(hỏi han chút) Có anh chị nào giỏi về đồ họa và chỉnh ảnh không, giúp em với?

Băng Tâm Như Ngọc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng ba 2017
401
564
189
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Cho em xin link tải phần mềm photoshop vào máy tính đáng tin cậy và dễ dùng với ạ. ( Tại tải nhiều rồi mà lần nào cũng mang virus vào máy thôi hoặc là ko mở đc)
2. Một số cách tạo hiệu ứng phân hủy(Em chưa biết gì về photoshop nên muốn học, )
Ví dụ

r104r11r108

Kybangha_10

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
452
595
146
18
Mình đang có bản CS6 trong máy, tải từ thuthuatienich.com.Bản này rất nhẹ chạy không bao giờ gây lag máy cả.
Ngày xưa mình từng làm qua hiệu ứng phân hủy mà giờ lâu rồi cũng quên hết trơn. Thông thường muốn làm gì bạn nên lên youtube xem, có hướng dẫn cả đấy.

Băng Tâm Như Ngọc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng ba 2017
401
564
189
Mình đang có bản CS6 trong máy, tải từ thuthuatienich.com.Bản này rất nhẹ chạy không bao giờ gây lag máy cả.
Ngày xưa mình từng làm qua hiệu ứng phân hủy mà giờ lâu rồi cũng quên hết trơn. Thông thường muốn làm gì bạn nên lên youtube xem, có hướng dẫn cả đấy.
Có nghĩa là ở trong phần mềm ấy luôn chứ không phải tải về 1 phần mềm có hiệu ứng phân hủy khác phải không bạn ? ^ ^

Kybangha_10

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
452
595
146
18
Bạn phải tải thêm 1 số mẫu brush đấy bạn. Cài đặt thêm brush thì mới dùng được. Thao tác này cũng không khó đâu.

Ví dụ bạn cần người phân hủy thành khói thì phải có brush khói, thành lửa thì brush lửa.....Tải về lưu lại trong ổ D.

Băng Tâm Như Ngọc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng ba 2017
401
564
189
Bạn phải tải thêm 1 số mẫu brush đấy bạn. Cài đặt thêm brush thì mới dùng được. Thao tác này cũng không khó đâu.

Ví dụ bạn cần người phân hủy thành khói thì phải có brush khói, thành lửa thì brush lửa.....Tải về lưu lại trong ổ D.
Để mình làm thử xem tải được không, cảm ơn bạn nha :]]

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
1. Cho em xin link tải phần mềm photoshop vào máy tính đáng tin cậy và dễ dùng với ạ. ( Tại tải nhiều rồi mà lần nào cũng mang virus vào máy thôi hoặc là ko mở đc)
2. Một số cách tạo hiệu ứng phân hủy(Em chưa biết gì về photoshop nên muốn học, )
Ví dụ

r104r11r108
Thường các hiệu ứng nổi nổi sẽ có action, bạn chỉ cần tìm và tải về, tải ảnh của bạn lên, dùng action nó sẽ làm hết cho bạ nhé :v

truongtuan2001

Học sinh tiến bộ
Thành viên
16 Tháng mười hai 2014
1,424
237
264
subngay.com
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Huệ
Nên tải bản photoshop cs6 portable. Nhẹ nhưng chức năng không kém gì bản full.
Còn cái hình đó là dùng action tan biến dùng trong pts.
Lên google gõ action tan biến ra nhiều lắm

fcnoname1230

Học sinh chăm học
Thành viên
ôi ngon nhỉ

Top Bottom