Ngoại ngữ Hỏi đáp về phương pháp học ngoại ngữ.

Vũ Nguyễn Ngọc Hiếu

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng chín 2018
25
34
6
21
Hải Dương
thpt tứ kỳ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình là một cô bé mới học lớp 10. Tuy nhiên, mình có một ước mơ rất lớn. Đó là được làm phiên dịch viên cao cấp. Vì thế, hiện mình đang học ngoại ngữ theo lớp ngoại ngữ chuyên ngành quốc tế. Mình có thể giúp bạn học ngoại ngữ tốt hơn, hiệu quả hơn và dễ dàng, thuận lợi hơn. Nếu có thắc mắc gì về cách học ngoại ngữ hoặc từ vựng, cấu trúc, ngữa pháp, nói, nghe, đọc, viết; mình có thể giải đáp thắc mắc giúp các bạn. ( hiện mình đang học 3 ngoại ngữ chính: anh, trung, hàn )

• Like
Reactions: Harry Nanmes

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Mình là một cô bé mới học lớp 10. Tuy nhiên, mình có một ước mơ rất lớn. Đó là được làm phiên dịch viên cao cấp. Vì thế, hiện mình đang học ngoại ngữ theo lớp ngoại ngữ chuyên ngành quốc tế. Mình có thể giúp bạn học ngoại ngữ tốt hơn, hiệu quả hơn và dễ dàng, thuận lợi hơn. Nếu có thắc mắc gì về cách học ngoại ngữ hoặc từ vựng, cấu trúc, ngữa pháp, nói, nghe, đọc, viết; mình có thể giải đáp thắc mắc giúp các bạn. ( hiện mình đang học 3 ngoại ngữ chính: anh, trung, hàn )
Mỗi bạn có một cách học khác nhau, có thể cách này phù hợp với em nhưng chưa chắc đã phù hợp với các bạn khác. Bản thân chị cũng là người học song ngữ của trường Lyon3 của Pháp nên chị hiểu phương pháp học ngôn ngữ rất quan trọng, thêm vào nữa việc thành thạo 1 ngôn ngữ trước tiên thực sự rât phải được chú ý. Như hiện tại c đang làm việc ở 1 công ty chuyên về bên thị trường Mỹ và Đức, nó yêu cầu về trình độ Tiếng Anh phải gần như hoàn mỹ vì đây là 2 thị trường khó tính với đối tượng khách hàng thuộc những người đáng tuổi cha mẹ ông bà các em, họ thực sự yêu cầu rất cao về chuyên ngành cũng như từ ngữ. Vì vậy theo chị nghĩ thì việc biết nhiều ngôn ngữ mà chả thông thì cũng chẳng có ích gì với ước mơ của em.

Last edited:
Top Bottom