đầu óc, rồi nhìn với con mắt khác, nhưng mình thấy chẳng sao cả, quan tâm người khác nghĩ nhiều làm gì, mình thích là được rồi.
Chốt lại, hủ rất tốt, lại còn vui nữa, mình khá mến mấy bạn là hủ nữ vì mấy bạn ấy thật lắm, dễ thương nữa, không giống như bên ngôn tình, nhiều mặt, đoán không nổi luôn
Vì vậy nên đừng buồn nếu có ai kì thị hủ nha, cộng đồng hủ cũng nhiều lắm, lực lượng đứng lên thì đàn áp được nhiều người lắm đó :D
bạn đọc thanh thủy văn nhỉ ? Nó khá tốt nhưng hiếm người thích vì hủ thì mình thấy đa số toàn thích đọc H

• Like
Reactions: Hồng Vânn

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,609
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
thật ra mình cũng là 1 hủ nữ...
mình từng giải thích cho mẹ và bà nghe về thế giới của LGBT mà họ có cùng suy nghĩ đó là họ là nhg dị nhân
mình dị ứng với mấy suy nghĩ v nên chả bao giờ nhắc tới nữa
mình thật ra thấy mấy bạn hử nữ còn rất hòa đồng và dễ làm quen hơn í, họ có duyên lắm luôn

• Like

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
Thật ra bên mình lắm hủ nữ lắm, cứ ra chơi là tụ họp bàn bạc như đúng rồi. Hủ nữ thì sao nhỉ? Mình cũng không hiểu họ kì thị cái gì. Căn bản do nhiều người còn khá cổ hủ với định kiến của xã hội nên họ mới suy nghĩ vậy thôi

Misaka Yuuki

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng sáu 2018
1,524
1,635
241
Thái Nguyên
Trường THCS Chu Văn An
Xin chào nè!
Tớ là hủ nữ nè :))
Mà tớ thấy hủ bình thường mà, chỉ là không quá " biến thái " là được :>
Đa số tớ toàn đọc H với xin phim đam thôi :> Chứ phim H đam thì thôi, tớ xin kiếu =))
Họ biết đồng cảm và dễ thương lắm ý <3

• Like

Nguyễn Ngọc Hạ Đan

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng chín 2018
346
441
76
Bến Tre
Trường THCS Hưng Nhượng
là hủ thì đã sao? mình thấy họ dễ thương lắm, lại biết đồng cảm nữa, chưa chắc những người chê bai hủ đã được như họ.Bản thân là hủ nên biết cảm giác bị chỉ trích như thế nào nên đồng cảm lắm

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
20
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Xin chào đồng bọn nhé :D .Hiếm lắm mới thấy một hủ nữ ở diễn đàn hơn nghìn người này .Tại chỗ bạn ít biết về nó nên mới vậy thôi (chỗ mình cũng y chang ).May là lớp mình có 1 con hủ, 2 con xúm lại bàn về mấy cặp trong lớp,rất vui nha.(lớp mình thụ không đấy ).
Hủ sao lại dị nhân,với con trai thì có lẽ vậy thật,vì con trai thấy việc con trai yêu nhau thì đúng hơi kì (mình hiểu cái này nên không trách được).Mình thích thì cứ thích thôi,nhưng phải có giới hạn.Có mấy bạn hủ lố lăng quá,nên đôi khi các hủ bị ghét lây luôn.Chúng ta không nên nói nhiều quá về đam mỹ với mấy đứa con trai,tội chúng nó,chỉ noi với nhau nghe thôi,cũng nên nghĩ cho cảm xúc của bọn con trai tí,với bọn con trai thì hơi kì.

bạn đọc thanh thủy văn nhỉ ? Nó khá tốt nhưng hiếm người thích vì hủ thì mình thấy đa số toàn thích đọc H
hì hì, truyện đam thì mình mới mấp mé đọc một bộ thoai, là "trấn hồn", cơ mà mình vẫn chưa đọc, đợi ai đó thử trước rồi mình xin ý kiến đọc sau, tại mình không đọc được truyện có H, kiểu như dị ứng ấy
mấy đứa lớp mình nói cảnh giới cao nhất của đọc truyện là đam mỹ H nặng, mà mình thì không đọc được nên phải nhờ bạn giới thiệu truyện không có H, mà tìm mãi không có :(
Nói về phim đam mỹ thì mình xem mỗi "Trấn Hồn" thôi, xem đến mức phát nghiện, 5 lần xem phim mà mình vẫn không ngán :D
Cộng đồng hủ ở trên đây không ít nhỉ, mình thấy rất dễ thương. Mong rằng sau này có người nào đó tốt tốt giới thiệu truyện giúp mình :)

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,257
606
21
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Mấy đứa không chú ý ta với bồ cũ ư, toàn hủ nói chuyện với nhau trong khi nhân vật chính ở đây, đúnIMG_20190414_204204.jpg IMG_20190414_204120.jpg g thật đáng ghéttttt

Attachments

91.1 KB · Đọc: 49
    79.5 KB · Đọc: 53
  • Like
Reactions: !DK!

Link <3

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng sáu 2018
645
325
91
21
Nghệ An
AS1
uk ......t cx là hủ nhưng mk điên quá Hủ nữ vs t rất bt lun í ...T chẳng bị kì thị j cả , những đứa kì thì ns xấu này nọ chỉ đơn giản muốn tỏ ra nổi bất hay chọc điện ,vv .T bất cần đời quen mặt nên chẳng đứa nào dám lầm bầm vì nó biết mình vốn ko quan tâm r ...Đấy là cách xử lý cái lũ như z í ...Giống kiểu đi qua hàng xóm gặp chó >>. đã xích>>> vs vẻ măt đếch care thì nó cx ko sủa lớn như khi mik vùa đi vùa dè chừng nó í ....Thật ra t là hủ cực nặng r á , thật ra là đã đạt đén trình độ Điên nặng r á ....mấy đứa ngồi quanh t chẳng đứa nào ko bik cả mk nó vẫn chơi bt thoi ....Chỉ cần những đứa bạn chấp nhận mik thoi còn kẻ khác ns j ko care .....

Bạn t 10 đứa mất 8 đứa con trai r ...phạm vi 2 bàn xung quang cx chỉ mỗi t con gái nên t khi nào ko ns vs chúng ....Nói để chọc cười nhau ..vs cả lũ con trai cx ko ý kiến j nhiều ....chỉ đùa thôi

hì hì, truyện đam thì mình mới mấp mé đọc một bộ thoai, là "trấn hồn", cơ mà mình vẫn chưa đọc, đợi ai đó thử trước rồi mình xin ý kiến đọc sau, tại mình không đọc được truyện có H, kiểu như dị ứng ấy
mấy đứa lớp mình nói cảnh giới cao nhất của đọc truyện là đam mỹ H nặng, mà mình thì không đọc được nên phải nhờ bạn giới thiệu truyện không có H, mà tìm mãi không có :(
Nói về phim đam mỹ thì mình xem mỗi "Trấn Hồn" thôi, xem đến mức phát nghiện, 5 lần xem phim mà mình vẫn không ngán :D
Cộng đồng hủ ở trên đây không ít nhỉ, mình thấy rất dễ thương. Mong rằng sau này có người nào đó tốt tốt giới thiệu truyện giúp mình :)
Ma đạo tổ sư nè đam cực nhẹ ....Hầu như là ko có nhé hoạt hình trung quốc đồ họa đẹp ;) ....Thật ra t lại khá trái vs bạn ,t hay đọc manga H nặng .....<<<ns ko vs truyện chữ>>> mình nghĩ cái này 1 phần là do quan điểm khá trái chiều dù thế là kiểu hủ nào thì chỉ cần đó là 1 người ko lấy H ra khoe khoang ,,lòe loẹt kiểu thể hiện người lớn hay jjjj đó thì mình đều tôn trọng mk thôi ,...Sở thích mỗi người mỗi khác , nhứng đứa lố lằng như @bé nương nương ns chính là cái kiểu đọc để ns ngu , đề thể hiện đấy .Chẳng có cái sở thích nào là bệnh hoạn cả , chỉ có những kẻ cố nói tục , cố hể hiện thái quá ms bệnh hoạn thoi

Last edited by a moderator:

Link <3

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng sáu 2018
645
325
91
21
Nghệ An
AS1
rất xin lỗi nếu làm bạn hiểu lầm nhé,mình nói đến từ ''bệnh'' khi nào nhỉ .Mình rất mong bạn có thể đọc lại bình luận của mình phía trên.Thật ra mình chỉ xem đam mỹ như sở thích cá nhân,thi thoảng đọc,mình ko đọc truyện chữ ,mình thích đọc truyện tranh,đôi khi H nhẹ thì vẫn đọc.Nhưng môi trương sống của mình không hiện đại nên các bạn nam còn e dè và khinh vấn đề này,nên mình chỉ muốn nói có 1 số hủ hơi lố lăng khi cố bẻ cong 1 bạn nam,như vậy có hơi quá.CHỉ vậy thôi,không biết bạn đọc câu văn nào và hiểu lầm,(có thể tô đậm và chỉ mình không)
bạn đang làm hơi gắt đấy ạ ....t ko có ý chỉ trích j cmt của bạn ...Chỉ là mình đang muốn tiếp nối những j bạn đang nói trên quan điểm cá nhân thôi .Mong là bạn ko nghĩ nhiều :) ....

D

!DK!

Mình là người đăng bài về LGBT đó đây :)
Tất nhiên mình là hủ nữ nên mới yêu thích LGBT :>> mặc kệ ngta nói gì,mình cứ là mình thui :D
Lớp mình hủ rất ít ;-; nhưng mình ko quan tâm :) trong khi đã có mấy đứa con trai cứ thích ứ ứ với nhau rồi :^)))
và mình xin đề cập tới HỦ NAM lun nhé.Ko biết ở đây có ai là hủ nam hay bạn thân là hủ nam ko? vì hủ nam đc coi là sinh vật quý hiếm đc đưa và sách đỏ của chúng hủ rồi :vv

• Like

Chi 054

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
300
413
76
19
Hà Tĩnh
THCS Lam Kiều
Bạn thân tớ cũng là 1 hũ nữ~~~
Nhưng lớp tớ thì vẫn không sao^^

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,663
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
- Mình cũng là hủ nữ :) Ở trên lớp cứ hay thấy 2 thằng bạn chơi với nhau thường ôm nhau các kiểu vậy là mình ngồi nhìn mà cười ngất :v Mình còn said với mấy đứa trong lớp là : " Uầy,trong lớp mình có cặp đam kìa bây !!"..Thế là bọn nó cứ chọc 2 thằng đó :3 Làm hủ nữ thì chẳng sao cả,họ nói gì mình thì mặc kệ họ.Nói hủ nữ là dị nhân,sai hoàn toàn..Đôi lúc họ còn tốt hơn những người ngoài kia,có làm gì sai đâu mà bảo là dị nhân :v Luôn làm theo những thứ mình thích á cậu ơi,đừng để ý người khác =))) Bởi vì họ không phải là mình,không ai hiểu được lòng ai :) Mọi thứ đều có cái khái niệm của nó :v Mình thích tình cảm của người đồng giới nhiều hơn người khác giới,có nhiều người nói mình này nọ..Không để tâm,nhiều lúc sôi máu lắm nhưng tự nói là " Có gì đâu,họ nói chứ họ làm gì hiểu mình :) " .. Luôn tự nhắc bản thân đừng để tâm đến những gì xung quanh mình,cứ theo những thứ mình thích mà sống :v

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
bạn đang làm hơi gắt đấy ạ ....t ko có ý chỉ trích j cmt của bạn ...Chỉ là mình đang muốn tiếp nối những j bạn đang nói trên quan điểm cá nhân thôi .Mong là bạn ko nghĩ nhiều :) ....
Ohhh, chị cũng chẳng có ý gì đâu, nhưng nếu em coi một người thuộc "những người lố lắng" trong khí nó chỉ là một cách giao tiếp bình thường giữa các hủ với nhau thì chị nghĩ em mới là người khác biệt rồi. Mỗi người có 1 quan điểm khác nhau, chị biết, nhưng cũng đừng "khác loài" quá em ạ :)
Có thể các em còn thuộc dạng mới bắt đầu, chắc cũng chưa tiếp xúc với quá nhiều người thuộc LGBT hay hủ nữ, hủ nam, nên cũng có lẽ chưa hiểu hết về cái vòng tròn này, nên chị mong mọi người có thể suy ngẫm lại mọi thứ tường tận và kĩ lưỡng nhất, chị mong là không có bạn nào đi ra ngoài đường rồi ship bất kì ai đó với nhau, vì điều đó thực sự gây phiền đến họ, và nó cũng gây ảnh hưởng xấu đến giới hủ nữ. Chị cũng coi là một dạng hủ lâu năm rồi, nên cũng mong các em đừng làm ảnh hưởng đến cuộc sống của những người thuộc vòng LGBT hay không thuộc vòng tròn này. Mỗi người có 1 cuộc sống riêng, xin hãy tôn trọng họ.
PS: em có thể gõ tiếng Việt không, chị hay nhiều bạn khác không đọc được teencode, thực sự rất đau mắt + não để hiểu những gì em viết

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom