học yếu Hoá liệu có nên học thấy Vũ Khắc Ngọc ( LTĐB Hoá )

S

s0n001

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

haiiz.. mình học hơi yếu hoá nên có đăng ký khoá học của thấy ngọc, vì thấy ghi chắc chắn được 7 điểm \:D/ nhưng nghe nhiều ng` bảo phải học kha khá một chút thì mới nên học thầy này .. liệu có phải thế ko ?? mà có nên học nhiều khoá học của cùng 1 môn ko ?
Bạn bè mình học ngoài rất nhiều... mình chỉ học trên mạng này liệu có ổn ko mọi ng` ? :-ss
mình hơi lo lắng vì vấn đề học thêm này . hix

T

trannhanthuan94

Mình cũng ik như bạn, Nhưng lại học thầy Sơn, mà bạn thấy thầy Ngọc dạy như vậy bạn hiểu ko là biết rồi! Học online này có nhiều cái hay hơn đi học thêm 2 3 chục đứa chen chúc nhau ở nhà thầy cô bạn à! nếu bạn tự cố gắng là ok rồi đó! Còn việc có nên đăng kí một môn nhiều khóa thì tùy vào kinh tế và thời gian của bạn thôi, nếu có tiền với thời gian học hai khóa là good rôi! chúc bạn thành công!!!!!!

D

defhuong

....................................
..................................
........................................

Last edited by a moderator:
S

s0n001

Mình cũng ik như bạn, Nhưng lại học thầy Sơn, mà bạn thấy thầy Ngọc dạy như vậy bạn hiểu ko là biết rồi! Học online này có nhiều cái hay hơn đi học thêm 2 3 chục đứa chen chúc nhau ở nhà thầy cô bạn à! nếu bạn tự cố gắng là ok rồi đó! Còn việc có nên đăng kí một môn nhiều khóa thì tùy vào kinh tế và thời gian của bạn thôi, nếu có tiền với thời gian học hai khóa là good rôi! chúc bạn thành công!!!!!!

sự thật là hồi hè mình đi tìm chỗ học hoá là 130 mem/lớp .6 người 1 bàn + với 5h30 học thì 4h30 đã hết chỗ r` .

S

s0n001

bạn ơi mình cũng không đến nỗi kém lắm mình mún đăng kí khóa thầy ngọc hơn thầy sơn nhưng lúc mình đăng kí khóa thầy sơn thì chưa có khóa thầy ngọc. bạn nào mún đổi khóa thầy ngọc lấy 3 khóa toán (thầy khải) hóa (thầy sơn) và lí (thầy thạo) của học mãi thì liên lạc vào ních yh của mình nhé... níc mình là defhuong

bạn học như vầy là đc r` còn muốn đổi gì nữa :eek::eek::eek:

S

s0n001

Vậy chốt lại cho mình hỏi là : học 1 khoá thầy Ngọc như vậy đã đủ chưa ? có cần đi học thêm ngoài ko ? và học trên mạng như này liệu nội dung kiến thức có giống với học trực tiếp tại trung tâm học mãi ? tks mọi ng`

H

hocmai.cskh

haiiz.. mình học hơi yếu hoá nên có đăng ký khoá học của thấy ngọc, vì thấy ghi chắc chắn được 7 điểm \:D/ nhưng nghe nhiều ng` bảo phải học kha khá một chút thì mới nên học thầy này .. liệu có phải thế ko ?? mà có nên học nhiều khoá học của cùng 1 môn ko ?
Bạn bè mình học ngoài rất nhiều... mình chỉ học trên mạng này liệu có ổn ko mọi ng` ? :-ss
Chào em!

Hocmai.vn luôn cố gắng xây dựng các khóa học chất lượng cao, nhằm giúp các em học sinh tin cậy, coi đây là một kênh học song song với trên trường.

Các bạn tham gia khóa LTĐB môn Hóa của thầy Ngọc nói riêng và trên Hocmai.vn nói chung, có người học khá, có người học yếu, quan trọng là em cần xây dựng cho riêng mình: Cách học.

Tại sao lại là cách học? Bởi em nói mình yếu hóa, nghĩa là kiến thức môn Hóa không được tốt, vì thế thời gian đầu học trên Hocmai.vn em sẽ gặp khó khăn khi tiếp thu kiến thức, sẽ có những phần kiến thức em không hiểu. Như thế sẽ làm em chán nản, lại đi tìm một khóa học khác, vừa lãng phí thời gian, vừa lãng phí tiền bạc.

Theo Hocmai.vn, em có thể vừa học trên trường, vừa học trên Hocmai.vn. Em có thể làm theo các lời khuyên sau:
- Xem trọn các bài giảng miễn phí của các khóa học để biết phong cách giảng dạy của thầy/cô nào là phù hợp với em, làm em có hứng thú học.
- Xem nội dung đề cương bài giảng của khóa học để lựa chọn nội dung học phù hợp với kiến thức, nhu cầu của em.
- Sau khi đăng kí học trên Hocmai.vn, em cần học đầy đủ các bài giảng, làm tất cả Bài tập tự luyện, cũng như so sánh đáp án, hướng dẫn giải sau khi làm xong. Nếu em có thắc mắc về kiến thức hay bài tập chưa hiểu, em có thể sử dụng các kênh Hỏi đáp trên Hocmai.vn:
+ Gia sư trực tuyến: 1900 585812
+ Hotline chuyên môn: 094 2222 40x
+ Box Luyện thi đảm bảo môn Hóa trên diễn đàn.

Chúc em học tốt!

T

tramngan

01. Nếu bạn mất căn bản Hóa thì tốt nhất nên đăng ký khóa học thầy Sơn. Tuy kiến thức của thầy không đa dạng như thầy Ngọc nhưng cũng làm cho học sinh yếu kém môn Hóa cảm thấy dễ dàng trong việc học Hóa hơn. Khi đến chừng mực nào đó , bạn có thể đăng ký học thầy Ngọc theo khả năng tài chính cho phép.

02. Không biết ai nghĩ thế nào nhưng mình khuyên bạn đừng vào lò luyện thi, học online bạn có thể học bất cứ khi nào và muốn nghe bài giảng bao nhiêu lần cũng được. Xét về lượng kiến thức thì không hơn thua nhau mấy.

J

jeac3

Cho mình hỏi, khóa học đã bắt đầu đc 1 tháng nhưng vì lúc đó mình ko sắp xếp đc thời gian học. Bây giờ mình đăng kí liệu có kịp ko? Và Toán, Ly, Hóa mình nên học thầy, cô nào? Học lực của mình nói chung cũng tạm.

H

hocmai.cskh

Cho mình hỏi, khóa học đã bắt đầu đc 1 tháng nhưng vì lúc đó mình ko sắp xếp đc thời gian học. Bây giờ mình đăng kí liệu có kịp ko? Và Toán, Ly, Hóa mình nên học thầy, cô nào? Học lực của mình nói chung cũng tạm.
Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm tới các khóa học trên Hocmai.vn.

Do đây là hình thức học trực tuyến qua các bài giảng điện tử, nên nếu bây giờ em đăng kí thì vẫn xem được các bài giảng đã được đưa lên từ thời điểm khai giảng của khóa đó.

Trong việc lựa chọn khóa học/giáo viên, em nên chủ động học thử các bài giảng miễn phí trong phần Bài giảng giới thiệu của mỗi khóa để cảm nhận phong cách giảng dạy của giáo viên nào là phù hợp với em. Bên cạnh đó em xem cấu trúc chương trình học của khóa để lựa chọn nội dung học tương đương với học lực của em.

Chúc em sớm lựa chọn được khóa học như ý.

Thân mến.

L

love_ktqd

Vậy chốt lại cho mình hỏi là : học 1 khoá thầy Ngọc như vậy đã đủ chưa ? có cần đi học thêm ngoài ko ? và học trên mạng như này liệu nội dung kiến thức có giống với học trực tiếp tại trung tâm học mãi ? tks mọi ng`

Câu trả lời này đơn giản mà bạn, một khóa học như khóa đảm bảo thì chắc chắn đã cung cấp đầy đủ kiến thức rồi. Cái chính là ở bản thân bạn tiếp thu được bao nhiêu kiến thức thôi. Bạn có đi học thêm nhiều mà cũng không tiếp thu được bao nhiêu thì phí công lắm lắm... Cố lên bạn nhé@:p

Top Bottom