[ Hỏi han chút] Gia tài đồ chơi tuổi thơ của bạn đồ sộ như thế nào?

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ai cũng trải qua 1 tuổi thơ, người thì có tuổi thơ tinh nghịch, có bạn lại chỉ sống trong 1 tuổi thơ bất hạnh. Mình thì có tuổi thơ th7 vị khi cùng em gái chơi đồ hàng, siêu nhâm, xe mô hình, búp bé, hay gấu bông. Mỗi lần mình đi chơi lễ, hay là có ai đó học hàng đến chơi là mình mừng lắm , lại có thêm một " chiến lợi phẩm" vào kho đồ chơi. Hehe, giờ mình vẫn còn giữ chưa vứt món nào! Hehe
Khoe khoang xíu nha, hihi , mình chụp vài món thui nha!
Mỗi khi cầm lên chơ mình lại nhớ về tuổi thơ lắm , nhớ cảnh mấy đứa hàng xóm cũng qua nhà mình chơi, hihi
À, mùa hè con có con diều là đồ chơ nữa.
Lớn r, học nhiều , mình cũng nhiều việc nên không dành nhiều thồi gian chơi , những thỉnh thoảng mình vẫn đem ra, ôn lại kỉ niệm xưa.

1506079107683-815971688.jpg 1506079137133324138634.jpg 1506079337740-1006718369.jpg 1506079276578-433675341.jpg
Vậy " gia tài" đồ chơi của các bạn nhiều như thế nào? Kỉ niệm bạn nhớ nhất với món đồ chơi cùa bạn là gì?
Hãy chia sẻ nha!

• Like
Reactions: Hồng đậu

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Ai cũng trải qua 1 tuổi thơ, người thì có tuổi thơ tinh nghịch, có bạn lại chỉ sống trong 1 tuổi thơ bất hạnh. Mình thì có tuổi thơ th7 vị khi cùng em gái chơi đồ hàng, siêu nhâm, xe mô hình, búp bé, hay gấu bông. Mỗi lần mình đi chơi lễ, hay là có ai đó học hàng đến chơi là mình mừng lắm , lại có thêm một " chiến lợi phẩm" vào kho đồ chơi. Hehe, giờ mình vẫn còn giữ chưa vứt món nào! Hehe
Mỗi khi cầm lên chơ mình lại nhớ về tuổi thơ lắm , nhớ cảnh mấy đứa hàng xóm cũng qua nhà mình chơi, hihi
Lớn r, học nhiều , mình cũng nhiều việc nên không dành nhiều thồi gian chơi , những thỉnh thoảng mình vẫn đem ra, ôn lại kỉ niệm xưa.

Vậy " gia tài" đồ chơi của các bạn nhiều như thế nào? Kỉ niệm bạn nhớ nhất với món đồ chơi cùa bạn là gì?
Hãy chia sẻ nha!
Tuổi thơ của chị được bố mẹ mua rất nhiều đồ chơi , thậm chí là hiếm lạ hơn so với các bạn xung quanh như búp bê biết đi,... Nhưng mà chị lại dị tính ở chỗ là không chơi mấy cái đó, nên bố mẹ chị cho hết rồi( không có mà chụp:(( ) .Xưa toàn đi theo bọn đàn anh trong nhóm trèo cây, lấy nộ bắn chim , bắn quả thôi, hoặc là đêm đến thì chơi trốn tìm, tắt hết điện chị chơi hiểm đến mức , xuống tận mương chui vào hầm cầu để trốn cơ. Có khi lại chơi trò bắt ma ,... trong nhóm cũng có mấy anh ở hà nội hải phòng cháu mấy bác trong xóm cũng tham gia, toàn đi theo để nhái trêu giọng họ. Ôi một thời để nhớ... h thì ai cũng đi đại học , có chồng có con rồi, có chị nữa thôi :)

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Tuổi thơ của chị được bố mẹ mua rất nhiều đồ chơi , thậm chí là hiếm lạ hơn so với các bạn xung quanh như búp bê biết đi,... Nhưng mà chị lại dị tính ở chỗ là không chơi mấy cái đó, nên bố mẹ chị cho hết rồi( không có mà chụp:(( ) .Xưa toàn đi theo bọn đàn anh trong nhóm trèo cây, lấy nộ bắn chim , bắn quả thôi, hoặc là đêm đến thì chơi trốn tìm, tắt hết điện chị chơi hiểm đến mức , xuống tận mương chui vào hầm cầu để trốn cơ. Có khi lại chơi trò bắt ma ,... trong nhóm cũng có mấy anh ở hà nội hải phòng cháu mấy bác trong xóm cũng tham gia, toàn đi theo để nhái trêu giọng họ. Ôi một thời để nhớ... h thì ai cũng đi đại học , có chồng có con rồi, có chị nữa thôi :)
Hihi, mỗi người một cảnh, ba em mất sớm, mẹ em đi làm suốt nên mua đồ chơi cho 2 anh em chơi chung, em cx rất vui vì nhờ những điều ấy ma em và em gái ruột của mik rất thân chị ạ!

• Like
Reactions: Hồng đậu

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$

Hãy chia sẻ nha!
ồ, a cũng là một cuber
e cũng có 2 rubik 3x3x3 và 4x4x4

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
ko có đồ chơi j nên cx chẳng có j để nhớ...

Top Bottom