Hỏi về vấn đề xét tuyển nv2/

K

kally_05

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho mình hỏi 2 vấn đề
giúp mình trả lời nhanh nhé

1)hạn rút hồ sơ là 15 ngày kể từ ngày bắt đầu bắt đầu xét tuyển nv2 tức 25.8 hay kể từ ngày mình nộp hồ sơ. mình có nộp hs vào ĐH thương mại ngày 1.9 thì cô nhận hồ sơ ấy nói có thể rút trước 17h ngày 15.9 <tức là 15 ngày kể từ ngày nộp hs>.nhưng trước giờ trên mạng mình biết là hạn rut hs là trc' 17h ngày 10.9
mình có hỏi ban tư vấn viettel thì 2 lần họ trả lời 2 ý kiến khác nhau. giờ mình ko biết là như thế nào nữa??

2) khoa mình Đk là 409 hiện tại có 113 người từ 19 điểm trở lên.tức là >= điểm của mình<đã cộng điểm đối tượng và kv cho tất ka> dư ra 23 người vì chỉ tiêu là 90

trong đó có 28 người đc 19điểm .=điểm mình. liệu điểm chuẩn của ngàh có phải là 19 nếu như kết quả như mình cập nhat ko có gì thay đổi??
Chuyện trúng tuyển ảo và lấy dư chỉ tiêu của các trường liệu có áp dụng đc trong trường hợp này?/ liệu 5 nguoi 19 diem trong tong số 28 kia có đc lấy hay bị loại hết.hay họ nhặt ra ntn???
giúp mình gấp với.hic

làm ơn nếu ai có chuyên gia về việc này thì hãy giúp mình...đừng có nói từ chắc...và đừng spam

Last edited by a moderator:
F

<font color="blue"><b>minhgs</b></font>

Cho mình hỏi 2 vấn đề
giúp mình trả lời nhanh nhé

1)hạn rút hồ sơ là 15 ngày kể từ ngày bắt đầu bắt đầu xét tuyển nv2 tức 25.8 hay kể từ ngày mình nộp hồ sơ. mình có nộp hs vào ĐH thương mại ngày 1.9 thì cô nhận hồ sơ ấy nói có thể rút trước 17h ngày 15.9 <tức là 15 ngày kể từ ngày nộp hs>.nhưng trước giờ trên mạng mình biết là hạn rut hs là trc' 17h ngày 10.9
mình có hỏi ban tư vấn viettel thì 2 lần họ trả lời 2 ý kiến khác nhau. giờ mình ko biết là như thế nào nữa??

2) khoa mình Đk là 409 hiện tại có 113 người từ 19 điểm trở lên.tức là >= điểm của mình<đã cộng điểm đối tượng và kv cho tất ka> dư ra 23 người vì chỉ tiêu là 90

trong đó có 28 người đc 19điểm .=điểm mình. liệu điểm chuẩn của ngàh có phải là 19 nếu như kết quả như mình cập nhat ko có gì thay đổi??
Chuyện trúng tuyển ảo và lấy dư chỉ tiêu của các trường liệu có áp dụng đc trong trường hợp này?/ liệu 5 nguoi 19 diem trong tong số 28 kia có đc lấy hay bị loại hết.hay họ nhặt ra ntn???
giúp mình gấp với.hic

làm ơn nếu ai có chuyên gia về việc này thì hãy giúp mình...đừng có nói từ chắc...và đừng spam

Chào em, anh xin trả lời ngắn gọn các câu hỏi của em như sau:

1, Hạn rút hồ sơ 15 ngày ở đây là tính từ khi nhà trường bắt đầu nhận hồ sơ NV2. Theo quy định của Bộ GD-ĐT, 10/9 là thời hạn cuối cùng thí sinh được rút hồ sơ xét tuyển NV2. Thời gian nộp hồ sơ NV2 vẫn tiếp tục kéo dài đến hết 17.00 giờ ngày 15/9/2011.
2, Về cách xét nguyện vọng 2: trên căn cứ điểm chuẩn NV2 nhà trường đã công bố, các thí sinh nộp hồ sơ đăng ký vào trường, ngành cụ thể, Trên tổng số hồ sơ đăng ký vào ngành đó, nhà trường sẽ xét từ trên xuống cho đến khi đủ chỉ tiêu. vì vậy có những trường hợp đủ điểm chuẩn NV2 như trường đã công bố những vẫn không trúng tuyển là do lượng thí sinh đăng ký vào nhiều và nhiều bạn có điểm hơn điểm chuẩn của trường đã công bố.
Các trường được phép lấy lệch hơn so với chỉ tiêu đã công bố 5- 10% để đảm bảo công bằng cho các thí sinh cùng mức điểm. ví dụ như chỉ tiêu của trường là 100 nhưng có 110 bạn đủ điểm thì trường có thể linh động tuyển hết số lượng đó.

Nếu có những vấn đề chưa hiểu em có thể gửi thư về hòm thư tuyensinh@hocmai.com.vn để được ban tư vấn tuyển sinh giải đáp nhé!

Chúc em thành công!

Top Bottom