Ngoại ngữ Học tiếng Anh không phân biệt tuổi tác

Nguyễn Tương Như

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng một 2018
329
546
129
17
Thanh Hóa
Trường THCS Nguyễn Du
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn đã bao giờ nghĩ rằng, mình mới lớp 9 mà học tiếng anh lớp 10 thì học làm sao nổi? Thôi cứ học cơ bản và nâng cao là được rồi. Còn lớp 10 thì để năm sau học, học sớm làm gì cho mệt !

Các bạn đã bao giờ nghĩ như vậy chưa ? Nói thật đi !:Rabbit37

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,335
529
Nghệ An
Các bạn đã bao giờ nghĩ rằng, mình mới lớp 9 mà học tiếng anh lớp 10 thì học làm sao nổi? Thôi cứ học cơ bản và nâng cao là được rồi. Còn lớp 10 thì để năm sau học, học sớm làm gì cho mệt !

Các bạn đã bao giờ nghĩ như vậy chưa ? Nói thật đi !:Rabbit37
Mình thấy Tiếng Anh đúng là học không phân biệt tuổi tác :D
Trẻ em bây giờ mới học mẫu giáo đã có thể nói chuyện được với người nước ngoài :>
Bình thường cứ nghĩ ta không thể học hơn kiến thức khối/lớp mình đang theo học, thực ra mình thấy thế hơi... sai. Vì bản thân mình đang là một trường hợp như thế ;)
Cứ học thoải mái thôi, đừng gò ép :D Hiểu thì cứ học, vì kiến thức là vô tận mà; tích lũy dần sẽ rất tốt cho bản thân khi bước chân ra ngoài xã hội!

• Like
Reactions: ngocvan9999

Dương Sảng

The Little Angel |Bio Hero
Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
Trước sau gì cũng phải học thôi, học trước đến lúc đó đỡ phải lớ ngớ. Bọn em học Tiếng anh thí điểm có mấy kiến thức đến cuối lớp 8 sách cũ mới học mà đầu lớp 6 đã học rồi có sao đâu, em vẫn thấy bình thường.

Nguyễn Tương Như

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng một 2018
329
546
129
17
Thanh Hóa
Trường THCS Nguyễn Du
Trước sau gì cũng phải học thôi, học trước đến lúc đó đỡ phải lớ ngớ. Bọn em học Tiếng anh thí điểm có mấy kiến thức đến cuối lớp 8 sách cũ mới học mà đầu lớp 6 đã học rồi có sao đâu, em vẫn thấy bình thường.
đó là sách cũ và sách mới. Nay người ta xuất bản sách mới đều như vậy mà!

• Like
Reactions: Dương Sảng

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,335
529
Nghệ An
đó là sách cũ và sách mới. Nay người ta xuất bản sách mới đều như vậy mà!
Tùy nha bạn. Có những nơi vẫn sử dụng sgk chương trình cũ nhé. Vì từ xưa người ta đã học như thế giờ không phải đùng cái nói thay là thay; thay đổi chỉ áp dụng với các bạn hs tiểu học hay mới lên lớp 6,7 vì từ sách cũ qua sách mới kiến thức không quá nặng .

Nguyễn Tương Như

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng một 2018
329
546
129
17
Thanh Hóa
Trường THCS Nguyễn Du
Mình nghĩ nên cho cho làm quen với Tiếng Anh sớm thì sẽ có lợi cho trẻ ( nhưng chỉ làm quen thôi ) nếu bắt trẻ học mà trẻ ko thích thì tương lai của trẻ ....... mình không biết thanh cái gì nữa ( chắc là trẻ sẽ bị ngơ mất )

một mình

Học sinh mới
Thành viên
7 Tháng sáu 2018
1
1
1
29
Bình Dương
công nghiệp bốn
nay tiếng anh thông dụng mà.người lớn thì học bù cho ngày xưa,để bổ sung kiến thức phục vụ cho công việc của họ ai có dk thì đi nhập cư đồ này nọ,trẻ em thì học để lấy cái nền tảng,làm quen sau này,sv ,hs thì học để xin việc ra trường,đi du học,tiếng anh cang ngày càng cần thiết thì nhiều trung tâm lại mọc lên càng ngày càng nhiều ,nhều trung tâm ra để dạy đàng hoàng hai bên cùng có lợi thì không sao,nhưng nhiều trumng tâm mở ra chủ yếu để kiếm lợi nhuận ,học viên là bắt nộp cả đống tiền mà dạy chẳng ra sao,tốt nhất nên tìm trung tâm đóng từng khóa,học được thì đóng tiếp,chứ đóng cả năm vào học 1 tháng là rút là uổng tiền....trung tâm lớn nhỏ gì chẳng dc miễn dạy ok là ok,trung tâm lớn chưa chắc lớn đã day tốt

• Like
Reactions: Tohru - san

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,335
529
Nghệ An
Nhưng mà bây giờ phụ huynh toàn cho con học Tiếng Anh từ lúc mẫu giáo.
Mẫu giáo đa số người ta học Tiếng Anh giao tiếp cơ bản thôi, học là học tiếng anh kết hợp các hoạt động ngoại khóa. Nhưng sau này các em ấy cũng phải bắt đầu học grammar, vocabulary... Em họ chị cũng thế, chỉ có đều nó giỏi về nghe-nói thôi :D Còn mấy phần kia cũng không rõ ra sao nữa :v
Mình nghĩ nên cho cho làm quen với Tiếng Anh sớm thì sẽ có lợi cho trẻ ( nhưng chỉ làm quen thôi ) nếu bắt trẻ học mà trẻ ko thích thì tương lai của trẻ ....... mình không biết thanh cái gì nữa ( chắc là trẻ sẽ bị ngơ mất )
Ngày nay có nhiều phương pháo học giúp trẻ hứng thú như tham gia CLB Tiếng Anh, Song Ngữ với bạn bè gì đó ấy :v Trong đó vừa có hoạt động thể chất, vui chơi vừa học được nhiều thứ nên không mấy khi trẻ chán đâu bạn :D

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Học tiếng anh không bao giờ là quá muộn, chỉ muộn khi bạn không kiên trì thôi
Mình từ năm lớp 3 (bắt đầu học tiếng anh), không học tiếng anh gì cả, chắc hồi ấy chỉ biết mấy từ như: play, ball, toy... tại mình trong đội tuyển môn Toán với Tiếng Việt. Lên cấp 2, năm lớp 6 mình nhớ mãi hôm thầy giáo gọi mình lên bảng chuyển câu khẳng định sang câu phủ định và câu nghi vấn, chỉ là thêm "not" hoặc mượn TĐT đảo lên thôi mà cũng không thể làm nổi. Chiều hôm ấy mình bị gọi lên bảng chỉ làm phần đó khoảng 4-5 lần, nhưng rốt cục vẫn không thể. Và mức độ học TA cứ như vậy, mình ko quan tâm lắm đến tiếng anh vì năm lớp 6 mình đội toán, năm lớp 7,8, 9 thì đội văn. Nhưng năm lớp 9, huyện mình có tổ chức 3 vòng thi huyện để chọn đội tuyển thi tỉnh, mình đội văn, và ... bị loại nay từ vòng 1 :) Sau hôm mình bị loại mấy ngày, cô giáo dạy tiếng anh có gọi mình ra một chỗ và bảo mình đăng kí thi IOE, chắc cô thấy mình học toán và văn được, nên nghĩ cũng học được TA chăng? Nhưng phải cảm ơn cô, nhờ đó mà mình bắt đầu với môn TA. Mình về nhà cắt phần lý thuyết ở cuối một cuốn sách bài tập và học nó. Các bạn biết vấn đề đầu tiên mình học là gì không? Là đại từ nhân xưng, là tính từ sở hữu, là động từ tobe... có ai tin không? Vâng, một học sinh lớp 9, mới bắt đầu học những thứ sơ khai đó. Từ ấy ngày nào mình cũng học tiếng anh, học cả từ vựng lẫn ngữ pháp. Và kết quả cuộc thi IOE là mình có vào được vòng tỉnh, nhưng mà không được giải, nhưng dù sao đó cũng là một kì tích đối với bản thân mình rồi. Sau đó mình thi cả nói OTE nữa, và được giải KK cấp huyện. Dù kết quả không cao, nhưng đó là kết quả mà mình không bao giờ nghĩ mình sẽ đạt được cả. Bây giờ mình đã lên lớp 11, mặc dù vẫn theo đội văn, nhưng mình vẫn học tiếng anh mỗi ngày (ít nhất là 5 từ vựng), và nằm trong top lớp.
Thế đấy, học tiếng anh không bao giờ là muộn cả, chỉ cần mình CỐ GẮNG! :)
P/s: đến bây giờ mình vẫn cảm thấy may mắn vì năm ấy bị loại môn văn, nếu không mình sẽ không được như bây giờ :D

Top Bottom