Hocmai.vn - Một số điều cần nói

H

hstudy

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bên cạnh là 1 trang học trực tuyến lớn & hay - đó là 1 điều mà hocmai.vn đã khẳng
định được, em thấy hocmai.vn cần hoàn thiện những điều sau để ngày càng nâng cao chất lượng
  • Phục vụ khách hang nhiệt tình hơn : nhiều lần hỏi các nick hocmai.vn trợ giúp về 1 số điều trong quá trình sử dụng vào buổi chiều, em đã dợi rất lâu mà không hề thấy phản hồi. Biết là cũng nhiều người như em nhưng dến tối rồi đêm (khoảng 21h30) các nick trợ giúp vẫn online nhưng em hỏi vẫn không hề được giải đáp. Diều này đã làm em rất bức xúc. Mong hocmai.vn khắc phục tình trạng này!!!!!!!!
  • Các khóa học nào cũng đều mua lẻ, tại sao khóa luyện thi đại học đảm bảo không được như vậy? Liền một lúc, đăng kí số tiền > 500.000 hoặc gần như vậy, có phải ai cũng có thể? Tức là khóa này chỉ khi nào đủ số tiền lớn như vậy mới được vào học. Nếu không đủ tiền thì thôi luôn. Đại học là 1 kì thi quan trọng, làm kiểu này thì sao???Ngôi trường chung của học trò Việt ở chỗ nào nhỉ?
  • Đó là 1 số góp ý cua em. Hy vọng những điều chưa làm được, hocmai.vn sễ làm tốt trong thời gian tới, tránh trường hợp các topic góp ý cho hocmai.vn đa phần nhận được sự biện hộ từ hocmai.vn thay vì những lời cảm ơn về sự đóng góp quý báu của khách hang.

L

lam10495

Nhân tiện nói luôn , buồn học mãi quá , khoá học thêm lớp 10
Toán ( thầy Khải ) thì chỉ có các chương hệ pt , bất đẳng thức , góc lượng giác , hình học giải tích phẳng . Còn chương Mệnh đề , Hàm số , Vectơ , Tích vô hướng , Thống kê đâu ??? . Hocmai quá chú tâm đến kiến thức trọng tâm trong khi đó chương nào cũng có KT 15' , 1 tiết . SGK đại số , hình học có 10 chương nhưng học ở hocmai chỉ có 5 chương . Toán ko có BT về luyện
Lý : chỉ có phần cơ học , ko có phần nhiệt học ( kiến thức HK2 ) => bộ HK2 ko có KT 1 tiết , 15' hay thi HK2 hết hả

B

bka.vn

Đây chính là khả năng phục vụ khách hàng chưa có. Hình như bài nay đã post 1 ngày mà chưa nhận được trả lời từ hocmai.vn. Hôm nay đâu phải ngày nghỉ?

L

lifunhappy

Các khóa học nào cũng đều mua lẻ, tại sao khóa luyện thi đại học đảm bảo không được như vậy? Liền một lúc, đăng kí số tiền > 500.000 hoặc gần như vậy, có phải ai cũng có thể? Tức là khóa này chỉ khi nào đủ số tiền lớn như vậy mới được vào học. Nếu không đủ tiền thì thôi luôn. Đại học là 1 kì thi quan trọng, làm kiểu này thì sao???Ngôi trường chung của học trò Việt ở chỗ nào nhỉ?
Giá mà hocmai.vn có chính sách hỗ trợ học sinh nghèo hoặc trả góp học phí thì hay biết mấy. Như thế số lượng học sinh tham gia khóa học đông hơn và giảm được gánh nặng học phí cho học sinh cũng như gia đình.
Đây chính là khả năng phục vụ khách hàng chưa có. Hình như bài nay đã post 1 ngày mà chưa nhận được trả lời từ hocmai.vn. Hôm nay đâu phải ngày nghỉ?
Mình nghĩ chỉ mới 1 ngày chưa đủ để nói khả năng phúc vụ chưa có. Vì ban quản trị còn nhiều việc khác nữa. Thời hạn là 1 - 3 ngày thì hợp lí hơn.
Toán ( thầy Khải ) thì chỉ có các chương hệ pt , bất đẳng thức , góc lượng giác , hình học giải tích phẳng . Còn chương Mệnh đề , Hàm số , Vectơ , Tích vô hướng , Thống kê đâu ??? . Hocmai quá chú tâm đến kiến thức trọng tâm trong khi đó chương nào cũng có KT 15' , 1 tiết . SGK đại số , hình học có 10 chương nhưng học ở hocmai chỉ có 5 chương . Toán ko có BT về luyện
Lý : chỉ có phần cơ học , ko có phần nhiệt học ( kiến thức HK2 ) => bộ HK2 ko có KT 1 tiết , 15' hay thi HK2 hết hả

Mình nghĩ cách làm này là hợp lí, chú ý đến trọng tâm thôi học cũng đủ mệt rồi, với lại hocmai.vn còn lo rất nhiều khối khác nữa. Mục đích cuối cũng vẫn là ĐH mà hihi.

T

toi0bix

lifunhappy nói đúng đó , học n~ phần trọng tâm thoi , học đâu phải chỉ để k tra @-) N~ bài đó các bạn nghe cô giáo giảng trên lớp là hiểu rồi , còn bài tập luyện thì đơn giản. Hocmai có cả kho trắc ng bài tậpđó , vào mà luyện .

M

Moderator

Bên cạnh là 1 trang học trực tuyến lớn & hay - đó là 1 điều mà hocmai.vn đã khẳng
định được, em thấy hocmai.vn cần hoàn thiện những điều sau để ngày càng nâng cao chất lượng
  • Phục vụ khách hang nhiệt tình hơn : nhiều lần hỏi các nick hocmai.vn trợ giúp về 1 số điều trong quá trình sử dụng vào buổi chiều, em đã dợi rất lâu mà không hề thấy phản hồi. Biết là cũng nhiều người như em nhưng dến tối rồi đêm (khoảng 21h30) các nick trợ giúp vẫn online nhưng em hỏi vẫn không hề được giải đáp. Diều này đã làm em rất bức xúc. Mong hocmai.vn khắc phục tình trạng này!!!!!!!!
  • Các khóa học nào cũng đều mua lẻ, tại sao khóa luyện thi đại học đảm bảo không được như vậy? Liền một lúc, đăng kí số tiền > 500.000 hoặc gần như vậy, có phải ai cũng có thể? Tức là khóa này chỉ khi nào đủ số tiền lớn như vậy mới được vào học. Nếu không đủ tiền thì thôi luôn. Đại học là 1 kì thi quan trọng, làm kiểu này thì sao???Ngôi trường chung của học trò Việt ở chỗ nào nhỉ?
  • Đó là 1 số góp ý cua em. Hy vọng những điều chưa làm được, hocmai.vn sễ làm tốt trong thời gian tới, tránh trường hợp các topic góp ý cho hocmai.vn đa phần nhận được sự biện hộ từ hocmai.vn thay vì những lời cảm ơn về sự đóng góp quý báu của khách hang.

Hocmai.vn trả lời em như sau:

Trước hết về việc trợ giúp thông qua các nick tư vấn. Có một vài điểm các em cần lưu ý như sau: Đây là các nick tư vấn về các lĩnh vực hoạt động của Hocmai.vn, giải đáp thắc mắc trong quá trình sử dụng website Hocmai.vn, trừ các câu hỏi về chuyên môn học tập.
Với các câu hỏi bộ môn thì các em gửi lên diễn đàn sau đó chuyển links bài viết để họ gửi tới các thầy cô phù hợp trả lời.

Thứ hai số lượng các bạn hỏi khá đông và nhiều vấn đề cùng lúc vì thế đôi khi có sự chậm trễ khi phản hồi lại các em.

Thứ ba đó là việc xưng hô và cần trợ giúp từ chính các em, việc sử dụng ngôn ngữ như "ê" "we" "buzz" "này",... Điều này cần được sửa đổi bản thân các em.

Vấn đề thứ hai em có hỏi là về các bài giảng hiện nay trên Hocmai.vn.
Đối với khóa học Luyện thi ĐH đảm bảo, nhằm đảm bảo về kiến thức và trọng tâm của khóa học. Hocmai.vn mong muốn các em phải tham gia đầy đủ các bài giảng nhằm đảm bảo đầy đủ nội dung về kiến thức cũng như kĩ năng nhằm giúp các em có được toàn bộ kiến thức.

Tuy nhiên trong mọi vấn đề cũng không thể thiếu xót, vì thế Hocmai.vn mong các em thông cảm và đóng góp ý kiến, điều này sẽ giúp chúng tôi hoàn thiện mình và phục vụ các em được tốt hơn.​

Đây chính là các vấn đề trọng tâm và được chắt lọc giảng dạy thông qua các CHUYÊN ĐỀ như đề mục đã ghi rõ.​

Đề nghị em dẫn chứng cụ thể, không nhận định chung chung rồi có kết luận thiếu khoa học. Những vấn đề thiếu dẫn chứng có thể làm ảnh hưởng tới Hocmai.vn, chúng tôi yêu cầu em cần xem xét đúng vấn đề và góp ý chính xác hơn.​

Top Bottom