Tâm sự Học văn

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ạ mình có cô giáo dạy văn rất tận tình , nhiệt huyết , giàu tình cảm
Mình cũng không phải đứa dốt văn nhưng khi học cô mặc dù cô giảng rất hay nhưng mình chẳng hiểu gì cả
Ví dụ cô đang nói cái này mà nói luôn sang cái kia ,như là viết văn không dùng dấu câu ấy
Phải làm sao mình hiểu cô bây giờ

Huyền Sheila

Học sinh chăm học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
760
847
146
20
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp
Mình cũng không phải đứa dốt văn nhưng khi học cô mặc dù cô giảng rất hay nhưng mình chẳng hiểu gì cả
Ví dụ cô đang nói cái này mà nói luôn sang cái kia ,như là viết văn không dùng dấu câu ấy
Không phải cô giảng hay, bạn học được là có thể hiểu bài đâu bạn, còn tùy thuộc vào cách truyền đạt của từng giáo viên mà bạn thấy có phù hợp hay không. Lời khuyên của mình là: Tập thích nghi, đơn giản bởi vì nếu bạn thích nghi được, riết rồi cũng quen thôi. Chúc bạn thành công :p

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Hi bạn!
Cái này bạn chỉ cần thích nghi với môi trường mới, tìm hiểu thêm về môn văn xem có gì hay, nếu cần thì hỏi bạn, hỏi cô giảng lại (Không ngại đâu)
Vậy ha! Chúc bạn may mắn với môn văn :p

Kyanhdo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
22 Tháng sáu 2017
2,357
4,161
589
19
TP Hồ Chí Minh
THPT Gia Định
mua sách tham khảo đi bạn :)

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Theo mình là cứ nghe rồi dần dần là thích nghi được thôi mà =)

• Like
Reactions: Dương Phạm 106

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Mình nghĩ bạn nên thích nghi với cách dạy của giáo viên . Việc thích nghi sẽ giúp bạn hiểu được bài giảng một cách dễ dàng hơn ^^
Chúc bạn thành công :)

• Like
Reactions: Maianh2510

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
mình có cách này nè
trước tiên bạn cần tìm hiểu kĩ và soạn bài trước khi ở nhà
lên lớp thì bạn chú tâm nghe giảng tuyệt đối không được phân tâm
có cái gì không hiểu phải hỏi ngay
Chúc bạn thành công nhé

Dương Phạm 106

HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Không phải cô giảng hay, bạn học được là có thể hiểu bài đâu bạn, còn tùy thuộc vào cách truyền đạt của từng giáo viên mà bạn thấy có phù hợp hay không. Lời khuyên của mình là: Tập thích nghi, đơn giản bởi vì nếu bạn thích nghi được, riết rồi cũng quen thôi. Chúc bạn thành công :p
Hi bạn!
Cái này bạn chỉ cần thích nghi với môi trường mới, tìm hiểu thêm về môn văn xem có gì hay, nếu cần thì hỏi bạn, hỏi cô giảng lại (Không ngại đâu)
Vậy ha! Chúc bạn may mắn với môn văn :p
mua sách tham khảo đi bạn :)
Theo mình là cứ nghe rồi dần dần là thích nghi được thôi mà =)
Mình nghĩ bạn nên thích nghi với cách dạy của giáo viên . Việc thích nghi sẽ giúp bạn hiểu được bài giảng một cách dễ dàng hơn ^^
Chúc bạn thành công :)
mình có cách này nè
trước tiên bạn cần tìm hiểu kĩ và soạn bài trước khi ở nhà
lên lớp thì bạn chú tâm nghe giảng tuyệt đối không được phân tâm
có cái gì không hiểu phải hỏi ngay
Chúc bạn thành công nhé
Cảm ơn các bạn nhiều
Có vẻ như ý kiến toàn là thích nghi thì phải
Thôi đành cố vậy chứ biết sao giờ hì :D

Kurry_Châu

Học sinh
Thành viên
26 Tháng sáu 2019
118
111
46
Quảng Nam
THCS Lê Hồng Phong
bạn thường làm gì khi nghe cô giảng bài, nếu vừa chép vừa nghe thì hiệu quả sẽ giảm đi một nửa đấy. Nếu bạn soạn trước bài ở nhà, xem qua nội dung, nghe giảng thật kĩ, từ A-Z thì mình nghĩ cũng không đến nỗi không hiểu đâu :)

• Like

Dương Phạm 106

HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
bạn thường làm gì khi nghe cô giảng bài, nếu vừa chép vừa nghe thì hiệu quả sẽ giảm đi một nửa đấy. Nếu bạn soạn trước bài ở nhà, xem qua nội dung, nghe giảng thật kĩ, từ A-Z thì mình nghĩ cũng không đến nỗi không hiểu đâu :)
nhưng cô mình bảo là mắt nhìn tai nghe tay viết

• Like
Reactions: Caro 1096

Nhật Hạ !

Học sinh chăm học
Thành viên
14 Tháng tư 2019
409
292
76
19
Quảng Nam
THCS Lê Quang Sung
Bạn bảo cô đang nói cái này mà nói luôn sang cái kia ,như là viết văn không dùng dấu câu thì chắc là do cô muốn giảng nhanh và giảng nhiều để các bạn hiểu được nhiều hơn, nhưng vô tình đã phản tác dụng.
Biện pháp là bạn nên trực tiếp góp ý với cô. Trong khi giảng bài bạn nói với cô là giảng chậm lại tí và chỗ nào không hiểu thì có thể nói cô giảng lại hoặc hỏi bạn bè.

Kaito Of heart

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng bảy 2019
249
115
51
Hà Nội
THCS Hoàng Liệt
mình trùng ý kiến với mọi người bạn nên thích nghi với các hầy cô đặc biệt là môn văn , thay đổi cách học có thể giúp bạn hiểu được thầy cô hơn đấy
Nhập gia tùy tục bạn ạ

• Like
Top Bottom