****(HOT)CÓ BÀI CẦN MỌI NGƯỜI GIÚO ĐÂY***

V

vmt

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Câu 1: Trong những hidrocacbon đã học nhu an ken, ankyl, ankadien...cái nào có khả năng dùng làm dung môi bôi trơn máy hă mọi người.

Câu 2:p.u cộng hợp của butadien 1,3 với Br2----->sản pẩm chính là chi?

Câu 3:íopren + Br2 --->sản phẩm chính là chi?

2 câu trên có quy tắc gì ko?

Câu 4:íopren (trùng hơp)------>poly íopren <-----Cái nì là cao su thiên nhiên hay nhân tạo ? {Tui thấy có sách nói là tự nhiên, có sách lại nói nhân tạo.}Mơ hồ quá!Mongmoij ngừoi giúp đỡ

T

touyen89

Câu 1
là Ankyl à?
Câu 2
Là 1,2,3,4 cái gì ...brom_butan
Em ko nhớ 4 thì gọi là gì?
Câu 3
Là 1,2 đibrom propan
Quy tắc cộng thì là cứ có nối đôi thì cộng vào nhưng ko biết xúc tác là gì(vì nhỡ đâu xúc tác Pd thì sao)
Câu 4
Là nhân tạo đó
Em làm chắc sai nhiều lắm^^

H

hangsn

vmt said:
Câu 1: Trong những hidrocacbon đã học nhu an ken, ankyl, ankadien...cái nào có khả năng dùng làm dung môi bôi trơn máy hă mọi người.

Câu 2:p.u cộng hợp của butadien 1,3 với Br2----->sản pẩm chính là chi?

Câu 3:íopren + Br2 --->sản phẩm chính là chi?

2 câu trên có quy tắc gì ko?

Câu 4:íopren (trùng hơp)------>poly íopren <-----Cái nì là cao su thiên nhiên hay nhân tạo ? {Tui thấy có sách nói là tự nhiên, có sách lại nói nhân tạo.}Mơ hồ quá!Mongmoij ngừoi giúp đỡ

Này câu 2 và câu 3 sản phẩm chính là rì thế . sgk viết rõ ràng ankadien-1,3 cộng Br2 theo hai hướng ( cộng 1,2 ; cộng 1,4 ) theo tỉ lệ 50-50 mà . Chịu thua ông luôn :D

V

vmt

SGK có nói cái nì đâu?
nó chỉ bảo sản phẩm là hỗn hợp sản phẩm cộng thui mạ
Còn câu 1 sai rùi, là an kan đo????/////

K

kathydp1110

1,ankan
2,3 theo macopnhicop
4, nhân tạo .Xin lỗi nhé mình đang bận không type cụ thể cho bạn được.Thôi chào nhé .Chúc vui

O

onlyloveone

Với akadien liên hợp như butadien và isopren, thì ở nhiệt độ thấp ưu tiên tạo sp cộng -1,2 ở nhiệt độ cao ưu tiên tạo ra sp cộng -1,4
Poliisopren là thành phần chính của cao su thiên nhiên, nhưng vì được điều chế thế kia nên phải là cao su tổng hợp rồi. Loại cao su này có tính chất giống với cao su thiên nhiên.
Ổn chưa nhỉ ?

V

vmt

onlyloveone said:
Với akadien liên hợp như butadien và isopren, thì ở nhiệt độ thấp ưu tiên tạo sp cộng -1,2 ở nhiệt độ cao ưu tiên tạo ra sp cộng -1,4
Poliisopren là thành phần chính của cao su thiên nhiên, nhưng vì được điều chế thế kia nên phải là cao su tổng hợp rồi. Loại cao su này có tính chất giống với cao su thiên nhiên.
Ổn chưa nhỉ ?

Có chắc không ông bạn , sao tui đọc sách thấy nói polyisopren dạng (cis) là thiên nhiên ma....../

Top Bottom