Vật lí 8 Học tốt vật lí

Anais Watterson

Học sinh gương mẫu
Thành viên
6 Tháng tám 2019
789
5,419
476
Bắc Ninh
THPT Chuyên Bắc Ninh

Cindy Phạm_2007

Giải Nhì event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
22 Tháng ba 2021
167
2,613
261
Lâm Đồng
HOCMAI FORUM
Mọi người cho mình xin 1 số tips học vâtj lí với
Camon nhìu ạ :>
Mình thì không phải là học tốt môn lí lắm đâu nhưng mà học lí thì mình nghĩ chỉ cần chăm chỉ thì sẽ làm được, chịu khó nghe thầy cô giảng bài, làm thêm nhiều bài tập của cả 2 dạng định tính và định lượng, làm kiểu nhuần nhuyễn là uci *Còn mình thì là học hỏi thêm mấy đứa HSG lí trong lớp thôi*

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
đối với chị thì Lí là một môn khoa học giống sinh với hóa vậy á, nên em phải hiểu bản chất của nó thì cả bài tập và lí thuyết đều trở nên dễ dàng. Btw, muốn học tốt lí phải giỏi toán nữa nhaaa :>> Còn có gì hong biết thì hỏi team Lí nè ^^ Chúc em học tốt nhé!!!

Anais Watterson

Học sinh gương mẫu
Thành viên
6 Tháng tám 2019
789
5,419
476
Bắc Ninh
THPT Chuyên Bắc Ninh
Mình thì không phải là học tốt môn lí lắm đâu nhưng mà học lí thì mình nghĩ chỉ cần chăm chỉ thì sẽ làm được, chịu khó nghe thầy cô giảng bài, làm thêm nhiều bài tập của cả 2 dạng định tính và định lượng, làm kiểu nhuần nhuyễn là uci *Còn mình thì là học hỏi thêm mấy đứa HSG lí trong lớp thôi*
Mình kiểu học thì cũng hiểu bài, làm bài tập thì cũng ok
Hôm sau học lại mình quên hết sạch
ôn lại 1 lần nữa làm được

• Like
Reactions: Cindy Phạm_2007

Cindy Phạm_2007

Giải Nhì event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
22 Tháng ba 2021
167
2,613
261
Lâm Đồng
HOCMAI FORUM
Mình kiểu học thì cũng hiểu bài, làm bài tập thì cũng ok
Hôm sau học lại mình quên hết sạch
Trời ạ :Tuzki40Một buổi chỉ cần làm ít nhưng chất lượng ý, công thức thì note lại và dán ở đâu đó mà bản thân cảm thấy ổn xong xem lại thường xuyên là ổn ý ^^

Anais Watterson

Học sinh gương mẫu
Thành viên
6 Tháng tám 2019
789
5,419
476
Bắc Ninh
THPT Chuyên Bắc Ninh
Trời ạ :Tuzki40Một buổi chỉ cần làm ít nhưng chất lượng ý, công thức thì note lại và dán ở đâu đó mà bản thân cảm thấy ổn xong xem lại thường xuyên là ổn ý ^^
Học kì 2 một tuần có 1 tiêts lí xong gần cuối năm nhà trường toàn tổ chức event vào đúng cái buổi đấy

• Like
Reactions: Cindy Phạm_2007

NGÔ TRÍ TIẾN - ĐÓM

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng chín 2020
714
1,049
146
Nghệ An
A3K101 THPT HUỲNH THÚC KHÁNG
Thứ nhất là thuộc các quy tắc, công thức cơ bản và nâng cao. Thứ 2 là phải ngon môn toán một chút. Thứ 3 là phải có tí tưởng tượng cao một chút để hình dung ra hiện tượng xuất hiện. Đây chỉ là kinh nghiệm của mình thôi, nếu không phù hợp với bạn thì thông cảm nhé :rongcon1:rongcon1:rongcon1

• Like
Reactions: Anais Watterson

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
18
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng
Mình nghĩ muốn học lý tốt thì phần nào đó chúng ta phải có niềm yêu thích trước đã
Xong chúng ta phải học chắc căn bản, rồi giải nhiều bài tập lên là okiii hết thôi ạ

Top Bottom