học toán khó không?

A

arxenlupin

mình chỉ thấy mình học cũng được về toán thôi
chả hiểu vì sao nó lại thế
và nhìn trên mình thì toán học cực dễ luôn
ko biết các bạn khác nghĩ sao

H

hermione_149

học toán cực dễ! nhưng để trở thành 1 kẻ thông minh toán học thì khó đó!

N

nghiawendn

tona' ko phai la hoan toan de~ da^u may' ban ah` co nhieu bai giai ca tuan chu*a ra dac. biet. la bat dang thuc' nhung nhung cai ma minh biet thi no de~ chi can co gang suy nghi 1 chut''; la dc ah` >:D< chuc' may man' trong ki thi toi nnha

U

um_nhabachoc

úi trời ơi , học toán mà dễ , như bạn trên nói , có bài giải cả tuần cũng chưa ra , nhiều khi hỏi thầy cô cũng pó tay nữa là , chịu thôi , học toán công nhận hay thiệt mà khó lắm , phải ráng đầu tư mới có thể học giỏi lên được

C

connhoc_dethuong_206

học toán có những bài khó lắm không phải học toán là dễ đâu

T

thienvuongtinh

toán học vô cùng phong phú ! học toán ưa phong cách tài tử ! riêng cá nhân tôi tôi yêu môn toán ! à quên tôi yêu toán lí hóa

T

tranthiphuonglan

học tốan ấy à ui trời ui cáiminhf biết thì thấy nóa dễ cái ko biết thì là khó nhưng nói chung là nó rất ư là thú vị :D :)
như các bạn nói đó công nhân nó khó nhưng thử nghĩ lại lúc mà mình ngồi cả ngày thậm chí cả tuần chỉ để giải 1 bài lúc giải ra thấy sướng lắm đúng ko thế mói thú vi chứ :D :) ;)

T

trunglechiet

CÁC BẠN TÌM HIỂU ĐƯỢC BAO NHIÊU KIẾN THỨC VỀ TOÁN MÀ NÓI LÀ NÓ DỄ. CHẮC DỄ LỤM HỘT VỊT QUÁ . Bạn có biết tất cả các nhà bác học chưa có ai giám nói toán học dễ cả, ngay cả họ cũng có những sai lầm lớn trong toán học mà kiến thức và sự thông minh của họ gấp mấy ngàn lần chúng ta

BỞI VẬY THÙNG RỖNG THƯỜNG HAY KÊU TO LÀ PHẢI

A

arxenlupin

@ trunglechiet : thùng rỗng thường hay kêu to

tất nhiên

anh ko phủ nhận rằng mình là một thùng rỗng

nhưng, chú là ai mà dám nói với mọi ng là " đồ thứ thùng rỗng "

có ai nói rằng, toán học là dễ đâu. ko có gì là dễ cả. tất cả đều phải đổ mồ hôi, nhưng ko phải ai cũng đi đến đc đích. và " toán học " ở đây ko phải là cả tri thức về toán học mà ở đây chỉ là một phần bó hẹp trong phạm vi mấy cuốn sách giáo khoa của bộ và một vài cuốn nâng cao thôi

như thế cho nên, chú cũng chỉ là một cái thùng rỗng kêu to ko kém, thậm chí còn hơn khi lên tiếng chỉ trích các bạn. chú nghĩ mình có đc bao nhiêu kiến thức mà dám nói ra mấy câu đó. một vài bài toán trong một số cuốn sách nâng cao làm khó các bạn ko phải là tất cả để tạo dựng một thương hiệu, và cho phép chú nói những câu như thế đâu

X

xt390

Học toán có nhiều ngành,có thể bạn thích ngành này nhưng không thích ngành kia,đó chính là dễ hay khó vậy:D.
Riêng mình thích toán logic nên khó đến đâu cũng kêu làm được,còn riêng toán đồng dạng mình không khoái lắm nhưng cũng thấy nó hay:D

D

dinhthuylinh94

thôi các bạn mà bàn toán dễ hay khó thì tới sáng 30 tháng 2 năm sau cũng ko hết. Theo mình nhìn chung chăm chỉ và chịu khó nghe giảng la học khá môn toán thôi. STOP NHÁ

P

plastic_dog

Còn phải chịu khó ghi chép bậy bạ để về nhà coi lại chứ giảng như điện ai mà nhớ nổi

H

hocmai76

Toán học thì đã khó, nhưng học toán lại càng khó hơn. Mình nghĩ học toán cũng như học võ công, muốn thật sự học giỏi môn toán thì phải làm thật nhiều bài tập như thế mới vững được kiền thức . Học đi đôi với hành mà!:D

L

linhchi001

Dung luon nghi rang hoc toan lai kho ban nhe!

Đừng nghĩ rằng học toán lại khó bạn nhé .học lý thuyết tới đâu hãy cố gắng hiểu bản chất tới đó , luyện tập thật nhiều các bài toán cơ bản và nang cao như thế mới thưc sự là học bạn ạ!

P

peni_peni123

Em nghĩ học môn toán hok khó lém! Chỉ cần năm vững kiến thức là OK thui. Học toán có rất nhìu thú vị khó kể ra được lém:)

Top Bottom