Hội - nhóm hội những người yêu thích thiên văn học

Nguyễn Thái Khánh Linh

Học sinh
Thành viên
13 Tháng mười 2019
21
18
21
18
Nghệ An
Trường trung học cơ sở Nam Trung
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hiii!!! Mọi người:Tuzki31
có bạn nào ở đây thích các hiện tượng thiên văn học như mình ko?:Tuzki48:Tuzki48:Tuzki48
Vậy có bạn nào đã từng chứng kiến cảnh tượng tuyệt đẹp của mưa sao băng hay siêu trăng ... v.v chưa???o_O
OKE!!! vậy đây là mục để bạn chia sẻ về khoảnh khắc vô tình hay cố ý đấy... :):):)
Cụ thể hơn mình sẽ chia sẻ trước nhé:
Mình đã tận mắt xem được 1 trận mưa sao băng trong tổng số 7 trận mình chờ đợi :Tuzki5
cảm giác phải gọi là đã mắt gì đâu luôn ấy:Tuzki18:Tuzki18:Tuzki18cơ mà hơi ít sao:Tuzki5
So với thời gian chờ đợi như một thập kỷ của mình:Tuzki6thì cũng khá xứng đáng :Tuzki3
...
Vậy đó ! mong các bạn chia sẻ nhiệt tình nhé:D:D:D

Last edited by a moderator:

Iam_lucky_girl

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng một 2019
786
1,030
146
Bình Phước
THCS TTLN
Hi:rongcon12
Mình cũng thích các hiện tượng thiên văn học giống you, nhưng tiếc thay mình không may mắn như you, mình mới thấy một lần siêu trăng thôi:>(
:rongcon4:meohong3:Rabbit17
Câu chuyện của mình ngắn gọn vậy thôi.:Rabbit1
Mọi người cùng chia sẻ khoảnh khắc đẹp này cùng nhau nhé:Tonton2

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
mình cũng rất thích các hiện tượng thiên văn học giống hai bạn:p, nhưng:>(hai bạn còn may mắn hơn mình, còn nhìn thấy mấy hiện tượng đó, mình chỉ xem qua sách, báo hay trên Internet thui à

kaede-kun

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
HV CLB Địa lí
Thành viên
10 Tháng sáu 2020
1,691
10,852
806
Tây Ninh
~ Outer Space ~
mik cũng rất thích thiên văn học ^^ nhưng chỉ mới thấy trên youtube và internet thui :( ,chả may mắn như 2 bạn ở trên đâu :>(

Darkness Evolution

Duke of Mathematics
Thành viên
27 Tháng năm 2020
620
1,103
146
16
Vĩnh Phúc
THCS Vĩnh Yên
có bạn nào ở đây thích các hiện tượng thiên văn học like mình ko?:Tuzki48:Tuzki48:Tuzki48
Vậy có bạn nào đã từng chứng kiến cảnh tượng tuyệt đẹp của mưa sao băng hay siêu trăng ... v.v chưa???o_O
OKE!!! vậy đây là mục để bạn chia sẻ về khoảnh khắc vô tình hay cố ý đấy... :):):)
Mình đã tận mắt xem được 1 trận mưa sao băng trong tổng số 7 trận mình chờ đợi :Tuzki5
cảm giác phải gọi là đã mắt gì đâu luôn ấy:Tuzki18:Tuzki18:Tuzki18cơ mà hơi ít sao:Tuzki5
So với thời gian chờ đợi like một thập kỷ của mình:Tuzki6thì cũng khá xứng đáng :Tuzki3
...
Mình hóng được 1 lần nhật thực hình khuyên (mới đây thui)
Và một lần nguyệt thực (lúc đó còn bé nên ko biết gì về nó)

Daisuke Kambe

Học sinh
Thành viên
15 Tháng tư 2020
98
52
31
18
Hải Dương
Trường THCS Tân Trào
có bạn nào ở đây thích các hiện tượng thiên văn học like mình ko?:Tuzki48:Tuzki48:Tuzki48
So với thời gian chờ đợi like một thập kỷ của mình:Tuzki6thì cũng khá xứng đáng :Tuzki3
...
Mình vô cùng thích thiên văn luôn ấy. Lúc nào rảnh mình lại ngó lên trời mong 1 điều gì đó xảy ra nhưng mãi chẳng thấy gì ấy.:>(:>(:>(:>(
Mặc dù vậy thì cũng may mắn được 2 lần chiêm ngưỡng siêu trăng và 1 lần thấy nguyệt thực. :Tuzki48 Dù sao cũng thấy thỏa mãn với sự chờ đợi của mình:Tuzki56:Tuzki56:Tuzki56

• Like
Reactions: kaede-kun

Tiểu Bạch Lang

Cựu TMod Toán|Duchess of Mathematics
Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Sao ai cũng may mắn quá vậy? Mình cũng thích thiên văn lắm nhưng chẳng có mấy cơ hội ấy đâu!:(:(Nguyệt thực,nhật thực,mưa sao băng hay siêu trăng mình đều không được chứng kiến tận mắt bao giờ...huhu!:rongcon4:rongcon4

lâm tùng apollo

Cựu Mod Địa | PCN CLB Địa Lí
Thành viên
26 Tháng ba 2018
1,167
3,200
371
19
Shurima
Thái Nguyên
THPT LƯƠNG NGỌC QUYẾN
...
Mình thích thiên văn học nhưng chẳng mấy khi chịu khó quan sát các hiện tượng thiên văn, những lúc nhìn thấy thì cũng chỉ là vô tình. Nói ngắn gọn là chỉ thích đọc chứ không thích quan sát....:D

Kun なさきあみくん

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng mười 2019
223
882
96
17
Hà Nội
Hocmai Forum
...
Hi bn mk cx thế nà lần may mắn nhất của mk là đc nhìn thấy Nguyệt thực nà
Mà cho mk hỏi thích về vũ trụ có tính ko ta??????

• Like
Reactions: ~ Su Nấm ~

Nguyễn Thái Khánh Linh

Học sinh
Thành viên
13 Tháng mười 2019
21
18
21
18
Nghệ An
Trường trung học cơ sở Nam Trung