Hỏi về khoá luyện thi môn Ngữ Văn.

A

abaobao

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em hỏi có phải chỉ học được những bài giảng khi đến ngày học của bài giảng đó không?
Ví dụ như Bài 9. Đây thôn Vĩ Dạ (phần 1) (30/08/2011)
Vậy là ngày 30/8 mới được học phải không ạ?

Nhưng sao em thấy
hôm nay đã có bài giảng (LTĐH đảm bảo môn Ngữ văn - thầy Nguyễn Quang Ninh 12: Đàn ghi ta của Lor-ca). bài này phải đến tháng 11 mới có vậy là sao ạ?
Giải thích giúp em với. Em xin cảm ơn ạ.

A

abaobao

Admin giúp em với, điều này làm em phân vân. Em sợ nếu học như thế sẽ không kịp tiến đọ trên lớp trong khi đó ở lớp học thêm đã học hết tập 1 SGK rồi.:confused::mad::(

H

hocmai.diendan

Chào em!
Anh trả lời từng vấn đề nhé:
- Các video bài giảng sẽ đưa lên theo như ngày thông báo phía sau. Giống như em đã hiểu, đó là tới ngày hôm đó em mới xem được bài giảng đó.
- Có thể thứ tự không giống với sách giáo khoa, hoặc chương trình các em học ở lớp nhanh hơn. Nhưng em chú ý vào cách sắp xếp kiến thức của thâỳ giáo em sẽ thấy rằng kiến thức đang được gom thành từng chuyên đề để các em có thể hệ thống tốt nhất.

Đây là khóa Luyện thi, mục đích là cung cấp cho các em kiến thức và cách hệ thống kiến thức để nhớ lâu và nắm được bản chất của vấn đề.
Em có thể lên lịch học của em căn cứ vào thời gian có bài giảng và cách sắp xếp nội dung kiến thức như đã được đăng trên trang hocmai.vn.

Chủ động sẽ giúp em điều chỉnh được vấn đề này em ạ!
Chúc em học tốt nhé! ;)

Top Bottom