[HOT]-Cùng Hocmai.vn chọn Logo nào...

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tranquang

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Logo là gì?
>>> Là một tín hiệu thị giác hay là cách tạo hình tên một công ty, một tổ chức với những thuộc tính đặc trưng nhất, một hình ảnh tinh lọc đơn giản nhất để dễ nhận biết về một đơn vị, một cơ quan, một tổ chức xã hội nào đó khẳng định bản quyền của đơn vị, cơ quan tổ chức xã hội đối với sản phẩm biểu trưng của mình.

Tiêu chí để bình chọn?
+ Logo được thiết kế phải là dấu hiệu nêu được đặc trưng cũng như tình thần của Hocmai.vn
+ Logo phải được tinh lọc cực kỳ đơn giản, dễ nhìn, dễ nhớ, dễ vẽ lại.
+ Phải có tính chất như một dấu hiệu riêng không bị nhầm lẫn (hàng độc)

Tại sao lại phải bầu chọn?
Logo của Hocmai.vn là hình ảnh đại diện cho “Ngôi trường chung của học trò Việt” và thành viên chúng mình là những học trò trong ngôi trường chung ấy. Hãy nói lên tiếng nói của mình để tìm ra hình ảnh đại diện đẹp nhất cho ngôi nhà chung của chúng ta nhé!

Dưới đây là 2 Logo của Hocmai.vn đã thiết kế. Hãy cho ý kiến của mình nhé?
- Logo 1:

picture.php

- Logo 2:

picture.php

Last edited by a moderator:
S

study_and_play

Nếu cần thì nên tổ chức cuộc thi thiết kế logo sau đó BQT và các mem trong hocmai sẽ chọn ra cái nào xuất sắc nhất!
Em thì cũng gà ba khoảng vẽ vời, thiết kế này lắm, nhưng xét về mặt "cảm thụ cái đẹp" em ko thik cái nào trong 2 cái trên. Hình như nó quá đơn giản và ĐƠN ĐIỆU. Nó chưa toát lên được cái gì đó là học sinh, là tuổi trẻ, là đam mê sáng tạo... Nói chung là ko thik :D.

Em nghĩ nên tham khảo 1 số logo của các web học trực tuyến, các diễn đàn trường,... để chọn ra logo phù hợp nhất. Trước tiên nó phải có tính gợi, nghĩa là nhìn logo là ta nhớ ngay đến hocmai, chứ ko phải đơn giản là 1 vài hình ảnh tượng trưng... Ko phải lúc nào cũng theo khuôn mẫu cũ là cứ học tập là sách vở bút thước... Có chăng cũng nên cách điệu chúng, sẽ đỡ nhàm chán hơn!

"Lời quê chắp nhặt dông dài
Mua vui cũng được một vài trống canh."

Em góp ý thế thôi ^^!

X

xilaxilo

em nghĩ cái thứ nhất hay hơn nhưng có vẻ hơi trơ.

nếu có thêm cái j đó ở góc phía trên bên phải thì hay hơn

Last edited by a moderator:
I

ILoveNicholasTeo

em đồng ý với ý kiến của chị study_and_play.
Nên có tổ chức cuộc thi thiết kế logo anh ạ như thế sẽ có nhiều kiểu logo để lựa chọn hơn.

D

dangquangnhat

giữa 2 cái xấu,em sẽ chọn cái đỡ xấu hơn ;)).....................................................................

D

dung_92bn

ƯM nếu trong hai cai logo của chương trình thì e thích cái thứ 2 hơn. Nhưng có vẻ cả2 cái e nhìn nõ vẫn thiếu thiếu sao ý cho nên e đồng ý với ý kiến của study_and_play là chúng ta lên mở 1 cuộc thi thiết kế logo.

H

hunganhdo

ùi, em thấy cả hai đang còn thiếu thiếu cái gì đấy, hay em thấy ý kiến tổ chức cuộc thi thiết kế logo như các bạn còn hay hơn anh ạ!

P

potter.2008

hì ...nếu phải bắt buộc chọn lựa thì em vẫn thick cái 2 hơn trong nó còn đỡ hơn tí ....còn cả hai cái em thấy nó vẫn chưa có cái nét đặc sắc riêng mà thấy nó có nét cũ quá ..ko có sự sáng tạo ..:D

B

butchimau_1111993

em thì chẳng thích cái nào cả nhưng nếu lựa chọn thì e chọn cái thứ nhất. Trông cả hai đều có vẻ cứng nhắc và như một số người nghĩ là ''trơ''
em mong muốn logo của HM mang 1 cái j đó cá tính hơn ,sáng tạo hơn, theo đúng phong cách của THẾ HỆ HỌC TRÒ VIỆT MỚI!
đồng tình với ý kiến của study_and_play

Q

quynhdihoc

em cũng đồng ý là nên tổ chức thiết kế. Cái nì vừa mang ý nghĩa đoàn kết lại có dịp để các mem hocmai.vn trổ tài đóng góp cho ngôi nhà chung này :D
Em thấy cái thứ nhất vừa trơ lại còn thiếu nhiều ý nghĩa như chưa thể hiện được như ngôi nhà chung...
Còn cái thứ 2 đúng là cứng thật đó, mà lại có cái j đó............. j đó . Em cũng k thích lắm :D

Z

zero_flyer

rõ rang quá rồi, cái thứ hai là ok rồi đó anh quang ơi( nếu cái thứ hai đó mà rớt thì còn avatar của em nè, nói đùa)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom