(Hỏi chút nè)Các bạn có định hướng gì?

Trần Ngọc Anhh

Học sinh
Thành viên
10 Tháng chín 2017
96
77
41
Hà Nam
THPT Bắc Lý
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn có định hướng gì trong tương lai chưa.
Chắc hẳn cá bn 2k3 sẽ ns:" Mục tiêu gần nhất của tôi là thi đỗ cấp III"
Các anh chị 2k, 2k1 hầu hết sẽ nói:" Mục tiêu gần nhất là được học đại học"
Thế thôi sao? Ý mình là xa hơn nữa cơ, cụ thể hơn. Rằng mọi người có dự định học trướng cấp III hay đại học nào, sẽ thi khối A hay D, sẽ học chuyên ngành gì?
Bản thân mình có niềm đam mê với tiếng Anh mình rất muốn thi được vào THPT chuyên Biên Hòa (vì mình ở Hà Nam mà), bạn nào ở Hà Nam thì nói cho mình biết nè, mình muốn thi khối D Đại Học Ngoại Thương.
Còn các bạn? Hãy nói tâm sự của mình nhé ;)
Thân ái

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Mình ở Nghệ An. Tham gia được chứ?
Mình muốn học trường cấp III chuyên. Nhưng có lẽ chỉ học Phạm Hồng Thái thui.Cũng định hướng cho đại học luôn rồi nè. Mình muốn học đại học Vinh.
Rõ hơn thì mình sẽ chọn khối D. Chọn các môn khoa học xã hội...

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Các bạn có định hướng gì trong tương lai chưa.
Chắc hẳn cá bn 2k3 sẽ ns:" Mục tiêu gần nhất của tôi là thi đỗ cấp III"
Các anh chị 2k, 2k1 hầu hết sẽ nói:" Mục tiêu gần nhất là được học đại học"
Thế thôi sao? Ý mình là xa hơn nữa cơ, cụ thể hơn. Rằng mọi người có dự định học trướng cấp III hay đại học nào, sẽ thi khối A hay D, sẽ học chuyên ngành gì?
Bản thân mình có niềm đam mê với tiếng Anh mình rất muốn thi được vào THPT chuyên Biên Hòa (vì mình ở Hà Nam mà), bạn nào ở Hà Nam thì nói cho mình biết nè, mình muốn thi khối D Đại Học Ngoại Thương.
Còn các bạn? Hãy nói tâm sự của mình nhé ;)
Thân ái
Mình muốn thi đỗ đc cấp 3 cái đã, còn khối ? tất nhiên mình sẽ học khối A ( mặc dù k bt gì) ^^ , đại học: công nghệ thông tin hoặc là mĩ thuật gì đó ^^

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Mình ở Nghệ An. Tham gia được chứ?
Mình muốn học trường cấp III chuyên. Nhưng có lẽ chỉ học Phạm Hồng Thái thui.Cũng định hướng cho đại học luôn rồi nè. Mình muốn học đại học Vinh.
Rõ hơn thì mình sẽ chọn khối D. Chọn các môn khoa học xã hội...
Mình muốn thi đỗ đc cấp 3 cái đã, còn khối ? tất nhiên mình sẽ học khối A ( mặc dù k bt gì) ^^ , đại học: công nghệ thông tin hoặc là mĩ thuật gì đó ^^
Theo các bạn mình nên thi trường nào nhỉ??

• Like

bienxanh20

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
902
1,298
299
thực tế cho thấy những định hướng hay tư duy cho tương lai chỉ là phương án dự phòng hay quyết định tạm thời ... mọi quyết định đều có thể thay đổi bất cứ lúc nào và chưa bao giờ là muộn để bắt đầu
và với mình mục tiêu hiện tại là học và học ... để đỗ đại học ... còn cụ thể ... có lẽ phải là khi mọi thứ kết thúc . mình mới dám khẳng định :D không ai nói trước được tương lai ... mình cũng vậy :D
mọi thứ đều theo quy luật nhân quả ... và nhiều khi quả đến rất bất ngờ ... không ai có thể lường trước được ...

Lưu Thị Thu Kiều

Học sinh tiến bộ
Thành viên
21 Tháng ba 2017
710
1,214
249
Bắc Ninh
$\color{Blue}{\text{❄ Cô đơn vào đời ❄ }}$
thực tế cho thấy những định hướng hay tư duy cho tương lai chỉ là phương án dự phòng hay quyết định tạm thời ... mọi quyết định đều có thể thay đổi bất cứ lúc nào và chưa bao giờ là muộn để bắt đầu
và với mình mục tiêu hiện tại là học và học ... để đỗ đại học ... còn cụ thể ... có lẽ phải là khi mọi thứ kết thúc . mình mới dám khẳng định :D không ai nói trước được tương lai ... mình cũng vậy :D
mọi thứ đều theo quy luật nhân quả ... và nhiều khi quả đến rất bất ngờ ... không ai có thể lường trước được ...
chị giống em...giờ chỉ học và học thôi
hihi ...mục tiêu giờ của em học sao để thi học sinh giỏi nhất tỉnh...vừa được quà...vừa được bằng ..vừa đỡ phải thi cấp 3
(nhất tỉnh lí...ảo quá chị nhỉ....em cứ thi thôi...được giải là vui rồi :D )

linhlinh967

Banned
Banned
3 Tháng bảy 2017
450
441
81
21
Bắc Ninh
chị giống em...giờ chỉ học và học thôi
hihi ...mục tiêu giờ của em học sao để thi học sinh giỏi nhất tỉnh...vừa được quà...vừa được bằng ..vừa đỡ phải thi cấp 3
(nhất tỉnh lí...ảo quá chị nhỉ....em cứ thi thôi...được giải là vui rồi :D )
Muốn thi lên trg chuyên nhưng bố mẹ bảo ko nên vì ở đấy đại trà học ko = QV1 nếu có giải Hóa thì chắc dc lên,nếu ko dc thì xin lỗi Kiều nha.

chua...chua

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tư 2017
630
568
184
20
Hà Nội
THCS Mai Đình
Định hướng của mik là thi đỗ cấp 3 , vào trường Đa Phúc và phải vào đc khối D . Đó là định hướng gần nhất của mik

• Like

hothanhvinhqd

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tư 2017
1,098
829
214
Nghệ An
trường AOE
với mk trước hết mục tiêu đỗ sơ tuyển tỉnh đã , thi chuyên Phan Bội Châu ( k đậu về quỳnh lưu 1 ) thi đại học A , B jf cũng được

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
em muốn thi đỗ cấp 3 chuyên Lê Hồng Phong. Thi đại học khối D còn làm nghề gì thì chưa biết ^^

Top Bottom