Hỏi về cách viết kịch bản chủ đề đoàn kết tương trợ

V

vipbooy

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình cần viết một kịch bản về chủ đề ĐOÀN KẾT TƯƠNG TRỢ , trong đầu chưa nghĩ ra một kịch bản hay, hấp dẫn. Ở đây, mình chỉ cần hoàn cảnh diễn ra sự việc và một số chi tiết hài hước, lời thoại dễ hiểu, mọi người có thể đóng góp từng cái chứ mình không cần mọi người phải viết ra 1 kịch bản cụ thể nhưng mình muốn biết nhiều nhất chính là hoàn cảnh xảy ra sự việc(không giống SGK Giáo dục Công Dân trang 20 + 21 ), số vai diễn (tối đa 8 người và ít nhất là 4 người + 1 người dẫn chuyện), một số chi tiết độc đáo, nổi bật.

Nếu viết thành kịch bản hoàn chỉnh thì mình chỉ cần tham khảo để viết cho “đúng” với cách viết của mình và hợp với từng bạn được phân công vai diễn hơn.
Cám ơn mọi người đã dành thời gian ghé xem!
@};-@};-@};-@};-​

L

leemin_28

ờ! thì chắc mình nêu cốt chuyện thôi nhé!
VD: thì kể về một tấm gương đi , hay giúp đỡ bạn bè. Khi bạn ốm chép bài hộ, làm thay lao động,....... rồi cuối năm đc thầy cô khen ngợi!

Nói chung mấy cái sự việc thì nghĩ càng nhiều vở kịch càng dài! còn cái hài hước thì mình ko dám lồng vào!

S

sonsuboy

Đây nè,bạn coi kĩ nha

Bạn có thể kể về tấm gương tiêu biểu trong lớp của mình như là giúp đỡ lẫn nhau trong học tập,cùng cố gắng vươn lên.........................................Đại loại như vậy________

Top Bottom