hỏi về cách viết paragraph trong đề thi THPT Quốc Gia????

N

nguyenhaphuong7112

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cho mình hỏi một chút về cách viết paragraph trong đề thi THPT Quốc Gia
1. Có nên sử dụng idioms vào bài viết không?
2. Người chấm thi có đếm số lượng từ không? Mình xem trong đáp án hướng dẫn chấm của bộ thì họ bảo không viết ít hơn hoặc nhiều hơn 5% số lượng từ cho phép? vậy chắc họ có đếm từ? Và nếu đếm thì họ căn cứ ntn? Đếm từng từ một hay các cụm từ như kiểu " will be" hoặc " am able to" là một?
3. Trong hướng dẫn của Bộ cũng nói rằng không được nêu quan điểm cá nhân vậy những bài như " What do you think about....?" cũng không được sử dụng "In my opinion" sao?
Có ai hiểu rõ về vấn đề này thì giải đáp giùm mình. Cảm ơn

K

kakashi2000

cho mình hỏi một chút về cách viết paragraph trong đề thi THPT Quốc Gia
1. Có nên sử dụng idioms vào bài viết không?
2. Người chấm thi có đếm số lượng từ không? Mình xem trong đáp án hướng dẫn chấm của bộ thì họ bảo không viết ít hơn hoặc nhiều hơn 5% số lượng từ cho phép? vậy chắc họ có đếm từ? Và nếu đếm thì họ căn cứ ntn? Đếm từng từ một hay các cụm từ như kiểu " will be" hoặc " am able to" là một?
3. Trong hướng dẫn của Bộ cũng nói rằng không được nêu quan điểm cá nhân vậy những bài như " What do you think about....?" cũng không được sử dụng "In my opinion" sao?
Có ai hiểu rõ về vấn đề này thì giải đáp giùm mình. Cảm ơn
Theo em , nghe cô giáo nói:
1, Các anh chị nên viết 3-4 idioms vào trong bài viết của mình giúp cho bài thêm '' hiếm '' hơn.
2, Người chấm thi chỉ ước lượng từ thôi( đếm thì đến bao giờ cho xong). Mà có đếm sẽ đếm từng từ 1 ví dụ will là 1 từ be là 1 từ khác.
còn cái 3 em ko rõ . Cô em đang học thêm vào lớp 10 rất uy tín nên thong tin này là chắc .

Top Bottom