Hotboy Bùi Anh Tuấn hát nhạc Việt ‘ghi điểm’ với fan

B

bitshot

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đó thực sự là điểm nhấn trong một chương trình ngập tràn các ca khúc tiếng Anh.

Tập 1 vòng Đối đầu của The Voice có lẽ sẽ là một show hơi “khó chịu” với những ai không “sành” tiếng Anh bởi có tới 5/7 ca khúc quốc tế được các thí sinh chọn lựa. Tuy nhiên, các fan của Bùi Anh Tuấn tỏ ra rất tự hào khi thần tượng chọn ca khúc Cám ơn tình yêu tôi để hát cùng Hồng Dương M4U.

Cả hai "cháy" hết mình

Trong phần thể hiện của mình, Bùi Anh Tuấn vẫn khoe được giọng hát truyền cảm, ấm áp; còn Hoàng Dương cho thấy sự nam tính và mạnh mẽ với chất giọng dày dặn. HLV rất công bằng khi nhận xét: “Hoàng Dương làm cho mọi người ngạc nhiên về sự thay da lột xác, một giọng ca đầy nội lực. Anh Tuấn có bề ngoài rất dễ làm người ta mềm lòng, giọng hát nhẹ nhàng nhưng giọng Hoàng Dương có độ dày hơn”.

Sau rất nhiều suy nghĩ, Hồ Ngọc Hà đã chọn Bùi Anh Tuấn là thí sinh đi tiếp vào vòng trong. Tuy nhiên, có không ít khán giả tỏ ra bất bình về kết quả này vì cho rằng, xét một cách tổng thể thì Bùi Anh Tuấn chỉ hơn Hồng Dương về độ sáng khi đứng trên sân khấu.

Ca sĩ trẻ Đinh Mạnh Ninh chia sẻ trên trang cá nhân của mình: Tối nay xem The Voice, thấy tiếc cho một số bạn bị loại, vì mình cảm thấy các bạn không hẳn thua kém về khả năng, trong số đó có cả Hồng Dương, thành viên nhóm M4U. Trong trận với Bùi Anh Tuấn, một cậu em của mình, thì Hồng Dương không hề thua kém, thậm chí còn thể hiện tốt hơn với bản lĩnh sân khấu của một ca sỹ chuyên nghiệp. Chúc cả Dương và Tuấn sẽ đạt được những thành công trên con đường sắp tới”.

Bùi Anh Tuấn

Hồng Dương​
Còn Tăng Nhật Tuệ thì nhận xét: “Nốt mí cao vút của Hồng Dương ở gần cuối bài là một nốt mí mà cho đến giờ mình chưa từng thấy ca sĩ Việt Nam nào lên được. Anyway! Bùi Anh Tuấn hát mềm mại và gợi cảm hơn. Hai người bên cạnh nhau thì bốc cháy là đúng rồi. Thôi đừng phân bì nữa, ai giỏi thì ủng hộ thôi. Hồng Dương không thi tiếp nhưng không có nghĩa là bạn ấy sẽ ngừng hoạt động phải không nào?”.

Khi kết quả đ㠓an bài”, ai cũng có quyền đưa ra ý kiến chủ quan của mình. Còn ý kiến của bạn thì sao? Hãy chia sẻ với chúng tớ nhé!
Theo Tiin Xu Hào/Đất Việt

Top Bottom