học thêm ơi hãy chấm dứt!

K

keohong2000

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi! Mình phải làm gì để giúp H-cô bạn thân của mình bây giờ. H học giỏi nhưng bạn đang bị cô giáo dạy Văn trù kinh vì lí do...ko học thêm. Năm ngoái bạn học thêm nhưng năm nay H ko học. Cô cực kì ghét H. Cô luôn tìm mọi lí do để mắng H. Bài kiểm tra luôn tìm cách dìm điểm. Còn ai học cô dù *** cô vẫn luôn cho điểm cao. Nhưng cô còn rất quá đáng. Một tuần cô dạy 2 buổi văn vào khung giờ nhạy cảm 5-7h tối. Vừa học chiều ở trường xong(tan lúc 4h30) thì đã phải cắp sách đi học thêm. Cô dạy rất chán và buồn ngủ lúc nào cũng bê trong sách. Mà đâu phải học sinh phải học thêm môn Văn còn phải học môn Toán và anh nữa mà mỗi môn 2 buổi đều vào khung gừi 5-7h tối. 1 tuần tổng cộng có 6 buổi học thêm từ 5-7h. Còn học ở trên lớp nữa, ngày nào cũng cả ngày sáng và chiểu đều đặn. Học sinh lớp 7 mà học như ôn thi đại học.%-(ko học thêm thì cô ghét. Họ sinh đâu phải là cái máy. Các bạn giúp mình và H đi!!!!!

N

nguyen2296

dể thôi bạn chỉ can học thật giỏi môn cô ấy mỗi lần cô ấy hỏi ban H thì ban trả lời thế hoặc bạn giúp bạn H học mình học giỏi tất cả các môn đó

N

nguyenbahiep1

Mọi người ơi! Mình phải làm gì để giúp H-cô bạn thân của mình bây giờ. H học giỏi nhưng bạn đang bị cô giáo dạy Văn trù kinh vì lí do...ko học thêm. Năm ngoái bạn học thêm nhưng năm nay H ko học. Cô cực kì ghét H. Cô luôn tìm mọi lí do để mắng H. Bài kiểm tra luôn tìm cách dìm điểm. Còn ai học cô dù *** cô vẫn luôn cho điểm cao. Nhưng cô còn rất quá đáng. Một tuần cô dạy 2 buổi văn vào khung giờ nhạy cảm 5-7h tối. Vừa học chiều ở trường xong(tan lúc 4h30) thì đã phải cắp sách đi học thêm. Cô dạy rất chán và buồn ngủ lúc nào cũng bê trong sách. Mà đâu phải học sinh phải học thêm môn Văn còn phải học môn Toán và anh nữa mà mỗi môn 2 buổi đều vào khung gừi 5-7h tối. 1 tuần tổng cộng có 6 buổi học thêm từ 5-7h. Còn học ở trên lớp nữa, ngày nào cũng cả ngày sáng và chiểu đều đặn. Học sinh lớp 7 mà học như ôn thi đại học.%-(ko học thêm thì cô ghét. Họ sinh đâu phải là cái máy. Các bạn giúp mình và H đi!!!!!

1 lời khuyên đơn giản đó là chuyện của bạn H bạn chẳng làm gì để thay đổi được, miễn đừng phán ứng gì với thầy cô giáo lafok

D

ducdao_pvt

Người xưa có câu: "Vàng thật thì không sợ lửa" bạn à! ;) Không có ai giúp được H cả, bạn ấy phải tự mình vượt qua khó khăn này mà thôi. Năm học cũng đâu còn dài, chỉ 1 cái chóp mắt thôi ;)

H

hardyboywwe

Chỉ có một cách: Em hãy khuyên H cố gắng hơn,học bài đầy đủ trước khi đến lớp.Khi làm bài kiểm tra thì phải cẩn thận,diễn đạt rõ ràng,đầy đủ ý.Nếu thấy điểm số không thỏa đáng thì H nên đến gặp trực tiếp cô để thắc mắc........

Cũng chưa hẳn cô giáo em thích trù dập bạn H đâu.Có thể cô ấy muốn đặt ra yêu cầu cao để bạn H ngày càng giỏi hơn,hoàn thiện hơn.Các em đừng vội nghĩ xấu cho cô mình nhé. :D

M

minhtuyb

Chỉ có một cách: Em hãy khuyên H cố gắng hơn,học bài đầy đủ trước khi đến lớp.Khi làm bài kiểm tra thì phải cẩn thận,diễn đạt rõ ràng,đầy đủ ý.Nếu thấy điểm số không thỏa đáng thì H nên đến gặp trực tiếp cô để thắc mắc........

Cũng chưa hẳn cô giáo em thích trù dập bạn H đâu.Có thể cô ấy muốn đặt ra yêu cầu cao để bạn H ngày càng giỏi hơn,hoàn thiện hơn.Các em đừng vội nghĩ xấu cho cô mình nhé. :D
Bây giờ thì chả thiếu gì hiện tượng cô giáo trù dập học sinh không đi học thêm đâu anh :)).
Nói thẳng những người như thế chả xứng đáng làm nghề giáo! %-(
Về cách: Nếu không chỉ có bạn H bị trù thì bảo các bạn trình bày đổi cô giáo bộ môn cũng được mà. Còn nếu có những bạn không đi học thêm mà không bị trù thì chính H cần xem lại bản thân.

S

saklovesyao

Thực ra thì... cũng không hẳn là theo một chiều hướng tốt (?) Em đã từng bị "trù" như thế này, em hiểu cảm giác của bạn H trong trường hợp này (Nhưng là giáo viên thể dục :D Cũng khốn khổ khi suýt bị đình chỉ thi môn này khi gần cuối cấp cho dù em chả làm gì cả)

Nghe việc bạn H học lớp 7 mà như học đại học là em hiểu rồi :D

Bạn hãy khuyên bạn của bạn, thử một lần hỏi cô giáo dạy văn đấy xem rằng bạn ấy đã sai ở chỗ nào, sai như thế nào, cần chỉnh sửa ra sao... Sau đó, nếu đúng thì không sao, nhưng nếu bạn thấy có vấn đề (ví dụ như bạn làm bài theo lối nâng cao - nhanh và gọn hơn nhưng vẫn chính xác, nhưng giáo viên bắt bạn phải trình bày theo kiểu học trên lớp, v.v.. Cụ thể thì với môn Văn thì có thể là bạn phân tích sâu hơn nhưng cô không cho phép như vậy) hãy thử sử dụng vốn kiến thức của mình để "vặn" lại cô xem sao? (Xin lỗi nhưng mình không biết dùng từ gì thay cho từ "vặn" được ~.~). Đồng thời, hãy xem giáo trình của cô dạy cho các bạn học thêm (bằng cách mượn vở và hỏi các bạn học thêm xem trong giờ học cô dạy những gì, dạy như thế nào) và đối chiếu với bài làm (bài kiểm tra, bài thi...) của các bạn học thêm đấy (so với vở học thêm và so sánh giữa các bài với nhau). Rất có thể cô "ép" các bạn học thêm đó viết theo lối viết của cô?

Ngoài ra, bạn cũng có thể viết đơn báo cáo cho BGH nhà trường biết (cách này mình nghĩ là hạn chế thôi nhé). Bạn H hãy viết tất cả những dẫn chứng chứng minh là cô "trù" mình để gửi lên BGH. Các thầy cô sẽ có biện pháp xem xét và xử lý :D

Đó là một số "kinh nghiệm" của mình sau 2 năm trời bị 3 giáo viên bộ môn trù =)) Hy vọng chúng giúp được cho bạn

Thân, saklovesyao

Last edited by a moderator:
Top Bottom