Học viện ngoại giao

9

9995

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay tớ thi đại học. Qua nhiều lần tìm hiểu và cũng có thay đổi trong việc chọn trường tớ có ý định thi vào trường HVNG,nhưng nghe mọi người nói học trường HVNG ra khó xin được việc làm,và nếu xin được thì khó xin đúng ngành mà mình học. Với lại tớ thấy điểm chuẩn vào khối A trường này có mỗi ngành kinh tê quốc tế,không biết có còn ngành nào khác dành cho khối A không. Mọi người ai biết có thể cho tớ thêm thông tin được không? Cảm ơn các bạn nhiều!

H

hocmai.tuyensinh

Năm nay tớ thi đại học. Qua nhiều lần tìm hiểu và cũng có thay đổi trong việc chọn trường tớ có ý định thi vào trường HVNG,nhưng nghe mọi người nói học trường HVNG ra khó xin được việc làm,và nếu xin được thì khó xin đúng ngành mà mình học. Với lại tớ thấy điểm chuẩn vào khối A trường này có mỗi ngành kinh tê quốc tế,không biết có còn ngành nào khác dành cho khối A không. Mọi người ai biết có thể cho tớ thêm thông tin được không? Cảm ơn các bạn nhiều!

Chào bạn,
Về vấn đề sau khi ra trường cơ hội việc làm như thế nào thì tùy thuộc rất lớn vào năng lực của bạn cũng như kiến thức chuyên môn của bạn tích lũy được trong quá trình học tập. Đặc biệt đối với khối ngành Kinh tế thì sau khi ra trường cơ hội việc làm rất cao đối với những bạn có năng lực cao cũng như sự năng động trong công việc.
Về khối ngành tuyển sinh khối A trong trường thì chỉ có ngành Kinh tế quốc tế, các ngành khác tuyển sinh khối D,
Chúc bạn thành công!

Top Bottom