Học sinh lớp 11 có được tham dự kì thi quốc gia hay không?

D

duo_pro

Last edited by a moderator:
A

arxenlupin

Theo như những gì anh được biết. Kì thi học sinh giỏi quốc gia chỉ dành cho học sinh 12, nhưng ở các trường chuyên của tỉnh, thành phố trên cả nước thì có chương trình dạy chuyên sâu các môn. Do đó học sinh lớp 11 cũng đã được học chương trình như học sinh 12 nên có thể được thi tuyển từ trường để chọn ra đội tuyển đi thi quốc gia cho tỉnh / thành phố đó. Do đó nếu là học sinh học chuyên, hay học sinh bình thường nhưng cảm thấy có đủ khả năng vẫn có thể thi để lọt vào đội tuyển thi quốc gia

Mong em đạt được ước mơ

D

daokhanhngoc

Cái này thi tốt mà em ,chẳng qua là em có khả năng không thôi! Như trường chị ,học sinh lớp 11 cho đi thi tỉnh rồi ai điểm cao thì lấy vào Đội tuyển QG ,xong chọn đi chọn lại vài vòng nữa rồi mới có danh sách chính thức..........nhưng nói chung môn nào cũng có 1-2 mem lớp 11 đi thi quốc gia !

P

phonglado187

Đc đi thi đó bn, nhưng năm nay trường mình môn Địa ko có học sinh lớp 11 thi.
Ko biết ở các trường khác thế nào chứ trường mình cứ học sinh lớp 11 trở nên là dc đi thi, bất kể môn j` ( nếu lực học của bn đáp ứng đầy đủ cho kì thi) , bây giờ ko còn chế độ tuyển thẳng nữa nên đa phần học sinh chỉ muốn đi thi vào năm lớp 11 thôi.

P

phuongnguyen197

Uh đúng đó. Cố gắng thi vượt cấp sẽ có nhiều cái lợi. Mà cái lợi đầu tiên trong lúc học và thi là: ít áp lực! Hơn nữa lớp 11 tinh thần học hỏi cao lắm, không luời và chủ quan như lớp 12 ddaau1 hihi

Top Bottom