[hỏi] cách tính số lần xem bài giảng của hocmai và chức năng auto replay

E

enamoria

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em được thấy hocmai chia 1 bài giảng ra làm nhiều phần (ví dụ 1, ví dụ 2, lý thuyết, chữa bài...) trong cùng một bài giảng
Ví dụ như link này http://hocmai.vn/bai-giang-truc-tuy...oan-ve-thoi-gian-trong-dao-dong-dieu-hoa.html
Thế cho em hỏi hôm nay em học 3 phần đầu, ngày mai em học nốt phần còn lại vậy thì tính là bao nhiêu lần học ???
Hoặc giả hôm nay em học xong cả rồi nhưng có 1 câu 36 em không hiểu em muốn xem lại phần riêng của câu 36 thì có bị tính là đã học 2 lần rồi hay không

Và góp ý với hocmai là nên bỏ cái chức năng xem hết 1 bài giảng là auto xem lại đi, (hoặc là có cách bỏ nhưung em không biết), vì xem hết nó cứ auto replay lại lại mất số lần học.
Em hỏi hơi ngất ngất, mong được mọi người giải đáp
Em xin cảm ơn

Last edited by a moderator:
H

hocmai.diendan

Em được thấy hocmai chia 1 bài giảng ra làm nhiều phần (ví dụ 1, ví dụ 2, lý thuyết, chữa bài...) trong cùng một bài giảng
Ví dụ như link này http://hocmai.vn/bai-giang-truc-tuy...oan-ve-thoi-gian-trong-dao-dong-dieu-hoa.html
Thế cho em hỏi hôm nay em học 3 phần đầu, ngày mai em học nốt phần còn lại vậy thì tính là bao nhiêu lần học ???
Hoặc giả hôm nay em học xong cả rồi nhưng có 1 câu 36 em không hiểu em muốn xem lại phần riêng của câu 36 thì có bị tính là đã học 2 lần rồi hay không

Và góp ý với hocmai là nên bỏ cái chức năng xem hết 1 bài giảng là auto xem lại đi, (hoặc là có cách bỏ nhưung em không biết), vì xem hết nó cứ auto replay lại lại mất số lần học.
Em hỏi hơi ngất ngất, mong được mọi người giải đáp
Em xin cảm ơn

Chào em, khi em bấm vào nút bắt đầu học là hệ thống sẽ trừ của em 1 lần học, trong quá trình xem nếu như em thoát ra vào lại, hoặc mất mạng mất điện mà đăng nhập lại trong vòng 45 p kể từ khi bấm vào nút bắt đầu học thì không bị tính lần xem thứ 2.
Mỗi bài giảng em có 10 lần xem nên thiết nghĩ em cũng không cần lo lắng quá em nhé. Cố gắng học tốt em nhé.

Top Bottom